TIN TÀI TRỢ.

Em xin Góp ý với Ban Quản Trị diễn đàn Canada!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.95K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Kính chào Ban Quản Trị!

Diễn đàn này là nơi Giao lưu văn hóa, Học hỏi kinh nghiệm của mọi người trên khắp các miền đất nước từ Việt Nam đến Canada hay Mỹ, v ....v....

Nhưng gần đây, diễn đàn có dấu hiệu xuất hiện của một số thành phần mang mục đích phá hoại, quấy rối, tham luận xa chủ đề, công kích và bôi nhọ cá nhân.

Em thiết nghĩ Ban biên tập cần có biện pháp kịp thời đối với những thành phần đó để làm tăng tính lành mạnh và văn minh của diễn đàn.

Mến chào!
    Cái gì của mình thì sẽ là của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 749 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Chị Ran&Khi ơi.
    Chị xem cô AloneCa này có nên ra khỏi wtt ko nhe chị
    Đọc bài của AloneCa em e rằng là giới trẻ VN sẽ phải học thói hư tất xấu của AloneCa
    Em đề nghị cô AloneCa đi khỏi wtt vì cô xuất hiện làm cho các thành viên khác khó chịu về suy nghĩ cũng như cách tâm đắc quá khứ xấu xa.
    Mọi người cùng like còm của em để ủng hộ tẩy chay cô AloneCa nào!
    Thưa ban quản trị wtt em xin hết!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 617 Bài viết

• 1,581 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Và cũng rất mong Mod xem lại những bài viết, comment của bạn AloneCa để hiểu rõ nguyên nhân vì sao mà bị các thành viên khác quay lưng lại với bạn ấy. Nếu chỉ có một thành viện thì thành viên đó có thể là có ''vấn đề'', nhưng đàng này gần như tất cả các thành viên khác phải phản ứng. Bạ ấy trù ẻo người này người kia, bạn ấy cười hả hê khi người khác gặp tai nạn, bạn ấy nói mia mai, móc máy thì đâu phải là nét đẹp có văn hóa mà diễn đàn quy định. Những ảo tưởng nguy hiểm cho nhiều người ước mơ có cuộc sống tại Ca nói riêng và oversea nói chung....cuộc sống bên này không như vậy đâu Mod ạh.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,213 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mod sẽ ban hết ..................... I guess
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 855 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Bác Ken nói nhảm!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Xem ra bạn AloneCa cũng ko vừa nhỉ? Nhất quyết ăn thua đủ... Mình ko hay vào lời ra tiếng vào chỗ của bạn nữa vì mình thấy chán bạn quá rồi. Mình nghĩ nên thôi đi, giờ ai lo việc nấy, bạn cứ khơi lại oán cừu nữa làm giề. Mod có ban nick ai ng ta lại tạo nick mới vào chơi, cuối cùng bạn giải quyết đc chiện gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mod ơi , trong qui đinh wtt ai mà tạo nhiều topic cùng 1 lúc ,câu view vì thích tạo scandal nói năng khiêu khích sẽ bị ban nick . Chị caca này đúng đối tượng đó mod . Thấy mod chỉ tập trung đi khóa mỏ những người khác vì tham luận xa chủ đề . Vậy thì mod ban thẳng topic dạng thế này đỡ mất công đi khóa từng người . Chị caca ơi , trong diễn đàn có mục góp ý với mod, min chỉ có thể vô trong comment , chứ ko đc mở topic thế này đâu chị ạ . Dạ em ko biết có nhỏ hơn chị ko , nhưng em còn đi học, chắc còn ngu chứ sao thông minh đc như chị nên em chỉ góp ý như vậy thôi để chỉ biết rõ qui định diễn đàn .
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,213 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mod còn ngủ .. chút nữa mod thức uống cafe xong sẽ thanh toán đẹp mấy người ...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Tui ko có ý kiến gì hết vì mấy bạn ở trên đã nói hết những gì tui muốn nói. Tui bấm cám ơn mấy bạn thay cho lời đồng ý của tui.
    Chúc Mod và mấy bạn luôn sáng suốt.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Đàn ông tốt kháng cự được sự mê hoặc
    Phụ nữ tốt chịu đựng được sự cô đơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,399 Được cảm ơn

Các bạn thành viên, diễn đàn không cấm các bạn tạo nhiều topic để chia sẻ, góp ý nhưng BQT sẽ khóa ID bạn nào gây rối topic, gây rồi diễn đàn, và cố tình xúc phạm thành viên khác. Bạn chủ topic các bạn tấn công bạn ấy bên topic tôi đã khóa, tôi hiểu lý do và đã xóa hàng loạt bài cũng như khóa vài nick xúc phạm, và dùng ngôn từ không đúng mực. Topic khác của bạn AloneCa về hình ảnh của Canada các bạn vào tham luận sai chủ đề. Không một thành viên nào trong DD cũng như BQT có quyền cấm thành viên không tham gia diễn đàn vì thành viên ấy không hợp lòng với nhiều bạn trong box.

Các bạn có gia đình, lớn hết cả rồi, các bạn có thể giải quyết chuyện riêng với nhau ngoài đời hoặc các bạn tẩy chay bạn chủ topic, tôi vẫn cho các bạn thoải mái trong các topic miễn không đi quá xa, lộng ngôn, xúc phạm thành viên khác.

Mong các bạn tham luận đúng quy định, nếu thấy ai sai quy định, ngôn từ, và tham luận đi quá xa vấn đề, tiêu chí của topic các bạn bấm báo vi phạm tôi sẽ xử lý.

Chào các bạn, Smod3.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Khi thấy nhiều người muốn Loại trừ nick AloneCa, em đã nghĩ chắc Smod sẽ đồng ý vì người ta thường nói " Đa số thắng thiểu số "

Nhưng giờ em đã hiểu, Quốc có quốc pháp, Diễn đàn có quy tắc của diễn đàn ... và không có lí do gì để Khóa nick của em nếu em không hề vi phạm.

Em tạo Topic " Góp ý với Ban Quản Trị " là vì em muốn công khai việc Smod sẽ giải quyết mọi việc 1 lần cho ra lẽ như thế nào. Bởi em không muốn sau này mỗi lần mình mở Topic mới thì sẽ lại là nơi để người ta lại vào công kích mình vì không hợp lòng.

Và cũng dịp này, để mọi người và em sẽ biết mình được quyền bấm nút " Báo vi phạm " cho bất cứ comment nào mang tính công kích cá nhân, sai ngôn từ hay tham luận xa vấn đề. Rất công bằng!

Muốn cám ơn Smod, nhưng Smod vừa khóa Topic kia rồi, nên em viết ra đây. Xong thì Smod để lại hay khóa bài này luôn cũng được.

Một lần nữa em cám ơn Smod rất nhiều, đây thật sự là 1 sân chơi ảo lành mạnh, văn hóa và rất đáng để nhiều người tham gia
    Cái gì của mình thì sẽ là của mình
    • 749 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Bạn Ơi cảm ơn Smod thì bạn msm cho Smode được rồi đâu cần tạo thêm như thế này. Smod công bằng nên bạn cũng đừng tự đắc quá. Tôi nói đâu có xa chủ đề cũng khen hình ảnh đẹp à!
    Cách bạn châm chích thế nên ai cũng ghét mà họ ko nói ra có người nói ra bạn lại thế này. Haizzz
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,213 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sachoacatim Xem bài viết
    Bạn Ơi cảm ơn Smod thì bạn msm cho Smode được rồi đâu cần tạo thêm như thế này. Smod công bằng nên bạn cũng đừng tự đắc quá. Tôi nói đâu có xa chủ đề cũng khen hình ảnh đẹp à!
    Cách bạn châm chích thế nên ai cũng ghét mà họ ko nói ra có người nói ra bạn lại thế này. Haizzz
    bạn đã nói xa chủ đề rồi, có cần tôi bấm "Báo vi phạm" không ... ?
    • 749 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Em e là bác Ken xa chủ đề rồi.
    Em đang muốn thi đua thành viên tích cực trong 2014 cho nên có ai móc máy châm chích em cũng ko bao giờ lộng ngôn haha

Trích dẫn Nguyên văn bởi KennyL Xem bài viết
    bạn đã nói xa chủ đề rồi, có cần tôi bấm "Báo vi phạm" không ... ?
    • 421 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Sẵn đây,mình có 1 vài thắc mắc xin ý kiến của Smod nha:

_ Việc bạn AloneCa luôn tự hào ko bị khóa nick và chế giễu,xúc phạm lại người khác nhưng sau đó đổ thừa tại bị những người khác ganh ghét ko hợp lòng..v..v.. Như vậy thì có phù hợp quy định diễn đàn ko?

_ Bạn AloneCa mở các topic để góp ý,nói lời cảm ơn Ban quản trị có phải là chỉ mục đích cảm ơn đích thực hay là đồng thời mượn tay Smod để dẹp loạn khi bạn ấy bị nhiều ném đá.

_Có phải đây là topic che khéo sự hả hê của chủ top và khoe khoang luôn tốt đẹp mới ko bị khóa nick tương tự như với nội dung topic "Sau cơn mưa,trời lại sáng" của bạn ấy mà đã bị khóa.

Trên đây là những thắc mắc thực tế để mình và nhiều ACE khác rút kinh nghiệm cũng như hiểu rõ thêm về quy định diễn đàn mà tham gia cho phù hợp hơn chứ ko muốn chỉ trích gì chủ top vì chủ top là người ntn qua những cách hành văn của bạn ấy thì Smod và các ACE cũng đã biết tuy qua ảo.

Rất mong nhận được ý kiến của Smod và cám ơn Smod đã xem qua bài viết này.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Dạ em cũng cám ơn ban quản trị , đã là trị thì nói sao em nghe vậy . Vậy em cũng xin rút kinh nghiệm ko bao giờ vô coi topic của chị caca mở nữa . Các ace khác cũng vậy đi, để chị caca độc thoại, ko ai comment gì hết thì cũng chẳng có cớ gì để chị caca phải buồn lòng mà lời qua tiếng lại, rồi bla bla với ban quản trị : anh trị ( em gọi tắt chứ ko có ý công kích ban quản trị ) em bị các bạn xỉ nhục , bôi nhọ danh dự, anh mau ra phân xử giùm em hichichic . Chị ấy hay type hahaha, còn em thích type hichichic ngây thơ vô số tội. Vậy nha mọi người đừng mất thời giờ vô comment cho chị caca, cứ để chị ấy mãi là aloneca.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 749 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Smod xem đây nè Smod, Em là thành viên "wtt nổi tiếng đã lâu" còn em mới tạo nick thôi.
    Smod xem em phân tích có phải cô Ngọc nick AloneCa là người ham đi nước ngoài khi đến CAN cô ấy có được quốc tịch xong là cổ đọc luật hiểu rành rẽ cái là ly hôn chồng cũ hay không? Em ghét cô Ngọc ấy viết sai sự thật và cô ta không viết rõ là vì sao chồng cổ không quan tâm đến con trai cổ mặc dù là là con trai ruột của anh ta. Tôi thấy bất công cho những người phụ nữ chỉ biết sống bám vào người ta? Vô ơn bội nghĩa khi có được quốc tịch trong tay cô ta quay lại ăn welfare + Childcare cho người thu nhập thấp miễn phí còn đòi hai đầu lương của chồng cũ đến 3-->5 năm thì mọi người có đồng ý với em là "tôi đã lầm đưa em sang đây" hay là không. Bài này Bác KennyL cũng hay nhắc.
    Trong khi chồng cũ đã từng đổ vỡ một lần thì về cưới cô Ngọc AloneCa đưa sang CAN khi có quốc tịch cổ đá đít chồng cũ thì mọi người nghĩ sao?
    Có đúng là một gánh nặng lớn của xã hội CAN ko? Ngoài ra cô ta còn làm ảnh hưởng đến chồng cũ nêu anh ta muốn lấy vợ lại thì là một khó khăn có thể chờ 3-->5 năm có khi còn chưa đưa được vợ sang CAN thì cuộc đời ông ta có phải là tàn và hiu quạnh cuối đời vì nhưng cô gái mê đi CAN hay là không? Cô Ngọc 21tuoi mà chịu lấy chồng cũ đã 45tuoi thì có phải là yêu đương hay không? Một dấu hỏi lớn.
    Chưa hết anh ta phải chu cấp cho cả cô Ngọc AloneCa + con trai cô ấy vì đã ký undertaking với chính phủ.
    Cô AloneCa lên wtt thể hiện như thể cô ấy bị thiệt thòi, đối với tôi cô ta thì tôi quá rành, cuộc đời đừng quá tự đắc phải chi chồng cô ấy ko đưa cổ sang CAN tốn thời gian tiền bạc tuổi đời thì tốt hơn ko?
    Bằng chứng đây, cô ta kể chỉ được 30% sự thật, 70% là nguyên nhân chính cô ta ko kể:
    m1844644-1464
    m1844644-3073m1844644-7547m1844644-8260m1844644-6615m1844644-1562

Em ko phải Gato với cô Ngọc AloneCa nhưng em rất dị ứng kiểu người bất nhân bất nghĩa như cô ấy. Cổ háu thắng lắm Smod ạ!
    Bức xúc đã lâu giờ thì xổ ra cho Smode biết lý do vì sao mọi người thành viên ở đây ko thích cô ấy và muốn tẩy chay.
    Em viết sự thật để Smod biết vì sao! Em xin hết
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,213 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 410 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chiu ko noi Bac Kennyl
    • 749 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KennyL Xem bài viết
    Bác Ken chơi trội quá ạ!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2