Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mod ơi sao xóa bài của mình với lý do nguồn ko hợp lệ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,927 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    GS Nguyễn Văn Tuấn:Trọc phú mới tin "kim ngân phá lệ..."
    Teddy.Love.Jerry - Hôm nay 10:20 PM

Đề tài bị xoá bởi Mod_DBGB2
    Lý do Nguồn không hợp lệ.

http://**************/xi-nhan/trai-h...ha-le-2141889/

đây là link bài viết, mấy mọi người post mấy bài linh tinh trên báo này vẫn dc chấp nhận, còn mình post tin hay, có ý nghĩa sao Mod lại xóa???

Chuyên trang Phụ nữ & Đời sống (**************) của báo điện tử nguoiduatin.vn
    Địa chỉ: Tòa nhà A6, khu đô thị Nam Trung Yên, đường Phạm Hùng, Cầu Giấy, Hà Nội
    Tel & Fax: 04 222 03909 . Email: tkts@**************
    Giấy phép số: 2037/GP-BTTTT của Bộ TT&TT
    Tổng biên tập: Nguyễn Tiến Thanh
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,927 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    alo alo alo
    • 2,239 Bài viết

• 1,691 Được cảm ơn

Sau khi xóa Mod đã sửa lại lý do là "Link nguồn không hoạt động", không phải là nguồn không hợp lệ như lúc đầu (Mod viết nhầm).

Bạn có thể thử click vào đường link trong bài viết đầu tiên để xem link có hoạt động hay không. Một số link đã bị mã hóa trên webtretho dẫn đến link dẫn không thể kích hoạt từ webtretho, những bài viết từ những trang này sẽ bị xóa với lý do "Link nguồn không hoạt động"

đây là link bài viết, mấy mọi người post mấy bài linh tinh trên báo này vẫn dc chấp nhận, còn mình post tin hay, có ý nghĩa sao Mod lại xóa???
    Các bài báo trên mục ĐBGB phải có kèm link nguồn hợp lệ (nguồn hợp lệ những trang tin có giấy phép của Bộ Thông tin và truyền thông, một số trang mạng xã hội như yume tuy được cấp giấy phép hoạt động nhưng đó không phải là trang tin tức nên vẫn không được tính là hợp lệ), link nguồn kích hoạt động từ webtretho, bài mới trong 24h và không phải bài viết từ mục tâm sự bạn đọc. Đó là những điều kiện tối thiểu để một bài báo không bị xóa trên mục ĐBGB. Còn về nội dung bài báo, nếu bài có nội dung linh tinh như bạn nói thì có thể bị khóa sau đó, bài báo có nội dung quá dung tục, phản cảm sẽ bị xóa thẳng.

Nếu bạn thấy có bài có nội dung phản cảm, linh tinh bạn có thể báo vi phạm để Mod có biện pháp xử lý.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

theo tôi được biết, qua thông tin "vỉa hè": những link khi các mem copy và paste vào diễn đàn WTT bị biến thành "*******" là các link xuất phát từ các đối thủ cạnh tranh của CTY quản lý WTT (?!) . KO biết, như vậy có đúng ko MOD nhỉ?

Nếu các bạn ko tin thì hãy thử paste các LINK xuất phát từ lam cha me . com xem thế nào, nhé!
    PS: các biết vì sao tôi phải để khoảng trống giữa các từ "lam", "cha" , "me" rồi đấy!
    • 6,927 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_DBGB2 Xem bài viết
    Sau khi xóa Mod đã sửa lại lý do là "Link nguồn không hoạt động", không phải là nguồn không hợp lệ như lúc đầu (Mod viết nhầm)
    1/ Link nguồn bị mã hóa ko đọc dc là do WTT chặn chứ ko phải lỗi của mình
    2/ Ở trên mình có trích dẫn trong Quote, đó là 1 tờ báo mạng có giấy phép hẳn hòi, đúng quy định WTT
    3/ Mod trước khi xóa bài nên xem xét kỹ, những bài lá cải thì ung dung sống, còn những bài nội dung có ích thì nên để lại chứ.
    4/ Thỉnh thoảng mình vẫn thấy các Mod vào sửa link cho 1 số bài viết, nếu thấy link bài của mình có vấn đề mà nội dung tốt Mod có thể pm mình sửa link hoặc dùng google chỉ tốn vài giây để hỗ trợ.

Nội quy là cứng nhắc nhưng quản trị thì cần xử lý khéo léo chứ Mod.
    • 2,239 Bài viết

• 1,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    1/ Link nguồn bị mã hóa ko đọc dc là do WTT chặn chứ ko phải lỗi của mình
    2/ Ở trên mình có trích dẫn trong Quote, đó là 1 tờ báo mạng có giấy phép hẳn hòi, đúng quy định WTT
    3/ Mod trước khi xóa bài nên xem xét kỹ, những bài lá cải thì ung dung sống, còn những bài nội dung có ích thì nên để lại chứ.
    4/ Thỉnh thoảng mình vẫn thấy các Mod vào sửa link cho 1 số bài viết, nếu thấy link bài của mình có vấn đề mà nội dung tốt Mod có thể pm mình sửa link hoặc dùng google chỉ tốn vài giây để hỗ trợ.

Nội quy là cứng nhắc nhưng quản trị thì cần xử lý khéo léo chứ Mod.
    Mod sẽ trả lời rõ:

1/Nhiều trang bị chặn vì lý do kỹ thuật. Bây giờ bạn đã biết trang tin đã bị chặn bạn nên tránh gửi bài từ trang đó để không bị xóa bài.
    2 và 3/Dù đó là trang hợp lệ nhưng link nguồn không thể kích hoạt từ webtretho nên topic vẫn bị xóa. Mục đích của việc cung cấp link nguồn là đảm bảo tất cả bài báo đang được thảo luận có nguồn gốc rõ ràng, hợp lệ, có thể truy cập và xác định được. Mod đã nói rõ ở bài trên bài gửi ở mục ĐBGB phải thỏa mãn yêu cầu tối thiểu để khỏi bị xóa. Còn tùy thuộc vào nội dung bài báo topic sẽ bị khóa sớm hay muộn.
    4/Thường Mod sửa link khi link không hoạt động/link không hợp lệ các bạn gửi lên không phải là link gốc của bài báo và Mod có thể tìm được link gốc hợp lệ và không bị chặn của bài báo để thay vào. Bài báo bạn gửi có link gốc từ trang Phụ nữ today và bạn cũng gửi chính link gốc đó, link đã bị mã hóa như vậy Mod có thể tìm link nào khác phù hợp thay vào đây?

Xử lý khéo léo như thế nào thì qui định cơ bản của chuyên mục Mod phải tuân theo.
    • 6,927 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

Bài trước khi post từ báo Phụ nữ today, Mod đã xóa 1 lần, mình cũng lên tiếng

https://www.webtretho.com/forum/f170/...op-le-1175664/

hôm nay, mình đã rất cẩn thận khi chọn bài đầu tiên nguồn là báo Pháp luật TPHCM

Bài thứ 2 của PN Today, vì link đã bị WTT mã hóa nên mình còn ghi chú rõ ràng nguồn ở dưới bài, nhưng Mod vẫn xóa

Đây là 1 thông tin quan trọng & có ích cho các mẹ ở WTT, nếu Mod viện lý do link nguồn thì chỉ xóa bài 2 chứ sao lại xóa cả topic????????????

thật khó hiểu cách làm việc của các mod box ĐBGB

Trung Quốc: Tiến hành kiểm tra sữa bột Abbott
    Teddy.Love.Jerry - Hôm nay 05:34 PM

Đề tài bị xoá bởi Mod_DBGB1
    Lý do Link nguồn không hiển thị
    • 397 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Link đã bị mã hóa thành *** thì Mod không thể kiểm tra được là link báo nào, có hợp lệ hay không. Trước khi post bài bạn bấm nút "Xem bài viết" trước, nếu link nguồn bị mã hóa thì bạn biết trước là bài sẽ bị xóa.
    Gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, xin các thành viên vui lòng nhấn vào nút "Báo Vi Phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu.
    Quy định chuyên mục Đọc báo giùm bạn.
    Nội quy của Diễn đàn Webtretho (cập nhật tháng 7/2014)
    • 6,927 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_DBGB1 Xem bài viết
    Link đã bị mã hóa thành *** thì Mod không thể kiểm tra được là link báo nào, có hợp lệ hay không. Trước khi post bài bạn bấm nút "Xem bài viết" trước, nếu link nguồn bị mã hóa thì bạn biết trước là bài sẽ bị xóa.
    cách làm việc của Mod thật là vô lý, ko thể hiểu được.
    đề nghị Mod khôi phục 2 bài viết của mình đã bị xóa......
    • 6,927 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

2 Mod xử vậy là ép người quá đáng, là 1 người tham gia diễn đàn WTT lâu năm, lúc nào mình cũng cố gắng ko vi phạm những nội quy của WTT đưa ra.

Tại sao cả 2 bài đều là bài mới (trong 24h), được lấy từ trang báo mạng có giấy phép, bài viết có nội dung hay, bổ ích, Mod lại cố tình xóa

Tại sao trong quy định ko ghi rõ những trang web bị mã hóa hay bị cấm đưa tin???

Mình đã làm đúng nội quy, ko có gì sai cả, 1 lần nữa đề nghị 2 Mod khôi phục lại 2 bài viết đã xóa.

Trên diễn đàn còn rất nhiều trường hợp cố tình vi phạm, còn mình lúc nào cũng làm đúng nội quy mà xử ép vậy sao
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,362 Bài viết

• 7,808 Được cảm ơn

Chào bạn,

Các trang được mã hóa vì có nhiều lý do: chứa mã độc, spam quảng cáo,...và việc bấm link sang các trang này sẽ ảnh hưởng đến ít nhiều hoạt động của diễn đàn về mặt kỹ thuật, vì thế chúng tôi mã hóa và không cho phép hiển thị.

Theo quy định DBGB, các bài báo đăng ở chuyên mục này đều phải được lấy từ nguồn hợp lệ (được định nghĩa trong quy định), và với mỗi bài báo được đăng ở chuyên mục chúng tôi đều cố gắng hết sức để kiểm tra link, đảm bảo bài viết đúng quy định, tuy nhiên không phải lúc nào chúng tôi cũng tìm được link nguồn và với số lượng lớn bài viết trong ngày (khoảng trên dưới 200 đề tài mới được đăng/ngày, chưa kể việc thành viên cố tình đăng bài cũ, bài trùng, quảng cáo, spam...) thì cũng có lúc chúng tôi bỏ sót, gặp trường hợp này bạn vui lòng bấm báo vi phạm để giúp đỡ chúng tôi trong công tác quản trị.

Về 2 bài của bạn bị xóa thì như Mod_DBGB1 đã giải thích và không chỉ riêng 2 bài của bạn, các bài viết nào lấy từ các trang tin bị mã hóa sẽ không được phép đăng ở chuyên mục DBGB.

Thân mến.
    Giao diện cũ
    Gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo Vi Phạm" bao_vi_pham2 ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mong Mod xóa hộ tớ Chủ đề này với, https://www.webtretho.com/forum/f187/...la-du-1174138/
    lúc sáng tớ nhớ Mod xóa hộ tớ nick và các bài liên quan đến nick -chilakyniem_ mà Mod k giúo tớ gì cả. Giờ Mod xóa chủ đề trên hộ tớ với nhé!
    Yêu anh em không hề nói dóc:Battin ey:
    Nằm trong mồ vẫn nhảy...póc lên yêu...Hé hé
    :Applause: :Applause: :Applause:
    • 6,927 Bài viết

• 10,721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smod1 Xem bài viết
    Về 2 bài của bạn bị xóa thì như Mod_DBGB1 đã giải thích và không chỉ riêng 2 bài của bạn, các bài viết nào lấy từ các trang tin bị mã hóa sẽ không được phép đăng ở chuyên mục DBGB.
    Chỉ việc khôi phục 2 bài viết đơn giản vậy mà Mod vẫn cố tình vòng vo như quan chức VN vậy? khó hiểu quá

mình cũng tham gia nhiều diễn đàn, cũng đã và đang tham gia quản lý 1 số diễn đàn... bởi vậy Mod giải thích hợp lý hay ko mình cũng biết... những lời giải thích từ đầu tới giờ chỉ những mem thường thì họ tin dc chứ cũng dân trong nghề với nhau mà

biết là diễn đàn đông nên mình rất tích cực bấm report, nhưng thực sự quá thất vọng với cách làm việc của Mod
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    Chỉ việc khôi phục 2 bài viết đơn giản vậy mà Mod vẫn cố tình vòng vo như quan chức VN vậy? khó hiểu quá

mình cũng tham gia nhiều diễn đàn, cũng đã và đang tham gia quản lý 1 số diễn đàn... bởi vậy Mod giải thích hợp lý hay ko mình cũng biết... những lời giải thích từ đầu tới giờ chỉ những mem thường thì họ tin dc chứ cũng dân trong nghề với nhau mà

biết là diễn đàn đông nên mình rất tích cực bấm report, nhưng thực sự quá thất vọng với cách làm việc của Mod
    Đã làm Mod thì phải biết nếu chìu 1 người tất phải chìu thêm 2 người, và 3 người, rồi đến 4 người nếu như anh C bảo tôi đưa bài hay thế, link cũng ****** nhiều như TLJ mà sao Mod xoá không phục hồi cho tôi mà phục hồi cho TLJ. Bài tôi cũng là bài có ích cơ mà. Thành viên D, thành viên F cũng vào nói như thế. Khu vực đọc báo mọi người đưa bài vào vèo vèo, cãi cọ và bấm vi phạm rất nhiều, chúng tôi cố gắng hết sức trong khả năng của mình, chúng tôi tuân thủ quy định do Admin/BQT đặt ra.

Không chỉ link bài mà link hình cũng hư, bạn đưa bài link hư tất bạn biết sẽ xoá nhưng bạn vẫn cứ đưa vào và bắt chúng tôi đi chỉnh sửa, khi link bài đã hư, link hình cũng không hiện lên. Bạn vi phạm quy định của Đọc Báo Giùm Bạn rồi đấy.