Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có phải lúc nào bé ngủ sâu sẽ phát triển tốt chiều cao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,805 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ cho em hỏi.bé nhà em ban đêm ngủ hay lăn qua lăn lại và hay ư...ư...rồi ngủ tiếp có phải bé nhà em có dấu hiệu trằn trọc thiếu can xi ko ạ? bé ko bị mồ hôi đầu...bé có phát triển chiều cao khi ngủ trưa ko ạ?hay là chỉ có ban đêm bé mới phát triển chiều cao?ban đêm bé em ngủ như vậy có ảnh hưởng đến sự phát triển chiều cao của bé ko?
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến :Smiling:
    BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Các triệu chứng của thiếu calci còi xương gồm quấy khóc, khó ngủ, ngủ không ngon giấc, khóc ngất tím tái, đổ mồ hôi trộm. Bé nhà bạn có vẻ không có triệu chứng của thiếu calci. Đây có thể là triệu chứng bình thường cũng như người lớn chúng ta đôi khi có người xoay trở khi đang ngủ. Ngoài ra có thể do nhiệt độ phòng không phù hợp hay ngột ngạt làm cho bé hơi khó chịu. Bạn nên kiểm tra lại các yếu tố trên. Hormone tăng trưởng được cơ thể bé tiết ra khi bé đang ngủ say và ngủ sâu. Giấc ngủ ban đêm thường dài, nên các chuyên gia thường khuyên bé nên được ngủ sớm để mà có thời gian ngủ sâu dài hơn giúp cơ thể tiết ra nhiều hormone tăng trưởng giúp bé cao. Cho nên ngủ trưa mà ngủ sâu ngủ say cũng rất tốt cho chiều cao của bé.

Thân chào.
    BS Lê Bạch Mai