TIN TÀI TRỢ.

Người lớn được khuyên không nên uống sữa buổi tối vì sợ đóng cặn, vậy trẻ em thì sao?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Thưa Giáo sư, Bác Sỹ!
    Tôi chuẩn bị bước vào tuổi 40 nên bắt đầu sử dụng sữa Anlene và được khuyến cáo nên uống sữa vào sau bữa sáng hoặc trưa mà không nên uống vào buổi tối vì sợ đóng cặn.
    Vậy với trẻ em thì sao? Nhà tôi có 2 bé: Một bé 8 tuổi và một bé 20 tháng tuổi tôi thường cho các cháu uống sữa trước khi đi ngủ khoảng nửa đến 1 tiếng, như vậy có sao không?
    Bé gái 8 tuổi tôi định cho đi học đánh cầu lông có được không (vì chỉ mùa hè bé mới bơi được)?
    Mong sớm nhận được câu trả lời của Giáo sư, Bác sỹ.
    0kTYm7
    https://lilypie.com/Fifth_Birthday_codemini.php
    Với mẹ các con là cả thế giới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến :Smiling:
    BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Uống các sản phẩm giàu calci vào ban đêm nhất là các loại thuốc có khả năng gây lắng đọng calci và khó ngủ. Tuy nhiên các loại sữa cho các bé được cân bằng các chất đã tương đối thích hợp nên cô không nên lo lắng về chuyện này mà giảm đi lượng sữa trong ngày của hai bé. Cầu lông là một môn thể thao thích hợp cho các bé gái vì tính nhanh nhạy và uyển chuyển. Môn thể thao này góp phần làm cho hệ cơ xương của bé phát triển làm bé cao hơn.

Thân chào.
    BS Lê Bạch Mai
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Cám ơn BTC và Bác sỹ đã có câu trả lời, vậy thì mình yên tâm cho con uống sữa buổi tối tôi, và hé này sẽ cho Chanh học chơi cầu lông cho khoẻ.
    0kTYm7
    https://lilypie.com/Fifth_Birthday_codemini.php
    Với mẹ các con là cả thế giới.