TIN TÀI TRỢ.

Góp ý về giao diện mới của WTT

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 379 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,568 Bài viết

• 3,667 Được cảm ơn

Cả ngày hnay, cho đến giờ m mới vào đc wtt, vậy mà cái giao diện mới này khó coi quá Mod ơi. Phần quảng cáo chiếm hết 1/2 màn hình, thậm chí che hết cả nội dung bài viết. Mod xem chỉnh sửa thế nào cho hợp lý chứ thế này thì làm giảm hết hứng thú của các mem vào wtt mất.
    btw, mỗi lần chỉnh sửa hoặc nâng cấp diễn đàn, m nghĩ phòng kthuat nên để 1 cái thông báo. Ví dụ như: Diễn đàn hiện tạm thời ngừng hoạt động để nâng cấp, chúng tôi sẽ mở chở lại vào...h ngày .../.../... để hễ người dùng truy cập vào đường link là lập tức sẽ hiện lên dòng chữ đó. Mình nghĩ cái này hoàn toàn nằm trong tầm của các anh kỹ thuật. Vừa đỡ mất công cho ng truy cập khỏi phải mất n thời gian vào đi vào lại( vì nghĩ internet có vấn đề) mà lại vừa pro nữa. Rất mong ban quản trị diễn đàn lắng nghe ý kiến đóng góp.
    Thanks!
    130 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,949 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc là các anh kỹ thuật sẽ chỉnh lại cho chuẩn kích thước đó chị
    em dùng màn hình wide 22" nên thấy ko bị che gì cả nhưng em cũng ko thích nó to đùng thế này đâu, cứ phải liếc qua trái rùi liếc qua phải đọc mỏi con mắt quá
    em đề nghị bóp nhỏ forum, người ta có xu hướng nhìn từ trên xuống như thế tiện hơn là nhìn từ trái qua phải rùi phải qua trái hic
    về màu sắc thì dùng tone màu nhạt, ko chói, khá ok, tạo cảm giác dễ chịu, profile của mỗi nick thì ở bên trái tạo sự liền mạch trong quá trình đọc topic, cái này em cũng ok lun
    còn gì nữa thì sẽ cho ý kiến sau
    GYX7a9vGYX7p7
    em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...

862499tz159cosm5
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Đúng là tỷ lệ trên màn hình không cân xứng Admin ạ. Nên thu nhỏ còn 1/3 như trước là vừa. Ngoài điểm đó thì không phàn nàn gì. Hy vọng wtt chạy nhanh để các con nghiện như mình đỡ vật
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Phần quảng cáo và dành cho nhà tài trợ chiếm nhiều khoảng trên màn hình quá ạ. Và phần mà các mem quote lại, em phải kéo qua kéo lại mới đọc được. Mong Mod chính lại giúp em. Em thì em rất thix đọc quote nhưng thế này thì ...hix. Chán quá ạ!!!!!! :Crying:
    • 2,869 Bài viết

• 5,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghe81 Xem bài viết
    Cả ngày hnay, cho đến giờ m mới vào đc wtt, vậy mà cái giao diện mới này khó coi quá Mod ơi. Phần quảng cáo chiếm hết 1/2 màn hình, thậm chí che hết cả nội dung bài viết. Mod xem chỉnh sửa thế nào cho hợp lý chứ thế này thì làm giảm hết hứng thú của các mem vào wtt mất.
    btw, mỗi lần chỉnh sửa hoặc nâng cấp diễn đàn, m nghĩ phòng kthuat nên để 1 cái thông báo. Ví dụ như: Diễn đàn hiện tạm thời ngừng hoạt động để nâng cấp, chúng tôi sẽ mở chở lại vào...h ngày .../.../... để hễ người dùng truy cập vào đường link là lập tức sẽ hiện lên dòng chữ đó. Mình nghĩ cái này hoàn toàn nằm trong tầm của các anh kỹ thuật. Vừa đỡ mất công cho ng truy cập khỏi phải mất n thời gian vào đi vào lại( vì nghĩ internet có vấn đề) mà lại vừa pro nữa. Rất mong ban quản trị diễn đàn lắng nghe ý kiến đóng góp.
    Thanks!
    Mình có ý kiến nhỏ ạ:

- Phần đất dành cho Quảng cáo giảm đi chút: còn 2/3 - 1/2 là vừa, còn không có QC thì càng tốt:Silly:. Đọc mấy bài có đoạn Quote thì hầu như thể hiện không hết phải chạy tới chạy lui mới đọc được.

- Font chữ thấy đẹp nhưng mầu nhạt quá
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • 209 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Mình rất mong WTT quay ngay lại giao diện cũ. Tất cả bon tớ đều quen rồi. Xin đừng sửa đổi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,842 Bài viết

• 5,712 Được cảm ơn

Nâng cấp lên phiên bản mới, tốc độ có cải thiện rồi. Ưu điểm ở 4.1.4 này là Auto-Saved, cái này tiện cho lúc ấn gửi mà WTT lỗi vẫn không mất công gõ lại
    • 222 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo-tích-su Xem bài viết
    Mình có ý kiến nhỏ ạ:

- Phần đất dành cho Quảng cáo giảm đi chút: còn 2/3 - 1/2 là vừa, còn không có QC thì càng tốt:Silly:. Đọc mấy bài có đoạn Quote thì hầu như thể hiện không hết phải chạy tới chạy lui mới đọc được.

- Font chữ thấy đẹp nhưng mầu nhạt quá
    Bác ơi, bác thử nghĩ xem, WTT có thu của Bác xu nào không ? Vậy nếu không có QC thì lấy tiền đâu ra để duy trì WTT, để có cái sân chơi thế này cơ chứ ???
    images?q=tbn:ANd9GcTJDPtx54e74iQOpcAxEBjcStP9IIp0MjnPbOHvcCe_0Dcc5P-9
    • 222 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emily - 1973 Xem bài viết
    Mình rất mong WTT quay ngay lại giao diện cũ. Tất cả bon tớ đều quen rồi. Xin đừng sửa đổi
    Mình thấy vài hôm nữa là chúng ta sẽ quen với giao diện mới ngay ý mừ. Cuộc sống ngày càng tiên tiến, WTT cũng thế.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 204 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Mình thấy giao diện này khá dễ chịu và sáng sủa, dù tất nhiên thay giao diện thì mới vào cũng hơi bỡ ngỡ một chút vì phải thay đổi thói quen mà. Màn hình mình 17" wide thì không thấy vấn đề gì về cột quảng cáo bên phải, thậm chí giao diện mở hết cỡ màn hình nên thấy thoải mái hơn. Phần quote ở trong bài mình thấy như cũ mà ta???
    Đang gõ trả lời thì thấy một lúc có hiện thông báo Auto-saved, không hiểu là sao Min ơi, liệu vậy là đỡ mất bài hơn phải không ạ? Nếu đúng vậy Min dịch sang tiếng việt cho mọi người đỡ bối rối nha.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emily - 1973 Xem bài viết
    Chị Emily à, nếu chị có không hài lòng gì thì góp ý cụ thể chứ BQT vừa nâng cấp xong mà chị nói vậy thì công sức người ta hóa đổ sông đổ biển cả sao ạ? Em nghĩ thay đổi cũng tốt, dùng mãi một thứ dù quen nhưng cũng chán.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove393 Xem bài viết
    chắc là các anh kỹ thuật sẽ chỉnh lại cho chuẩn kích thước đó chị
    em dùng màn hình wide 22" nên thấy ko bị che gì cả nhưng em cũng ko thích nó to đùng thế này đâu, cứ phải liếc qua trái rùi liếc qua phải đọc mỏi con mắt quá
    em đề nghị bóp nhỏ forum, người ta có xu hướng nhìn từ trên xuống như thế tiện hơn là nhìn từ trái qua phải rùi phải qua trái hic
    về màu sắc thì dùng tone màu nhạt, ko chói, khá ok, tạo cảm giác dễ chịu, profile của mỗi nick thì ở bên trái tạo sự liền mạch trong quá trình đọc topic, cái này em cũng ok lun
    còn gì nữa thì sẽ cho ý kiến sau
    Mình cũng có nhận xét như Bác nỳ . Tặng hoa cho Bác nỳ : :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,842 Bài viết

• 5,712 Được cảm ơn

Ưng mỗi cái Auto-Saved thôi, còn style phải chỉnh lại nhiều, vì không hẳn ai cũng có màn wide dùng ợ. Hơn nữa có sự thay đổi ở Postbit Template vì thế nhìn khung bài viết bị mất 1 khoảng đất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,231 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Em nói thật các bác đừng ném đá em, cải tiến WTT là đúng, nhưng em cứ thấy lạ như không phải như vào "nhà mình ", phần QC để nguyên là đúng, nhưng diện tích của nó to quá, chiếm hết gần nửa màn hình, nhìn khó đọc lắm, rồi muốn đọc bài cứ phải di chuột trái phải mới đọc được hết nội dung, thấy khó chịu ( chắc em khó tính), nên phiền Mod có thể chỉnh sửa lại cho về trạng thái cũ được không, còn mấy thứ khác thì ok rồi, chuẩn không cần chỉnh ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 408 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Em cũng không thích giao diện mới này.Nhìn u cả đầu vì không có điểm nhấn.Bình thường em vẫn thường đăng nập rồi vào hồ sơ của mình, xem các bài viết mình đã gửi.Bên cạnh sẽ có gửi lần cuối bởi...thì sẽ biết có người mới gửi bài hay không.Nhưng nay không có cái mục như vậy nữa.Với lại kích cỡ chữ và màu sắc của bản cũ rõ ràng, dễ đọc hơn.Màu xanh lợt lợt thế này khiến em thấy không ưng mắt!
    tìm cô dâu cùng book rio studio vào sài gòn chụp ảnh cưới vào tháng 4. được free vé máy bay
    https://www.webtretho.com/forum/f630/...g-4-a-1565797/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 411 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

minh xem bang ipad nen doan quote bi khuat ko biet lam sao de xem dc ca, thay dau co cho nao de keo qua xem dau. mod chinh dum di mod oi, ko xem dc quote doc ko hieu gi luon, sorry ca nha vi minh ko go co dau dc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 79 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cột quảng cáo rộng quá, các bác thu hẹp giùm nhé.
    Yêu là chết trong lòng một tí và sống trong tim hai tí
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 871 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Hic, bác Mod ơi, quảng cáo thì cũng vừa thôi ạ. Chiếm gần 1/2 màn hình rồi. Rất khó chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 302 Bài viết

• 1,478 Được cảm ơn

Xin góp ý vài lời với BQT:
    Mình thấy giao diện mới có màu sắc khá nhã, tuy nhiên:

1. Màu chữ hơi nhạt, size cũng nhỏ nên khi đọc phải căng mắt ra ==> hại mắt, tốn V-Rhoto quá.

2. Khá nhiều người có thói quen viết bài liền mạch, ít xuống dòng- nếu để cỡ chữ và màu sắc hiện tại- khi đọc sẽ rất tức mắt. Nếu cỡ chữ lớn hơn chút, và giãn khoảng cách dòng trên/ dưới nhìn tổng thể bài viết sẽ thoáng hơn, dễ đọc hơn nhiều.

3. Nếu là diễn đàn, phông chữ Times New Roman hoặc Verdana sẽ dễ đọc hơn Arial.
    • 3,254 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Màn hình của em có 14 inch à bác ơi. Vì vậy không lẽ muốn đọc phải thu nhỏ trang web lại?

Cái phần quảng cáo nên có nút bấm "lùi vào" để mở rộng trang web, và nên có chức năng ghi nhớ vụ thụt vào thụt ra, nếu không mất công mỗi lần vào web lại phải cho nó ẩn đi thì mệt lắm.

Khen cho chức năng auto-saved, rất tiện lợi :Battin ey:
    mjkFfHv
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 445 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Mình thấy giao diện mới này thật sự chưa được đẹp và hợp logic lắm .:Straightf::Straightf:
    Phần Quảng Cáo chiếm quá nhiều ... làm nội dung chính của diễn đàn bị thu hẹp quá.
    Đặc biệt là những đoạn trích dẫn comment bị mất chữ không thể hiện rõ hết.. Người Đọc phải dùng thanh trượt kéo qua kéo lại ... gây sự bất tiện khi dùng .
    Góp ý chân thành, mong Mod sửa lại để WTT ngày 1 đẹp và tiện dụng hơn. :LoveStruc::LoveStruc:
    Mong mãi được Bình An ....
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)