Làm sao để giảm được 8 kg ?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 31.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên webtretho em chưa phải là mẹ,chỉ là học sinh thôi nhưng thấy diễn đàn hay nên cũng xin phép được tham gia ạ.Không thấy mục nào có nói về vóc dáng nên đành post bài ở đây,mọi người thông cảm ạ.

Hic hic,tình hình là em mới 16tuổi mà bị gan nhiễm mỡ.Cao có 1m56 mà nặng tới 54kg.Dư đến 8kg lận ạ.Nhìn em thì ai cũg tưởng 1m58 nhưng thật ra chỉ có 56.Không ai chê em lùn mà chỉ nói em mập thôi.Giờ không biết làm sao để ốm.Nhờ hồi đó năm lớp 6,7 ốm nhom.lớp 8 thì vừa,lớp 9 thì hơi mập bây giờ lớp 10 thì mập ú.

Trước đi tập thể dục thẩm mỹ,nhịn ăn giảm được 3 kg.Sau nghĩ tập lên lại 54kg.Mà giờ ai nhìn em cũng nói em cỡ 60 kg.Bây giờ thì em có đi tập taekwondo mỗi chiều 3,5,7.

Ai có kinh nghiệm giảm cân hay biết thuốc giảm cân nhanh nào hiệu quả chỉ giúp em với(rẻ tiền thôi nha mắc quá em hổng có tiền mua đâu,thấy trên mạng nó quảng cáo toàn mấy triệu 1 lọ thôi ),chứ giờ nhìn em thấy ớn quá,gan nhiễm mỡ luôn rồi.Huhu...!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em hãy kết hợp giảm khẩu phần ăn hàng ngày và chạy bộ. lúc nào đói quá ko nhịn đc thì ăn táo. Ăn táo và uống nước sẽ tạo cảm giác no bụng, không muốn ăn thêm. còn chạy bộ là bài tập thể dục mất nhìu calo và giảm cân nhanh nhất với chị ^^
    • 1,216 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Hi em,
    Em đã bao giờ nghe đến cách ăn kiêng bằng chuối của Nhật Bản chưa? Thử nhé!
    Em đừng nhịn ăn, nhất là nhịn ăn sáng, theo kinh nghiệm của chị thì ăn đủ bữa sáng giúp giảm cân đấy ^^ Để giảm cân theo cách ăn kiêng bằng chuối, mỗi sáng thay vì đồ ăn sáng bình thường, em hãy ăn 1 hoặc 2 quả chuối, rồi uống thêm 1 cốc nước ấm (để tránh bị đầy bụng_người ta bảo thế^^). Chỉ vậy thôi, bữa trưa bữa tối em ăn bình thường, nhưng để giảm cân hiệu quả thì giảm lượng cơm, lượng thịt, không ăn dầu mỡ, ăn nhiều rau, rau luộc càng tốt, em còn bị gan nhiễm mỡ nữa thì càng nên ăn uống như vậy. Ăn thêm hoa quả và sữa chua. Tối không nên ăn muộn quá, sát giờ đi ngủ cũng không nên ăn nặng bụng, có thể uống sữa hoặc ăn thêm sữa chua.
    Ngoài ra thì có thể từ thói quen là chị rất hay đi bộ, đi bộ đi học, đi làm, leo cầu thang bộ cũng rất tốt. Mà em còn đi học cũng có thể đạp xe đạp đi học.
    Hy vọng cách này có thể giúp em. Chúc sớm giảm được cân nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chị Blue Princess ơi chị đã thử qua cách này chưa ạ.chị cho em biết ý kiến để em mua chuối về ăn nhé
    Mỗi lần đến tết là em hay mua viên giảm cân Pv. Pharma . Kết hợp tập thể dục thì có xuống 1,2 kí....nhưng em nghĩ uống thuốc cũng ko tốt lắm nên ko dám uống nữa
    • nla
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 409 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyen.nguyen Xem bài viết
    Chào các mẹ trên webtretho em chưa phải là mẹ,chỉ là học sinh thôi nhưng thấy diễn đàn hay nên cũng xin phép được tham gia ạ.Không thấy mục nào có nói về vóc dáng nên đành post bài ở đây,mọi người thông cảm ạ.

Hic hic,tình hình là em mới 16tuổi mà bị gan nhiễm mỡ.Cao có 1m56 mà nặng tới 54kg.Dư đến 8kg lận ạ.Nhìn em thì ai cũg tưởng 1m58 nhưng thật ra chỉ có 56.Không ai chê em lùn mà chỉ nói em mập thôi.Giờ không biết làm sao để ốm.Nhờ hồi đó năm lớp 6,7 ốm nhom.lớp 8 thì vừa,lớp 9 thì hơi mập bây giờ lớp 10 thì mập ú.

Trước đi tập thể dục thẩm mỹ,nhịn ăn giảm được 3 kg.Sau nghĩ tập lên lại 54kg.Mà giờ ai nhìn em cũng nói em cỡ 60 kg.Bây giờ thì em có đi tập taekwondo mỗi chiều 3,5,7.

Ai có kinh nghiệm giảm cân hay biết thuốc giảm cân nào hiệu quả chỉ giúp em với(rẻ tiền thôi nha mắc quá em hổng có tiền mua đâu,thấy trên mạng nó quảng cáo toàn mấy triệu 1 lọ thôi ),chứ giờ nhìn em thấy ớn quá,gan nhiễm mỡ luôn rồi.Huhu...!
    Em ơi, đây là toppich giảm cân theo pp DAS , em vào đây tham khảo xem các bạn bên này giảm cân ntn nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f69/k...ng-6-a-706240/
    • 1,216 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonnuna Xem bài viết
    Chị Blue Princess ơi chị đã thử qua cách này chưa ạ.chị cho em biết ý kiến để em mua chuối về ăn nhé
    Mỗi lần đến tết là em hay mua viên giảm cân Pv. Pharma . Kết hợp tập thể dục thì có xuống 1,2 kí....nhưng em nghĩ uống thuốc cũng ko tốt lắm nên ko dám uống nữa
    Hehe, đã thử nhá, cách chị bày là chị đã áp dụng qua, xem trên web của Nhật, thấy nó vừa đơn giản dễ hiểu, không nhiều chữ, dễ thực hiện nên áp dụng luôn. Không sụt 1 phát như mấy cái trà giảm cân nó quảng cáo đâu, chị áng chừng thì khoảng 2 tuần sụt 1,5kg (không tập thể dục, tích cực ngồi ì trước cái máy tính =.= muốn giảm nhanh và dáng chóng đẹp thì chịu khó tập vậy ^^ chị cũng lười tập, bắt chước bài tập thể dục của mấy bà SNSD uốn éo mấy cái nhẹ nhàng mà hiệu quả phết ^^ nhưng bi giờ lại lười rồi, cứ ăn nhiều cho béo, mẹ bảo béo mới mẹ cho lấy chồng )
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách tốt nhất là tập thể dục hàng ngày, tham gia lớp thể dục thẩm mĩ hay lớp nhảy hiện đại cũng được,sẽ tiêu hao nhiều năng lượng lắm.Không thì chạy bộ buổi sáng, kết hợp ăn uống hợp lí. Chúc bạn thành công...^^
    Shop Nhật Lan
    Chuyên cung cấp các dòng tinh dầu nước hoa, mật ong nguyên chất, hoa Oải Hương

https://www.facebook.com/shopnhatlan
    DT: 0982 007 707
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trường hợp bạn không có thời gian để đến tập tại những phòng thể dục thẩm mỹ hay không có không gian chạy bộ thì bạn có thể như mình chỉ một phương pháp duy nhất là nhảy dây + nhịn ăn. Khoảng 1 tuần mình giảm 4kg đấy. sau đó ngưng, ăn lại cho bồi dưỡng, đừng ăn quá nhiều, ăn cảm thẩy vừa đủ no, tránh ăn đêm, rồi tuần sau giảm tiếp. Lặp đi lặp lại khoảng 1 tháng là giảm thấy rõ. Phương pháp của mình có bao nhiêu thôi, mình thực hiện rồim muốn chia sẽ kinh nghiệm. Nhưng cũng phải tùy theo cơ địa mỗi người có thích ứng không. Tại trước em cũng uống thuôc giảm cân, rồi xông pha đến phòng tập curves với gói giảm béo trong 1 tháng, Nhưng chẳng có tác dụng. Tức quá, về tự giảm cân bằng cách của mình. Vậy mà xuống 4 kg. Về quê ai cũng hết hồn:Smiling:
    You may only be one person to the world but you may be the world to one person.

Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.

...Đừng thương tiếc hôm qua - đừng đợi ngày mai đến và cũng đừng lảng tránh hôm nay