TIN TÀI TRỢ.

Giải thích lý do vì sao xóa bài (Mục Thanh lý)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.81K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,038 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Mình đăng thanh lý bộ lock and lock, tại sao xóa bài của mình với lý do là chuyển sang rao vặt???

Ơ, mình có thanh lý cửa hàng, hay hàng bán đâu? đây là đồ mình dư dùng do mình mua nhiều để tặng cho ng wen và dùng trong gia đình.

Mình đã pm nhưng k hồi âm! Hôm nay mình mở lại do lần trước nhiều bạn pm mua quá mà hẹn hoài k tới gọi fone cũng hong trả lời nên mình đăng lại, mình đăng trong đó có thanh lý luôn bộ chén sứ (1 bộ) mình mua tặng cho mẹ chồng 1 mẫu 2 màu: màu xanh màu đỏ, mẹ chồng mình thích màu đỏ nên mình thanh lý bộ màu xanh. Mình post xong, quay vào làm việc rồi giờ trở vào trang thanh lý wtt thì thấy bài biến đâu mất, tìm tra lại cũng k có!

Mình bức xúc lắm, mình đã thanh lý hàng cty 1 lần đã bị admin khóa nick 1 lần nhưng do lần đó mình k đọc kỹ nội quy, còn giờ rõ ràng k fai hàng cty, cũng k fai mua bán kiếm lời gì cả mà lại bị xóa bài với lý do chuyển sang raovat. nếu mình kiếm lời mình đã tự biết sang raovat mà đăng bài! Ok!

Mình bực mình lắm! Mong admin xem lại và giải quyết gấp cho mình!

Thanks.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Administrator
    • 17 năm
    • 22,472 Bài viết

• 10,442 Được cảm ơn

Chào bạn,

Admin không tìm thấy chủ đề bạn vừa gửi lên diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/searc...archid=3802980 - Bạn có chắc là bạn đã đăng tin không?

Thân mến!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 11,983 Bài viết

• 5,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mch7889 Xem bài viết
    Mình đăng thanh lý bộ lock and lock, tại sao xóa bài của mình với lý do là chuyển sang rao vặt???

Ơ, mình có thanh lý cửa hàng, hay hàng bán đâu? đây là đồ mình dư dùng do mình mua nhiều để tặng cho ng wen và dùng trong gia đình.

Mình đã pm nhưng k hồi âm! Hôm nay mình mở lại do lần trước nhiều bạn pm mua quá mà hẹn hoài k tới gọi fone cũng hong trả lời nên mình đăng lại, mình đăng trong đó có thanh lý luôn bộ chén sứ (1 bộ) mình mua tặng cho mẹ chồng 1 mẫu 2 màu: màu xanh màu đỏ, mẹ chồng mình thích màu đỏ nên mình thanh lý bộ màu xanh. Mình post xong, quay vào làm việc rồi giờ trở vào trang thanh lý wtt thì thấy bài biến đâu mất, tìm tra lại cũng k có!

Mình bức xúc lắm, mình đã thanh lý hàng cty 1 lần đã bị admin khóa nick 1 lần nhưng do lần đó mình k đọc kỹ nội quy, còn giờ rõ ràng k fai hàng cty, cũng k fai mua bán kiếm lời gì cả mà lại bị xóa bài với lý do chuyển sang raovat. nếu mình kiếm lời mình đã tự biết sang raovat mà đăng bài! Ok!

Mình bực mình lắm! Mong admin xem lại và giải quyết gấp cho mình!

Thanks.
    tìm thấy bộ lock lock .còn bộ chén sứ mới đăng thì ko thấy.mod nào xoá thì giải thích lý do xoá cho bạn ý đỡ bức xúc.
    còn bộ chén sứ chắc là chưa post.

http://webcache.googleusercontent.co...ient=firefox-a
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    https://www.webtretho.com/forum/f26/v...-gioi-1549918/
    Đường đi của đồng tiền
    https://www.webtretho.com/forum/f26/d...g-tien-753988/
    Lạm phát.Xót xa vì 'bão giá"..
    https://www.webtretho.com/forum/f26/x...ao-gia-693250/
    Tô Linh Hương 24 tuổi, làm Chủ tịch Hội đồng Quản trị Vinaconex
    https://www.webtretho.com/forum/f26/t...conex-1222198/

Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    Nước hòa mình vào Sông.Sông chảy ra ngoài biển.
    • 324 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Chắc tại topic bạn đăng thiếu thông tin liên lạc cụ thể để các thành viên spam vào hỏi nên bị xóa ấy mà.
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 400 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Chào bạn,

Admin không tìm thấy chủ đề bạn vừa gửi lên diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/searc...archid=3802980 - Bạn có chắc là bạn đã đăng tin không?

Thân mến!
    Ở trên người ta nói MOD nào xóa bài của người ta rồi mà, sao tìm thấy được!:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,038 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Bài đó chắc chắn mình post rùi! Giờ mình vào lại tìm k thấy nên mới ấm ức vậy nè!

Bài viết của mình k hề thiếu thông tin liên lạc nhé! Ngày giờ, địa điểm có thể lấy, số lượng, giá, hình ảnh chi tiết sp, số lượng hình chưa tới 10 ảnh (theo đúng quy định), cách thức contact với mình đều có đủ hết!

Giờ admin tìm hong ra thì mình fai làm sao đây? Mình k thích Mod thanh lý delete bài mình với yêu cầu là chuyển vào mục rao vặt vì đơn giản mình k buôn bán kiếm lời chỉ là thanh lý dư dùng! Thật là vô lý hết sức! Viết như vầy những bạn khác sẽ hiểu lầm mình buôn bán này kia, k đúng với tinh thần thanh lý! Mình k chấp nhận việc tự xóa bài với lý do chuyển sang rao vặt để r sau đó nghe thành viên nói thì mở lại hay k xóa nữa! Bất công lắm!

Giờ tìm k ra, chỉ có nước viết lại!!!!!!!!!!!! Mình tức lắm mà! Bị xóa 1 cách oan ức mà k biết vì sao!
    • 11,983 Bài viết

• 5,939 Được cảm ơn

Bài đó chắc chắn mình post rùi! Giờ mình vào lại tìm k thấy nên mới ấm ức vậy nè!

Bài viết của mình k hề thiếu thông tin liên lạc nhé! Ngày giờ, địa điểm có thể lấy, số lượng, giá, hình ảnh chi tiết sp, số lượng hình chưa tới 10 ảnh (theo đúng quy định), cách thức contact với mình đều có đủ hết!

Giờ admin tìm hong ra thì mình fai làm sao đây? Mình k thích Mod thanh lý delete bài mình với yêu cầu là chuyển vào mục rao vặt vì đơn giản mình k buôn bán kiếm lời chỉ là thanh lý dư dùng! Thật là vô lý hết sức! Viết như vầy những bạn khác sẽ hiểu lầm mình buôn bán này kia, k đúng với tinh thần thanh lý! Mình k chấp nhận việc tự xóa bài với lý do chuyển sang rao vặt để r sau đó nghe thành viên nói thì mở lại hay k xóa nữa! Bất công lắm!

Giờ tìm k ra, chỉ có nước viết lại!!!!!!!!!!!! Mình tức lắm mà! Bị xóa 1 cách oan ức mà k biết vì sao!
    -Bạn thử nhớ kỹ lại coi.lúc đó .đã nhìn thấy màn hình hiện nội dung bài viết chưa ? hay lúc đó bạn mới soạn thảo.rồi chưa bấm nút gửi đi.
    -Nếu bạn đã chắc chắn là màn hình hiện nội dung bài viết thì chắc chắn bài viết đó sẽ có trong diễn đàn.
    -Mod dù xoá.nhưng chỉ là xoá với mem thường không nhìn thấy.còn với quyền của mind.thì nếu tìm sẽ vẫn ra.
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    https://www.webtretho.com/forum/f26/v...-gioi-1549918/
    Đường đi của đồng tiền
    https://www.webtretho.com/forum/f26/d...g-tien-753988/
    Lạm phát.Xót xa vì 'bão giá"..
    https://www.webtretho.com/forum/f26/x...ao-gia-693250/
    Tô Linh Hương 24 tuổi, làm Chủ tịch Hội đồng Quản trị Vinaconex
    https://www.webtretho.com/forum/f26/t...conex-1222198/

Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    Nước hòa mình vào Sông.Sông chảy ra ngoài biển.
    • 324 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Bạn cứ ở đây kêu gào chi cho mất thời gian. Bạn cứ post lại bài và thanh lý tiếp đi việc mất bài post là chuyện bình thường do lỗi nào đó chứ Min đã có câu trả lời cho bạn là đồng nghĩa với việc tìm kiếm không thấy link bài rồi. Nếu trong quá trình thanh lý bạn gặp phải lỗi do các mod thanh lý chặn lại thì kêu tiếp chẳng muộn. Nhớ phải post số đt liên lạc nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 162 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyền Lam Xem bài viết
    Bạn cứ ở đây kêu gào chi cho mất thời gian. Bạn cứ post lại bài và thanh lý tiếp đi việc mất bài post là chuyện bình thường do lỗi nào đó chứ Min đã có câu trả lời cho bạn là đồng nghĩa với việc tìm kiếm không thấy link bài rồi. Nếu trong quá trình thanh lý bạn gặp phải lỗi do các mod thanh lý chặn lại thì kêu tiếp chẳng muộn. Nhớ phải post số đt liên lạc nữa đó.
    Đúng là WTT cùi bắp quá, đăng lại chẳng khác nào hành hạ người khác, đâu phải ai lúc nào cũng rảnh rang để ngồi đăng tin, cứ Xóa rồi lại đăng, đúng là MOD rảnh mà thành viên cũng rảnh, sao mình thấy bất mãn trang WEB nay quá
    Không còn gì để diễn tả nữa hết
    • 749 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ava_ Xem bài viết
    Đúng là WTT cùi bắp quá, đăng lại chẳng khác nào hành hạ người khác, đâu phải ai lúc nào cũng rảnh rang để ngồi đăng tin, cứ Xóa rồi lại đăng, đúng là MOD rảnh mà thành viên cũng rảnh, sao mình thấy bất mãn trang WEB nay quá
    Chữ ký và avatar của bạn thể hiện bán hàng đấy nhé. Bạn vui lòng gỡ bỏ kẻo bị khóa ID mà không cần báo trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 162 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_KNH3 Xem bài viết
    Chữ ký và avatar của bạn thể hiện bán hàng đấy nhé. Bạn vui lòng gỡ bỏ kẻo bị khóa ID mà không cần báo trước.
    uhm, thà vậy đi, nhắc nhở vậy đi để tôi còn biết tôi sai ở đâu mà sửa lại, chứ nhiều khi Khóa ID mà hủn biết vì sao mình bị khóa, vì WTT quá trới nhiều qui định, đôi lúc cũng phạm phải vài cái là điểu không tránh khỏi. thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 162 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

umm, thà nhắc nhở vậy đi tôi còn biết sai mà sửa lại nội dung topic, chứ nhiều khi nghĩ bị khóa ID ko biết lý do gì, vì WTT quá nhiều qui định đôi khi phạm phải vài đẩ là deu ko tránh khỏi, thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là WTT nhiều quy định quá trời, nhớ được quy định này thì quên quy định nên suốt ngày bị khoá ID. Mà đọc hoa cả mắt vẫn chưa tìm thấy chỗ xin mở khoá ID ở đâu cả. Hay là ID bị khoá rồi thì phải tạo ID mới hả Admin ơi. Chứ mình cứ suốt ngày đăng ký mới khổ quá à. Em cũng tìm mãi chả thấy chỗ thắc mắc vấn đề này ở đâu trong diễn đàn nên em ý kiến nhờ ở đây vậy. Admin đừng khoá ID của em nữa nhé, em hết email để đăng ký thành viên rồi! hic hic. Khổ cho cái thân em, mới tập tẹ tham gia diễn đàn mà !:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 162 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_KNH3 Xem bài viết
    thanks
    • 954 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Chào Mod, mình thấy có topic này nên cũng muốn hỏi Mod
    Nick của mình là thoanguyen
    Mấy hôm trước mình có thanh lý 1 hộp muối dưa mình mua mà ko dùng đến
    Mod khóa ID mình với lý do : thanh lý hàng tồn
    Cho mình hỏi sao Mod lại bảo mình là thanh lý hàng tồn vậy? Mình có bán hộp muối dưa đâu!
    Mong Mod mở lại nick thoanguyen cho mình nhé!
    Cảm ơn Mod nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 129 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cái này mình làm chứng cho Mod nhé! Số là mình có hỏi bạn này để mua thanh lý hộp Lock and Lock nhưng quên lấy. Sau đó bạn lại đăng thanh lý tiếp bộ chén sứ màu xanh (mình không nhớ chính xác màu), mình có nt với bạn nên nhớ mang máng số bạn, lúc bạn đăng lại không có SĐT liên lạc nên các mẹ có vào hỏi SĐT, có 1 mẹ nhiệt tình post lên số ĐT của bạn (chắc còn số từ topic trước hay sao đó). Bạn còn comment là sáng giờ sao nhiều người gọi điện cho mình thế, còn cảm ơn nữa mà. Chắc bạn quên. Mà bài của bạn nhiều người comment hỏi lắm đó.biết đâu không có SĐT hay nhiều người comment nên Mod xoá bài không bạn? Mình thấy sao nói vậy thôi, chứ không có ý gì đâu nhé.
    P/S: mình đã qua nhà người bạn mà bạn gởi để lấy hộp Lock and Lock nhưng lại không gặp của bạn gởi nên chắc thôi quá. Sorry bạn vậy nhé.
    • 324 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoanguyen1 Xem bài viết
    Chào Mod, mình thấy có topic này nên cũng muốn hỏi Mod
    Nick của mình là thoanguyen
    Mấy hôm trước mình có thanh lý 1 hộp muối dưa mình mua mà ko dùng đến
    Mod khóa ID mình với lý do : thanh lý hàng tồn
    Cho mình hỏi sao Mod lại bảo mình là thanh lý hàng tồn vậy? Mình có bán hộp muối dưa đâu!
    Mong Mod mở lại nick thoanguyen cho mình nhé!
    Cảm ơn Mod nhiều!
    Về vấn đề này mod đã trả lời bạn bên topic thắc mắc rồi mà. Và việc chứng minh và thuyết phục mình có bán hàng hay không là việc của bạn sao có thể bắt các mod chứng minh điều đó. Mình nghĩ bạn hiểu điều này vì bạn không phải là thành viên mới mẻ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ***VLC***
    Bạn đã chuyên bán buôn, bán lẻ mặt hàng này thì nay việc thanh lý với lí do mua của một mẹ về không dùng là lý do không thể chấp nhận. ID của bạn bị khóa là hoàn toàn hợp lý. Mong bạn tôn trọng và tuân thủ nội quy diễn đàn.
    Thân mến.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 225 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn mch7889,

Về thắc mắc của bạn, Mod xin trả lời như sau :

- Topic " Thanh lý bộ chén thủy tinh hình trái táo (6 cái) Made in Indonesia giá 250k" post ngày 26/08 - thuộc tháng 08 nên đã được di chuyển về box Lưu trữ của webtretho.

- Topic " Thanh lý bộ chén sứ made in Japan 250k/bộ 10 cái " post ngày 14/09 hoạt động bình thường.

Ngoài ra, không có topic nào của nick mch7889 bị xóa với lý do chuyển sang Rao vặt.

* Với các topic thắc mắc, các thành viên vui lòng gửi bài đúng chuyên mục để nhận được sự hỗ trợ nhanh nhất của các Mod. Ngoài ra, để tránh lỗi post bài, các bạn có thể copy nội dung ra word để đỡ mất công gõ lại bài.