Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tại sao lại khóa top này? Em muốn nghe giải thích lý do 1 cách thỏa đáng!

• 8.71K Lượt chia sẻ
  • 5.66K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,816 Bài viết

• 29,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em post bài trong box DBGB ngày 16/5/2012

https://www.webtretho.com/forum/f26/a...75-p1-1245635/

rất nhiều người thích, có vài comment vi phạm đã bị xóa, mà 1 top có vài comment bị xóa là bình thường.

Hôm nay ha_misi_return42 vào top comment #58, #59.

Nếu comment của ha_misi_return42 có gì vi phạm thì xóa comment của ha_misi_return42, tại sao lại khóa top của em?!

Không lẽ ở đâu có bác Hà xuất hiện thì top đó sẽ bị khóa? Thật vô lý!

Em muốn nghe lời giải thích thỏa đáng từ Mod nào đã khóa top của em. Em cám ơn ạ.
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em nghĩ là tại vì Top của bạn dễ dẫn đến tranh cãi động chạm đến chính trị nên các Mod sợ bị sờ gáy, khóa lại cho lành bạn ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melachan Xem bài viết
    Em nghĩ là tại vì Top của bạn dễ dẫn đến tranh cãi động chạm đến chính trị nên các Mod sợ bị sờ gáy, khóa lại cho lành bạn ạ.
    Khóa ...là kết quả của sự Sợ cái gì đó??

Nhưng nói chung, theo chị, ko nên khóa cái gì hết, chỉ nên thấy cái nào k ưng mắt thì xóa nó đi thôi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng ngôn từ cẩn thận nhé, khóa đâu mà khóa, xóa luôn ấy chứ.
    • 7,816 Bài viết

• 29,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melachan Xem bài viết
    Em không nghĩ thế bác ạ!

Một bài báo dù là bài viết hay hình ảnh về đất nước, con người Việt Nam thì không liên quan gì đến chính trị cả! Cái bác Hà mi si đó, có những lúc cũng comment hiểu biết lắm, có lúc thích lên là "tấn công" vào con người VN, đất nước VN không thương tiếc!

Có top của em về cảnh đẹp VN,
    mọi người đang trầm trồ quê hương mình đẹp, Hà mi si "phang": "Vào topic này thấy dân Việt Nam sặc mùi hoang tưởng và tự sướng."

Nếu khóa top cho lành như bác nói, lỡ có ai thù em chuyện cá nhân gì đó reg nick vô top của em chửi, là em bị khóa top, vậy không công bằng chút nào bác ơi!

Một trong những mảng bài em thích và mang về ĐBGB cho cả nhà cùng coi, đó là những bài về thiên nhiên, đất nước, con người Việt Nam.

Nói thì hơi sáo 1 chút, nhưng em không có quyền thích và trân trọng những bài báo về quê hương em sao? Em post bài luôn có sự lựa chọn, cân nhắc.
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Bạn này gặp trường hợp giống mình, nhưng mình bị xóa Topic với lý do sai chuyên mục. Mình đang đợi lời giải thích và hướng dẫn của WTT mà không thấy đâu. Mà bạn khiếu nại từ hôm 3/6, đến hôm nay là 9/6 đã có phản hồi gì từ BQT chưa bạn hay cứ xóa là xong vậy?
    • 7,816 Bài viết

• 29,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Paradise23 Xem bài viết
    Bạn này gặp trường hợp giống mình, nhưng mình bị xóa Topic với lý do sai chuyên mục. Mình đang đợi lời giải thích và hướng dẫn của WTT mà không thấy đâu. Mà bạn khiếu nại từ hôm 3/6, đến hôm nay là 9/6 đã có phản hồi gì từ BQT chưa bạn hay cứ xóa là xong vậy?
    Không ai trả lời bạn ạ.

• Administrator
    • 17 năm
    • 23,133 Bài viết

• 10,467 Được cảm ơn

Chào bạn songsbienr và Paradise23

Việc khóa / xóa bài ở chuyên mục DBGB các Mod tuân thủ theo quy định. Việc xóa bài quảng cáo, dẫn link quảng cáo thao tác Quản trị luôn để lại dòng ghi chú trên bài đã xóa đó.

Bài bạn songsbienr được khóa lại do bài trùng. Bài bạn Paradise23 xóa do bạn sưu tầm và dẫn link từ diễn đàn khác chứ không phải bài chia sẻ của bạn.

Các thành viên vui lòng tham khảo lại Quy định của diễn đàn để tránh bị khóa / xóa bài, cũng như thông cảm cho thao tác của Mod giúp giữ sân chơi vui chung cho tất cả các thành viên.

Thân mến!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 7,816 Bài viết

• 29,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Chào bạn songsbienr và Paradise23

Việc khóa / xóa bài ở chuyên mục DBGB các Mod tuân thủ theo quy định. Việc xóa bài quảng cáo, dẫn link quảng cáo thao tác Quản trị luôn để lại dòng ghi chú trên bài đã xóa đó.

Bài bạn songsbienr được khóa lại do bài trùng. Bài bạn Paradise23 xóa do bạn sưu tầm và dẫn link từ diễn đàn khác chứ không phải bài chia sẻ của bạn.

Các thành viên vui lòng tham khảo lại Quy định của diễn đàn để tránh bị khóa / xóa bài, cũng như thông cảm cho thao tác của Mod giúp giữ sân chôi vui chung cho tất cả các thành viên.

Thân mến!
    Em chào Admin.

Bài của em post không trùng đâu ạ, em chắc chắn là thế, em mà vô ý post bài trùng là lập tức bị xóa ngay, không đợi đến 6 trang đâu Admin ạ.

Loạt bài Ảnh màu cực hiếm về miền Bắc Việt Nam trước 1975 có 5 bài em đều post vào top đó, từ

Ảnh màu cực hiếm về miền Bắc Việt Nam trước 1975 (P1)
    đến Ảnh màu cực hiếm về miền Bắc Việt Nam trước 1975 (P5).

Em chắc chắn là top em không vi phạm gì cả, mà khóa top thì không bao giờ để lại lý do khóa, cũng như không có tên Mod nào đã khóa đâu ạ.

Em luôn tuân thủ quy định diễn đàn, nhưng em ấm ức vì cảm thấy như có Mod nào đó của DBGB cố tình "xử ép" em khi có dịp! em không biết em "đắc tội" với "vị" nào mà lại thế! Cùng lúc với khóa top này của em, thì lại quăng top Nước Pháp tháng 6 – rợp trời lavender của em vào top hoa oải hương từ năm ngoái. Em cũng đã góp ý ở Góp ý cho Webtretho.

https://www.webtretho.com/forum/f170/...-dbgb-1266217/

Trong đó em có nói:

P/S Em góp ý chung về việc nhập top: Nếu 2 top nêu lên 1 vấn đề giống nhau, có liên quan đến nhau và trong cùng 1 thời điểm thì hẵng nên nhập top.
    Đừng nên lôi 1 bài báo cũ từ năm 2010 lên, rồi quăng bài báo mới vào, với lý do có lẽ là cùng đề tài?!

Em góp ý như thế này là Admin biết sao không, có lần sáng ra em post bài, và Mod nào đó đã kéo 1 bài báo từ năm 2010 lên rồi quăng bài báo mới của em vào!
    Em biết làm việc thì phải có sai sót, nhưng trường hợp em thì em cảm thấy em bị "để ý quá đáng".

Em góp ý, em chỉ cần Mod nào đó đã khóa, đã chuyển top của em không chính đáng nói 1 câu thôi: "Mod sơ ý, lần sau Mod sẽ cẩn thận hơn" là em thấy đủ rồi, vậy mà khó quá!

WTT đối với em là 1 sân chơi lành mạnh, em muốn góp ý các Mod khi làm việc nên lấy "cái chung" làm chính, đừng để "cái riêng" xen vào.

Em cám ơn Admin đã trả lời em.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Mình là người có nick hdan đây Admin ạ, vừa rồi mình post comment như này :
    "Dù chúng ta không thấy họ, nhưng mình luôn tin những người lính cụ Hồ vẫn đang cùng ta bảo vệ Tổ Quốc !"
    topic :
    https://www.webtretho.com/forum/f26/t...ng-sa-1306788/

thì bị Smod1 xóa với lý do :
    (2.a.ix) - Nội dung không phù hợp / spam rác / tham luận xa chủ đề

Là sao vậy Admin, mình có tham luận xa chủ đề đâu ?
    Admin trả lời giúp mình !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Mình thấy hình như các Mod làm việc theo cảm tính thì phải ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình có ý kiến đóng góp thế này với webtretho:

Smod nào xoá bài rồi mà được nêu đích danh, thì Smod đó trực tiếp đứng ra trả lời thắc mắc dùm. Admin nên là người đứng giữa công tâm và xem xét lý do có thật sự hợp lý để các Smod xoá bài không (căn cứ đúng vào các quy định diễn đàn ban hành đến thời điểm hỏi nhé), chứ Admin sao lại đứng ra đỡ đạn biện hộ hay trả lời hộ được. Làm cách này cứ như kiểu: "con tôi làm đấy, các bác muốn gì thì cứ gặp tôi". Thế này thì làm sao dạy con có trách nhiệm với việc mình làm được. Và nhiều lần như thế bọn trẻ con sẽ nảy sinh tư tưởng: "nhà tôi thế đó, thích phàn nàn gì thì gặp mẹ tôi." Cứ như thế này thì bao giờ mới lớn được.

Chúc webtretho lớn mạnh hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Theo mình biết là sai chuyên mục thì bài bị xóa chứ không có chuyển đúng mục đâu, không biết bây giờ có thay đổi quy định chưa thôi.