TIN TÀI TRỢ.

chị giúp e trị mụn đầu đen nơi mũi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai có kinh nghiệm trị mụn đầu đen đơn giản chút , mà đừng tốn kém quá nhé :Smiling: giúp e với . trên mũi em mụn đầu đen quá trời luôn , mà k biết làm gì cả .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng bị mụn đầu đen ở mũi mà chưa biết cách chữa thế nào cả. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

mình thấy có nhiều miếng dán lột mụn,đơn giản mà tiện dụng,các mẹ dùng thử xem
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyle137 Xem bài viết
    Em cũng bị mụn đầu đen ở mũi mà chưa biết cách chữa thế nào cả. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ
    Mụn đầu đen là loại mụn thường gặp, do chất nhờn tiết ra nơi lỗ chân lông bị oxy hóa, bám bẩn hình thành nên.

Em không nên lột mụn với các dạng keo bám chặt vì sẽ làm lỗ chân lông to hơn, dễ bám bẩn, hình thành nhiều mụn đầu đen hơn, da cũng dễ bị kích thích như tình trạng da của em.

Muốn giảm mụn đầu đen, em cần vệ sinh da sạch với sữa rửa mặt hằng ngày, không nên thức khuya. Em có thể dùng loại cọ rửa mặt, massage nhẹ nhàng lên vùng da có mụn đầu đen và mụn cám. Cách này sẽ giúp các còi mụn già bong ra tự nhiên mà không gây kích thích các vùng da khác. Sau đó em hãy lau nước hoa hồng và dưỡng da, da sẽ dễ dàng hấp thụ các chất dinh dưỡng do lỗ chân lông đã được vệ sinh sạch.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nước hoa hồng nên mua loại nào hả mẹ nó ơi...
    • 60 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Có hai cách để loại bỏ mụn đầu đen. Cách thứ nhất: bạn có thể tự làm (nhưng chỉ vài hôm mụn đầu đen lại hình thành). Lấy lòng trắng trứng gà bôi lên vùng da bị mụn, dùng một miếng giấy ăn nhỏ đắp lên trên. Khi thấy miếng giấy khô cứng lại, dùng tay bóc miếng giấy lên, mụn đầu đen sẽ theo miếng giấy chui ra khỏi làn da của bạn.
    Cách thứ 2: Bạn có thể dành ra khoảng thời gian 1 tuần/1 lần tới chăm sóc da tại Spa. Ở đó bạn sẽ được làm sạch da với các sản phẩm chuyên dụng, tẩy đi lớp da chết bít kín bề mặt miệng ống bài tiết, xông hơi nóng và sử dụng dụng cụ chuyên dùng hút sạch chất cặn bã, các đầu mụn li ti giúp làm sạch sâu lỗ chân lông, đắp mặt nạ Rong biển giúp lấy đi lượng dầu dư thừa trên da và se khít lỗ chân lông. Cách này tuy tốn kém hơn nhưng những những nốt mụn đầu đen sẽ dần biến mất hoàn toàn và da của bạn sẽ ngày một minh màng, trắng sáng hơn.
    Chúc bạn thành công!
    BTC_TVDX
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy cách thứ nhất có vẻ kinh tế hơn đấy! cám ơn BTC nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

mình hay rửa mặt bằng sữa biore của nữ lắm, loại màu hồng ý, đỡ nhiều không biết có phải da mặt mình hợp không, bạn cứ thử xem thế nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng trị mụn đầu đen, có vài kn muốn chia sẻ với các bạn thế này:
    Thứ nhất: Cái loại dán lấy mụn đầu đen của BIore gì gì đó. MÌnh đã xài rùi nhưng ko thấy tác dụng. HÌnh như keo nó ko dính lắm, rườm rà mà ko thấy tác dụng. Khuyến cáo các bạn ko nên mua, tốn tiền.
    Thứ hai: Theo kn của mình và ý kiến của rất nhiều người, SRM Biore rất khó hợp da. NHiều người xài cái đó ko hợp mụn nổi lên nhiều hơn. Xài hợp thì ko sao. Mình cũng đã thử xài. Eo ôi mụn mọc kinh khủng, chắc do ko hợp nên toàn mụn bọc ko à hjc.
    Theo mình nên giải quyết theo cách tự nhiên là tốt nhất. Dùng những loại quả tự nhiên í. Như là lòng trắng trứng gà (giải quyết như ý kiến của bạn gì trên đó í). bạn thử lên google gõ "cách trị mụn đầu đen" thử xem, chắc là sẽ có nhiều thông tin thú vị lắm đó.
    Chúc bạn sớm trị đc mụn đầu đen nhé ^^
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

The Face shop có bộ trị mụn đầu đen hiệu quả lắm! Bạn thử đi ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 379 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mụn đầu đen ngay mũi rất khó hết hoàn toàn, cần phải kiên trì bạn ạ, mình có 1 số cách rất hữu hiệu nè:
    - Giữ da luôn sạch với sửa rửa mặt 2 lần/ngày
    - Tẩy da chết 1- 2 lần/tuần tùy loại da (mat xa kĩ vùng mũi)
    - Sau khi tẩy nên đắp mặt nạ se khít lỗ chân lông (có thể dùng lòng trắng trứng+vài giọt chanh)
    - Buổi sáng có thể dùng cám gạo+nước để rửa mặt, vừa sáng da và các hạt cám li ti giúp làm sạch lỗ chân lông
    - Hạn chế dùng các sản phẩm lột mụn vì nó làm lỗ chân lông to ra, chất bẩn, mồ hôi dễ đọng lại gây ra mụn đầu đen.
    - Nếu lột mụn, sau khi lột nhất thiết phải dùng toner xoa lên vùng vừa lột để se khít lỗ chân lông (có thể thấm nước hoa hồng vào miếng bông, đắp lên vùng da vừa lột 3-5 ph, không cần rửa lại với nước.
    - Dưỡng da với các sản phẩm có tác dụng se lỗ chân lông, như bạn trên có giời thiệu của thefaceshop (nếu bạn dưới 25), ester lauder (từ 25 trở lên)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)