Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mọi người tư vấn giúp em cách trị mụn hiệu quả với....hichic

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.75K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lúc trước da mặt em mịn lắm...từ khi vào sg ko hiểu sao bị nổi mụn. (em nghĩ là do khí hậu thay đổi,nguồn nước, xe cộ...).Bây giờ mụn đầu đen, mụn đỏ thi đua nhau nổi loạn.mụn này hết rồi mụn khác lại mọc lên..em có dùng vài sản phẩm...vì nghe mọi người nói là hiệu quả lắm...nhưng ko khả quan gì mấy. Em thấy trên mấy trang web có bày dùng rượu thuốc, có người kêu dùng acnacare...Mọi người tư vấn giúp em thuốc nào có thể trị mụn hiệu quả với...thank mọi người trước.^^
    Shop Nhật Lan
    Chuyên cung cấp các dòng tinh dầu nước hoa, mật ong nguyên chất, hoa Oải Hương

https://www.facebook.com/shopnhatlan
    DT: 0982 007 707

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị cứ rửa mặt sạch sẽ bằng sữa rửa mặt đi. Ngày rửa 3 lần sáng trưa chiều. kèm theo sử dụng nước hoa hồng để dưỡng. Còn mụn thì theo góp ý của vài chị # thì tốt nhất chị cũng k nên nặn mụn. e cũng có trườg hợp giống chị nhưng mụn ko nhiều. nặn nó để lại vết thâm lại mất công dưỡng nhiều hơn, rồi chị tìm hiểu xem loại kem nào bôi lên khi mụn để mụn xẹp ý.
    Em đag xài kem mụn của Wondera Vitamin E cái hiệu hơi lạ nhưng sử dụng ổn, chị lên google search thông tin và tìm nơi mua nhá, kem này mình bôi lên mụn kể cả nặn xong hay chưa nặn luôn, nếu nặn xong bôi lên hôm sau mụn nó sẽ ko sưng trở lại, tránh nhiễm trùng, còn chưa nặn thì nó từ từ xẹp. nhưng có điều nặn xong dù xài vẫn có thâm như thườg. Àh còn tùy cơ địa chị có thâm hay k nữa.
    Chị vào đây tham khảo nè, có vài ý kiến của 1 số chị về cách chăm sóc da mặt hằng ngày đó. https://www.webtretho.com/forum/f1522...-mai-t-721774/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thank chị nhìu nha...mấy bữa trước em nặn...dù mụn lên nhưg sau đó cũng đâu vào đó hết lại còn bị thâm nữa chứ.hichic.
    Shop Nhật Lan
    Chuyên cung cấp các dòng tinh dầu nước hoa, mật ong nguyên chất, hoa Oải Hương

https://www.facebook.com/shopnhatlan
    DT: 0982 007 707
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Lấy một miếng vải cotton mềm nhúng vào lòng trắng trứng gà và đắp lên vùng da mũi bị mụn đầu đen. Khi miếng vải khô và cứng lại, lật nhẹ miếng vải, chúng sẽ lấy đi hết mụn đầu đen trên mũi bạn.

Mụn đầu đen thường bám dai dẳng ở hai bên cánh mũi, trên trán bạn, gây mất thẩm mỹ. Để loại bỏ chúng, bạn có thể áp dụng các biện pháp đơn giản mà hiệu quả sau:

- Dùng nước chanh bôi lên chỗ mụn trước khi đi ngủ. Sáng ngủ dậy, rửa sạch mặt với nước lạnh. Lặp lại việc này vào các tối tiếp theo cho tới khi mụn đầu đen thực sự hết hẳn.

- Lấy 170 g sữa chua, 2 giọt tinh dầu húng quế, 2 giọt tinh dầu bạc hà, nước cốt 1 quả chanh, nửa viên men, 2 muỗng súp bột khoai tây (ngâm khoai tây vào nước khoảng vài giờ; trộn với 2 muỗng súp sữa tươi).

Trộn đều các thành phần trên, đắp hỗn hợp lên mặt, chú ý đắp nhiều lên những vùng có nhiều mụn trứng cá và mụn đầu đen. Để khoảng 10 hoặc 20 phút, sau đó rửa sạch bằng nước.

Ngoài ra, nếu bị mụn cám, bạn có thể lấy bột ngô trộn lòng trắng trứng gà đắp lên vùng da bị mụn cám, dần dần chúng sẽ biến mất.
    Còn về mụn đỏ thì bạn có thể Uống và bôi Metronidarol hàng ngày, mỗi đợt từ 10-20 ngày, có thể lặp lại nhiều đợt

* Uống thuốc thuộc nhóm Tetracyclin khi có mụn mủ
    Và một điều thiết yếu mà hầu như chúng ta phải thực hiện đó là rửa mặt sạch và đúng cách. Ngoài ra bạn có thể dùng acness chẳng hạn. Nghe đâu loại này trị mụn vèo vèo luôn đấy . thân chào và chúc bạn luôn có 1 làn da khỏe nhé
    You may only be one person to the world but you may be the world to one person.

Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.

...Đừng thương tiếc hôm qua - đừng đợi ngày mai đến và cũng đừng lảng tránh hôm nay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)