TIN TÀI TRỢ.

Góp ý cho phiên bản mới của Webtretho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.78K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,997 Bài viết

• 10,457 Được cảm ơn

Mời các thành viên đọc bài giới thiệu về phiên bản mới của Webtretho tại đây và đóng góp ý kiến cho bộ phận Thiết kế và bộ phận Biên tập ngay tại topic này.

(Các bạn lưu ý topic này dành để post các góp ý cho phiên bản mới của trang www.webtretho.com. Nếu các bạn muốn góp ý cho giao diện hiện nay (tạm thời) của diễn đàn thì vào đây. Những bài post nhầm chủ đề sẽ được chuyển về nơi phù hợp)

Cảm ơn các bạn :Rose: !
    Admin

verbetaresized
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Em thấy giao diện bên ngoài trang chính rất đẹp, màu sắc ấm và các tiện ích hay, dễ sử dụng
    Nhưng có 1 cái này ạ không biết có phải là lỗi không : Khi em đăng nhập thành viên ngay trang chủ, đăng nhập thành công nhưng khi em vào Diễn đàn thì lại phải đăng nhập lại
    • 166 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Gửi ban quản trị WTTMình nhiệt liệt ủng hộ cho giao diện mới này. Bản cũ đúng là quá cũ và không đẹp mắt chút nào. Tuy nhiên, BQT nên đổi lại các màu sao cho dễ đọc chữ hơn. Màu sắc mới này trông vui tươi nhưng đọc một lúc thì hoa hết cả mắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 218 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Thấy giao diện mới màu sắc sinh động nhưng không biết có phải do màn hình máy tính của em nhỏ hay không hay màn hình giao diện mới rộng hơn mà mỗi lần muốn xem thông tin cứ phải click chuột kéo tới kéo lui hoài nên thấy không tiện chút nào. Cái cũ thì không bị như vậy. Em vẫn thích cái cũ hơn, nhìn ít bị hoa mắt vì màu sắc, thấy đơn giản nhưng mà đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Mời các thành viên đọc bài giới thiệu về phiên bản mới của Webtretho tại đây đồng thời đóng góp ý kiến cho bộ phận Thiết kế và bộ phận Biên tập ngay tại trong topic này.

(Các bạn lưu ý topic này dành để post các góp ý cho phiên bản mới của trang www.webtretho.com. Nếu các bạn muốn góp ý cho giao diện hiện nay (tạm thời) của diễn đàn thì vào đây.)

Cảm ơn các bạn :Rose:
    Admin
    Chào Admin,

Rất cám ơn Admin đã tạo ra sân chơi bổ ích cho thành viên. Góp ý về màu sắc, kỹ thuật phiên bản mới của web mẹ cháu không góp ý được (mẹ cháu rất vụng về khoản này).

- Với mẹ cháu nhiều tiện ích là được và phiên bản mới rất tiện ích.
    - Tất cả vì trẻ thơ là câu mẹ cháu thích nhất ở trang web và diễn đàn. Nó thực sự là tài sản vô giá của web cũng như của thành viên web trẻ thơ. Mỗi khi nhìn câu ấy, người lớn luôn nhìn lại mình, cần sống tốt hơn, nhân văn hơn, vì các con.

Tin rằng với phiên bản mới sẽ là những nội dung chuyên môn chuyên sâu hơn để giúp tốt hơn các ông bố và bà mẹ trong chăm sóc và nuôi dạy con cái.

Freida.
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mầu cắc mới trên bản Beta không ổn ! Mầu bố trí ở nhiều nơi quá loá, nhìn vào rất tức và nahnh mỏi mắt, nên tìm mầu sắc khác sáng nhưng dịu hơn chút nữa, nấht là mầu trên banner, mầu chữ các mục chính phía dưới !
    • 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Màu chữ chưa ổn thật vì chói mắt quá. Ngoài ra màu nền cũng quá nhạt, nói chung làm sao cho màu sắc sinh động sẽ thú vị hơn
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giao diện mới đẹp hơn, nhưng em đọc được một tí là hoa mắt rồi. Không biết có phải em bị cận hay chưa quen với phiên bản mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,103 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy phiên bản mới của WTT đẹp hơn, sinh động hơn và nhìn dễ thương hơn, đúng tiêu chí 'tất cả vì trẻ thơ'. Tuy nhiên giao diện mới lại hơi rộng nên mình ko bao quát hết đc, toàn phải kéo chuột thôi, hơi bất tiện tí. Thêm nữa là mình thấy chữ mầu xanh trên nền mầu hồng thì hơi khó đọc.
    Con sẽ là mùa xuân của mẹ
    Con sẽ là mầu nắng của cha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 58 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chúc mừng WTT đã phát triển rất nhanh!!:Angel:

Cấu trúc mới của Web rất khoa học, mình rất thích cách phân phối nội dung mới này. Rất dễ tìm kiếm và đọc thông tin.

Càng xem mình càng thấy thuyết phục bởi giao diện mới này. Màu sắc cũng rất sinh động. Phần tiện ích thêm cho thành viên nữa. Mình thấy có mục Góc Riêng này chắc là để dành cho Thành viên làm sở hữu riêng phải không nhỉ, mình click vào mà chưa được, chắc vẫn đang xây dưng. Không biết mình sẽ có Góc Riêng như thế nào đây ??

Cảm ơn Webtretho rất nhiều,
    • 8,951 Bài viết

• 2,158 Được cảm ơn

Phiên bản mới đẹp quá, tặng hoa cho BQT nè!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đọc sơ qua thấy các mẹ comments chủ yếu là về mầu sắc. Tớ cũng đồng ý, cụ thể hơn là:

1. Chữ và màu sắc: Không nên để:

- Chữ màu ghi/xanh trên nền đỏ

- Chữ màu vàng trên nền trắng

- Chữ màu trắng trên nền xanh nhạt

2. Các menu tròn ở đầu trang:

- Rất khó nhìn rõ. Đổi màu hình/chữ để có thể đọc được ngay khi chưa cần phóng to lên

- Các menu tròn đầu tiên, khi rê chuột vào cho nó to lên thì bị các tab menu ngang che khuất

3. Nền của trang chính:

- Đúng là trông teen quá, dễ liên tưởng tới hình ảnh mấy cô bé mắt tròn chớp chớp ra trái tim gì đó như trong các trang dành cho teen

- Hình ảnh và ý nghĩa của trái tim cũng hay, nhưng nên dùng hình kiểu khác đi, hoặc có thể thay đổi bằng hình ảnh khác (gia điình hạn phúc- bố- mẹ- con.... gì đó, hoặc cộng đồng đoàn tụ -gia đình- ông bà- con cháu hạn phúc... .)

- Thanh tiêu đề "Tất cả vì trẻ thơ "có thể cho thêm hình ảnh em bé/trẻ thơ toét miệng cười gì đó được không? Hiện giờ nhìn hơi trống vắng. Có cái nấm cũng đẹp, nhưng nghĩa là gì không nhỉ? :Smiling:

Chúc các bạn thành công!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình chỉ xin góp ý 1 xíu , ADmin kiểm tra lại dùm vì vào diễn đàn bằng FireFox thì ko dùng dấu TV đc. Nếu tích hợp luôn đc vào FF thì tốt quá.
    cảm ơn BQT về sân chơi bổ ích này !
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

em cũng thấy màu chữ chưa ổn! chữ trên mấy: dinh dưỡng, bà mẹ... em phải chú ý mới thấy!
    Ý kiến của em thế a!
    • 1,428 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

em thêm tí nữa ạ: khi vào diễn đàn mình đang theo dõi. Có cách nào bít trang nào mình đã xem rồi, trang nào chưa không ạ!ví dụ: số trang sẽ là màu khác chẳng hạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,785 Bài viết

• 2,283 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Màu tím trên nền rất đẹp, mình cũng thích màu này nhưng nên nhẹ hơn một chút. Màu tím chói quá nên xem một lúc là nhức hết cả mắt!Dù sao cũng chúc mừng, phiên bản lần này khá đẹp, bắt mắt, hiện đại ....
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 305 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

sao WTT bây giờ chậm thế ko biết , vào 1 lúc lại out ngay , rồi hiện lên trang chủ với 2 option là chọn phiên bản nào , nhiều lúc sao bực mình thế ? Lại phải vào dd từ đầu :Angry:
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhgioto Xem bài viết
    Mầu cắc mới trên bản Beta không ổn ! Mầu bố trí ở nhiều nơi quá loá, nhìn vào rất tức và nahnh mỏi mắt, nên tìm mầu sắc khác sáng nhưng dịu hơn chút nữa, nấht là mầu trên banner, mầu chữ các mục chính phía dưới !
    Em cũng thấy thế, hoa mắt lắm ah, em thik cái cũ hơn, màu xanh rất nhẹ nhàng. Thêm nữa có những bài viết font chữ hơi bé, do khung có giới hạn vì fải trưng bày quá nhiều thứ xung quanh mà, rất mỏi mắt để nhìn (fải căng mắt ra mà)
    Thêm nữa em ko type TViệt if sdụng vietkey, còn unikey thì dùng đc (như bjo ấy), nhưng ko thấy dấu con trỏ hiện lên ah.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,655 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Dạo này vào wtt khó khăn quá ,cứ phải đi ra đi vô , đi vòng quanh ,rất mệt và nhức mắt :Sad:
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

phien ban moi cua WTT cos ve roi ram qua, chu nghi thi mau me, lai kho doc. Cam nhan chung: khong thich. Hay la cu de phien ban cu di mod!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3