TIN TÀI TRỢ.

Đầu tư thế nào là đúng cách cho chiều cao của bé?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tôi chuẩn bị sinh bé vào tháng 05/2011. Dự định sẽ cho bé bú mẹ hoàn toàn trong 4 tháng đầu. Khi đi làm lại tôi cũng dự định sẽ hút sửa mẹ cho bé bú. Xin các bác sĩ, cho tôi lời khuyên là phải cho bé uống sửa gì, hay thực đơn ăn thế nào để đầu tư chiều cao cho bé đúng cách ngay từ đầu. Phomai thì mấy tháng bé có thể ăn được? Và cách ăn như thế nào vậy?
    CHI-MATTRANG
    Chuyện đời thường vẫn thường bất trắc
    Chuyện trớ trêu ấy cũng thường thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến, :Smiling:

BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Chúc mừng bà mẹ tương lai. Sữa mẹ là nguồn thức ăn bổ dưỡng quý giá cho bé vì có thành phần chất dinh dưỡng hợp lý nhất cho trẻ mà không một loại sữa công thức nào mô phỏng hoàn toàn được. Hơn nữa, loại sữa mẹ lại luôn luôn có sẵn, không sợ bị nhiễm khuẩn. Cho nên nuôi con bằng sữa mẹ là phương pháp khoa học nhất giúp cho bé phát triển mạnh khoẻ về thể chất và tinh thần. Tuy nhiên, do có một điều kiện cho bé bú sữa mẹ trực tiếp được như mẹ phải đi làm. Trong trường hợp này bạn có thể mua các loại máy vắt sữa cho trên thị trường để vắt sữa cho vào từng bình bú nhỏ, các bình bú này được ghi rõ ràng ngày giờ vắt sữa, cho vào trong tủ lạnh ngăn đá để có thể bảo quản trong vòng 24g. Như vậy bé của bạn không phải chịu thiệt thòi vì bị cắt ra khỏi nguồn dinh dưỡng quý giá. Còn nếu vì một lý do bất khả kháng mẹ bị mất sữa sớm thì các loại sữa công thức trên thị trường đều có hàm lượng chất dinh dưỡng tương tự nhau. Bạn có thể chọn sữa công thức theo độ tuổi của trẻ. Về phô mai là một trong các thức ăn có hàm lượng đạm và calci cao. Riêng phô mai Con Bò Cười còn được bổ sung thêm vitamin D. Ở 6 tháng tuổi bé đã có thể tập làm quen với phô mai. Bạn có thể tập cho bé ăn quen dần từ ít đến nhiều, có thể ăn trực tiếp hay đánh tan trong bột hay cháo của bé, thậm chí có thể ăn chung với trái cây như chuối. Lượng phô mai bé có thể ăn từ 1 đến 2 viên/ngày.

Thân chào.
    GS Nguyễn Lân Dũng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)