Essance và Etude nên dùng loại nào ?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 36.8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tình hình là em đang dự định mua một bộ Mỹ phẩm trang điểm nhưng hiện đang phân vân không biết nên chọn của hãng nào. dành cho các bạn gái trẻ tuổi á. hihi.
    À các chị có biết chỗ nào dạy trang điểm hay hay mà không tốn nhiều tiền hok chỉ em với. Em nên học trang điểm cá nhân hay trang điểm chuyên nghiệp nhỉ? Nhìn mấy đứa người mẫu trên báo này báo nọ trang điểm đẹp quá mà chẳng biết đó là trang điểm cá nhân hay chuyện nghiệp luôn.
    You may only be one person to the world but you may be the world to one person.

Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.

...Đừng thương tiếc hôm qua - đừng đợi ngày mai đến và cũng đừng lảng tránh hôm nay
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 333 Bài viết

• 717 Được cảm ơn

Dễ như trở bàn tay, có cách học trang điểm mà không tốn tiền luôn kìa. Em lên các trang như: kenh14.vn, ione.net vào mục fashion hoặc make&mix, có rất nhiều clip hướng dẫn trang điểm, mà toàn đồ dễ tìm, phong cách trang điểm cũng trẻ trung và phù hợp với lứa tuổi. Chứ mình còn trẻ, cũng chỉ đi làm với đi học, tối về thỉnh thoảng đi chơi với bạn zai thì cần gì trang điểm chuyên nghiệp hả em? :Thinking:
    Nhưng em nên đầu tư chăm sóc da mặt đầu tiên, hôm rồi chị lên Vincom mua trọn bộ làm trắng da của Essance gồm: sữa rửa mặt, nước hoa hồng và kem dưỡng da hết đâu chừng có 400k (cũng ko hiểu sao lại rẻ thế), loại này gồm tình chất nước biển sâu và táo. Dùng được gần khoảng 3 tháng thì hết hộp kem nhưng sữa rửa mặt và nước hoa hồng thì còn nhiều lắm. Do chị dùng đều đặn nên thấy hiệu quả rất rõ luôn, da sáng hơn hẳn mà lại mịn hơn, chắc do hợp da. Da mà đẹp rồi thì em trang điểm kiểu gì cũng xinh. Da trắng sứ + môi đỏ tươi + vài giọt nước hoa ~~> cổ điển, sang trọng và không bao giờ lỗi mốt.
    Nhưng chị nói để em biết trước mà đừng thất vọng nhé, mấy em người mẫu trên báo xinh lung linh là nhờ vào Photoshop đấy, nên nếu em trang điểm giống y như clip dạy rồi mà vẫn không bằng các cô ý thì phải biết tự an ủi nhé :Sigh:
    7GJUp7

dyZTm8

4kxmm8
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em thấy dùng shiseido được đấy mẹ nó ạ, dùng tốt khỏi chê oỳ
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em cũng chẳng hiểu tại sao thằng essance lại rẻ như thế nữa đấy. Phù hợp quá với túi tiền người Việt mình luôn. Nhưng có đều không biết có ảnh hưởng gì nhiều tới da về sau hok thôi. Chứ nếu bình thường thì xài essance ngon hơn í. à mà chị sophie dùng hàng shiseido à, loại đó có đắt lắm không nhỉ...

Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.

...Đừng thương tiếc hôm qua - đừng đợi ngày mai đến và cũng đừng lảng tránh hôm nay
    • 90 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng phấn của e'tude, thấy nó cũng ok lắm đấy bạn ạ. Da mình thấy mịn hơn hẳn dùng Essance, hay tùy người mà hợp mỗi loại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,140 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Hachiko_ Xem bài viết
    em cũng chẳng hiểu tại sao thằng essance lại rẻ như thế nữa đấy. Phù hợp quá với túi tiền người Việt mình luôn. Nhưng có đều không biết có ảnh hưởng gì nhiều tới da về sau hok thôi. Chứ nếu bình thường thì xài essance ngon hơn í. à mà chị sophie dùng hàng shiseido à, loại đó có đắt lắm không nhỉ...
    Essance rẻ là vì LG cosmetic đầu tư nhà máy sản xuất tại VN, nguyên liệu và nhân công trong nước nên rẻ. Da ko có quá nhiều vấn đề thì ess cũng được, giá hợp túi tiền, nhất là với các bạn học sinh, SV...tuy nhiên, nhiều người dùng qua những dòng cao hơn thì sẽ thấy Ess rất dày, ko mỏng mịn lắm đâu, ko có nhiều thành phần chống lão hóa, chống nhăn...

Shiseido tùy dòng đắt, dòng thấp của SSD giá cũng chấp nhận được mà!
    • 72 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Shiseido cũng thuộc dòng cao cấp rồi, không so sánh với essance được :P (không phải vì đang dùng shiseido mà nói thế). Tỉ dụ như một chai nước hoa hồng cũng phải 4-500, một hũ foundation bé xíu cũng 6-700, hay kem dưỡng ban đêm thì như bạn gì nói, tùy dòng nhưng đã mua thì ai mà thích mua dòng quá cũ với giá rẻ nên nó có giá trên dưới 1tr cũng là bình thường. Đại loại thế (lâu rùi không nhớ giá nhưng mua một bộ xài hoài không hết).
    We are "TheBiz"
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

vậy thì chắc là thằng ess được dùng nhiều rồi đấy chứ. Uhm mà nói thì nói vậy chứ trước đây em cứ dùng đồ lung tung lắm, chẳng hạn kẻ mắt , son môi thi face shop, có cả lipice nữa, thấy lipice màu tươi lắm, nhìn thấy đẹp. phấn phủ phấn lót , masscara thì toàn dùng maybeline, thấy cũng okie. có son bóng thì dùng của etude...... nói chung tùm lum lắm. nhưng hôm nay thì định xài cái nào 1 dòng cái đó không biết sao nữa. chẳng biết có ai xài như em hok hen

• 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Hachiko_ Xem bài viết
    shiseido có 2 loại nhé bạn, 1 loại là dùng cho da châu Á (hàng để cho người Nhật dùng) và 1 loại hàng quốc tế, hàng cho da châu Á thì rẻ hơn, mình dùng bộ trang điểm của shiseido cũng rất là tốt, hok bị dị ứng j hết đó bạn. Còn essance thì mình có 1 hộp dưỡng da ban đêm, dùng bị nổi đỏ, thế là mình bỏ lun
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

essance trắng mịn tự nhiên nhưng em thấy rấ nhanh bay. Em đang dùng BB của etude thấy mịn mà che đc cả khuyết điểm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

em đang dùng BB cream của essance, đến nửa ngày em rửa mặt là bay hết trơn.
    • 1,216 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Tớ cũng dùng linh tinh các hãng nè. Nhưng nếu bạn đang chọn thì tớ nghĩ Etude thích hơn, màu tự nhiên lại mịn. Hiện tại tớ đang dùng BB cream của Evas, phấn BB luôn, không nhớ hãng nào, má hồng thì trộn của maybeline với etude, son Mistine. Chỉ vậy thôi, nhẹ nhàng, mình đi học đi làm thì cũng không cần cầu kỳ, thỉnh thoảng đi chơi thì diêm dúa thế, nhưng chỉ là nhấn ở mắt thôi.
    Còn học thì tớ tự học, bạn cứ search trên youtube í, tớ hay xem kênh của Michelle Phan với chị xsparkage, ngoài ra thì tớ cũng bắt chước mấy chị trên popteen mag của Nhật nữa, đủ phong cách.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,153 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

em thì không hợp với cả 2 ý Essance em chỉ dùng phấn, đánh lên thấy dày mặt, da mặt khó thở quá. Giờ em dùng bbcream mà thôi, khi nào cần trang điểm kĩ thì em dùng phấn của relvon, thấy đánh lên sờ da mặt đã lắm. Em cũng không thích etude, trông kiểu cứ như dành cho teen ấy nên em cũng ngại dùng. Chắc các bạn trẻ thì thích Em dùng bbcream của skinfood, xài cũng được nhưng cảm giác bị bít lỗ chân lông, em tính hết chai này chuyển sang dùng bbcream của skin79 thử

Còn về các thứ trang điểm khác thì em dùng cũng linh tinh lắm, ZA, Maybelline, Borjois, Stage, Canmake tá lả cả, chủ yếu là son. Em bị mê son Dưỡng da em chỉ dùng của Neutrogena thôi (hydro boost, cleanser, toner, v.v..) , rẻ tiền mà hợp da mặt nên cứ thế mà dùng (em xài bao nhiêu loại mắc tiền hơn cũng ko hợp, chỉ chịu mỗi thằng neutrogena ý)
    ''Run a little faster, the World will follow after''
    • 361 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em thì thấy hàng etude tốt hơn hẳn đấy, còn essance thì được cái rẻ.
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thế BB cream có tác dùng gì mọi người nhỉ, tại nghe nhiều về nó rồi nhưng hông rõ