TIN TÀI TRỢ.

Phải chăng đội ngũ quản trị diễn đàn WTT bây giờ có trình độ đọc hiểu kém?? Hay nhận thức ko đầy đủ??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.11K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào BQT, chào các bạn thành viên diễn đàn!
    Lời đầu tiên cho tôi gửi tới toàn thể BQT diễn đàn wtt, cùng các bạn lời chúc sức khỏe, thành công trong công việc.
    Tiếp theo đây, tôi xin trình bày 1 việc như sau: vừa qua trên diễn đàn, trong mục ĐỌC BÁO GIÙM BẠN có bài viết về vụ "Đấm chết người vì nghi sàm sỡ với vợ mình", trong đó có nhiều thành viên comment. Người thì ý kiến rằng: đáng đời, vì k thể chấp nhận được ở cơ quan có những thành phần bỉ ổi như vậy, một số người khác vào ý kiến ngược lại, có ý bênh nạn nhân,.v.v. tôi, dưới góc độ là người biết chữ, biết đọc báo và có hiểu biết nhất định, tôi nghĩ tôi có quyền đặt NGHI VẤN về vài thành viên bênh nạn nhân (người bị đấm) - về mặt câu chữ : Không có gì mang tính CHỈ TRÍCH THÀNH VIÊN KHÁC, tuy nhiên: MOD_DBGB1 đã ....ko hiểu có phải không có khả năng đọc hiểu, nhận thức vấn đề kém, hay có thù hằn gì, đã lần mò tới comment của tôi, sau đó gửi cho tôi một cảnh báo như dưới đây:

ModDBGB1

Các bạn có thế đọc comment của tôi (được để trong ô màu xanh), và cảnh báo của MOD_DBGB1 (để trong ô màu đỏ).

Tôi không hiểu: trong comment nói trên thì thể hiện sự CHỈ TRÍCH NGƯỜI KHÁC ở chỗ nào?? Phải chăng MOD_DBGB1 không có việc gì hay ho đáng nên làm ở diễn đàn này hay sao mà có thể dùng hành vi bới lông tìm vết một cách vô thức như vậy? Tôi nghĩ: đội ngũ MOD, SMOD,...chính là một phần của bộ mặt diễn đàn, các bạn nên làm đúng chức phận của mình. Tuy nhiên: để làm đúng đủ và công tâm thì một vấn đề cần có đó là phải: biết đọc, biết viết, biết lắng nghe , có khả năng đọc hiểu và nhận thức tốt. Tôi e rằng, nếu thành viên BQT nào cũng như MOD_DBGB1 thì ko sớm thì muộn, diễn đàn này sẽ như một mớ hổ lốn mà thôi.

Vài lời góp ý, mong các các bạn trong BQT diễn đàn càng ngàycàng làm việc quả và có trình độ hơn. Có lời nào ko phải mong các bạn bỏ quá cho nhé, dù sao sự thật thì k thể nói khác được.
    Trân trọng!
    Bữa cơm chiều đợi em....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buacomchieudoiem_73 Xem bài viết
    Chào BQT, chào các bạn thành viên diễn đàn!
    Lời đầu tiên cho tôi gửi tới toàn thể BQT diễn đàn wtt, cùng các bạn lời chúc sức khỏe, thành công trong công việc.
    Tiếp theo đây, tôi xin trình bày 1 việc như sau: vừa qua trên diễn đàn, trong mục ĐỌC BÁO GIÙM BẠN có bài viết về vụ "Đấm chết người vì nghi sàm sỡ với vợ mình", trong đó có nhiều thành viên comment. Người thì ý kiến rằng: đáng đời, vì k thể chấp nhận được ở cơ quan có những thành phần bỉ ổi như vậy, một số người khác vào ý kiến ngược lại, có ý bênh nạn nhân,.v.v. tôi, dưới góc độ là người biết chữ, biết đọc báo và có hiểu biết nhất định, tôi nghĩ tôi có quyền đặt NGHI VẤN về vài thành viên bênh nạn nhân (người bị đấm) - về mặt câu chữ : Không có gì mang tính CHỈ TRÍCH THÀNH VIÊN KHÁC, tuy nhiên: MOD_DBGB1 đã ....ko hiểu có phải không có khả năng đọc hiểu, nhận thức vấn đề kém, hay có thù hằn gì, đã lần mò tới comment của tôi, sau đó gửi cho tôi một cảnh báo như dưới đây:

ModDBGB1

Các bạn có thế đọc comment của tôi (được để trong ô màu xanh), và cảnh báo của MOD_DBGB1 (để trong ô màu đỏ).

Tôi không hiểu: trong comment nói trên thì thể hiện sự CHỈ TRÍCH NGƯỜI KHÁC ở chỗ nào?? Phải chăng MOD_DBGB1 không có việc gì hay ho đáng nên làm ở diễn đàn này hay sao mà có thể dùng hành vi bới lông tìm vết một cách vô thức như vậy? Tôi nghĩ: đội ngũ MOD, SMOD,...chính là một phần của bộ mặt diễn đàn, các bạn nên làm đúng chức phận của mình. Tuy nhiên: để làm đúng đủ và công tâm thì một vấn đề cần có đó là phải: biết đọc, biết viết, biết lắng nghe , có khả năng đọc hiểu và nhận thức tốt. Tôi e rằng, nếu thành viên BQT nào cũng như MOD_DBGB1 thì ko sớm thì muộn, diễn đàn này sẽ như một mớ hổ lốn mà thôi.

Vài lời góp ý, mong các các bạn trong BQT diễn đàn càng ngàycàng làm việc quả và có trình độ hơn. Có lời nào ko phải mong các bạn bỏ quá cho nhé, dù sao sự thật thì k thể nói khác được.
    Trân trọng!
    Ôi! đ/c ấy bị bệnh rồi. Người ta vừa báo cáo với BQT về cách làm việc vô lối, thiếu chất xám của đồng chí ấy , thế là Khóa nick người ta liền.
    Bó toàn thân đối với bạn MOD_DBGB1
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,723 Bài viết

• 10,450 Được cảm ơn

Chào Bạn,

Trước hết admin cám ơn góp ý của Bạn cho ban Quản trị. ID của buacomchieudoiem_73 khóa lại sau nhắc nhở đầu tiên của Mod do ID đã cố tình tham luận xa chủ đề hàm ý chỉ chỉ trích công dân khác. Sau xử lý này admin tin rằng Bạn sẽ rút kinh nghiệm để không tiếp tục vi phạm.

Việc sử dụng ngôn từ trong góp ý này của Bạn với BQT với tên tiêu đề trên mang hàm ý chỉ trích thành viên Ban quản trị nhiều hơn là góp ý. Ban quản trị luôn tôn trọng thành viên, tôn trọng sự thật và ghi nhận những đóng góp / góp ý mang tính xây dựng. Bạn hãy bấm báo bài vi phạm nếu thấy bài vi phạm mà BQT chưa kịp xử lýgiúp gìn giữ diễn đàn ngày một sạch và đẹp hơn .

Thân mến!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn