Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trị vết thâm trên da mặt do bỏng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.34K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi em bưng mâm cơm bị trượt chân, hậu quả là bát canh nóng vừa nấu xong té lên gần mắt. Bây giờ da em chỗ đấy bị sun lại như chín và bị thâm. Em không biết phải làm cách nào để xử lý vết thâm này. Hiện tại chỗ da đấy rất mỏng và vẫn chưa tróc ra được. Trông cứ như bị ai đấm vào mắt ấy. Da em rất độc. Thường cứ bị trầy xước là để lại vết thâm ngay. Mọi người chỉ cho em cách điều :Sigh::Sigh::Sigh:trị vết thâm với, không thì dung nhan bị ảnh hưởng nghiêm trọng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

chào bạn!

mình thì chưa dùng qua các sản phẩm làm lành sẹo nhưng mình hay dùng củ nghệ tươi để tri các vết sẹo,kết quả rất tuyệt.mình thất như vậy là da bạn cũng đang lành và chuẩn bị kéo da non,bạn nên vắt lấy nước cốt củ nghệ rồi bôi vào vết thâm đó,sẽ rất hiệu quả đấy.chúc bạn sẽ hài lòng với pp này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Di chứng tổn thương bỏng da tùy thuộc vào mức độ nông sâu của vết bỏng và khả năng hồi phục, cơ địa của mỗi người. Trong trường hợp của bạn vết bỏng đã liền hoàn toàn chỉ còn lại lớp da bị hoại tử chưa bong ra. Muốn tránh vết thâm bạn cần tránh để ánh nắng tiếp xúc trực tiếp với vết thương. Ngoài ra có một số thuốc hỗ trợ, sử dụng trong từng trường hợp cụ thể, nên bạn cần đến khám bác sĩ chuyên khoa để có chỉ định đúng.
    Chúc bạn có một làn da khỏe đẹp nhé!
    BTC_TVDX