TIN TÀI TRỢ.

Bé ăn phomai nhiều có gây đầy bụng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.99K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,253 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Bé nhà em vừa tròn 3 tuổi, em cũng mới cho con em ăn phô mai con bò cười, bé ăn được hết 3 hộp rồi, ăn 1 cách rất thích thú, cứ đi học về là giật tủ lạnh lấy luôn 1viên bóc ra ăn, sáng ngủ dậy việc đầu tiên là cất ngay 1 viên vào balô mang đến trường, có lúc ăn liền 2 viên, tính ra ngày ăn đến 3 viên, hôm vừa rồi đến đón bé thấy cô giáo bảo chị nên cho con ăn cách ngày 1 viên vì phô mai cũng gây đầy bụng, làm em lăn tăn quá, chả mấy khi con em thích ăn ( vì con em thuộc dạng lười ăn ạ, em cũng đang hi vọng cháu ăn phô mai cho cao và cũng hi vọng mập mạp hơn chút :Laughing, hôm vừa rồi đi siêu thị thấy có cả loại phô mai Vinamilk mua thử 1 hộp cho con ăn mà con chỉ cắn thử 1 miếng rồi bỏ luôn, bé vẫn thích vị của con bò cười hơn rooling:, mẹ nếm thử miếng VNM con bỏ lại thì thấy vị của VNM mặn hơn con bò cười, chả lẽ vì thế bé chê? :Thinking: thế là thôi cứ mua con bò cười cho con ăn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến :Smiling:
    BTC_chieucaochobe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 497 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Phô mai là một sản phẩm được chế biến từ sữa. Trong 100g phô mai cung cấp 380 Kcal, có 25g đạm, 760 mg calci, và các yếu tố vi lượng và vitamin thiết yếu. Sản phẩm phô mai Con Bò Cười còn được bổ sung thêm vitamine D, giúp cho trẻ hấp thu calci tốt hơn, giúp làm phát triển xương tốt hơn. Các bé từ 6 tháng tuổi trở lên đã có thể bắt đầu ăn phô mai được rồi. Với thành phần dinh dưỡng như vậy nên bé của bạn ăn một ngày 2 đến 3 viên phô mai một ngày là đủ, không làm rối loạn tiêu hoá của cháu. Thức ăn phải hợp khẩu vị thì mới có thể ăn được nhiều. Phô mai cũng tương tự như vậy. Nếu bé của bạn đã chọn phô mai Con Bò Cười làm bạn đồng hành thì bạn tiếp tục chọn loại phô mai này làm bạn với cháu.

Thân chào.
    GS Nguyễn Lân Dũng