Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin giúp đỡ về việc bắn nốt ruồi bằng tia laser

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.08K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em vừa đi bắn nốt ruồi ở viện 108 về, bác sĩ có đưa một lọ thuốc kháng khuẩn màu đỏ dặn bôi 3 lần/ngày. Được 2 ngày thì các nốt bắt đầu đóng vảy....ngày thứ 3 có dấu hiệu sắp bong lớp vảy đó....ngày thứ 4, do vô tình, em đã quyệt tay vào và bị bong nốt cuối cùng....hôm nay là 4 ngày sau khi tẩy, và em đã bị bong hết rồi ạ....có 2 nốt bong từ ngày thứ 3, cũng do lúc ngủ em hay lật mình nên bị đụng vào và bong....nốt bong đầu tiên bây giờ có dấu hiệu đóng vẩy tiếp.....em cũng lục tìm các topic trên diễn đàn về kinh nghiệm và cách chữa trị sau khi bong vảy nhưng không thấy khả quan lắm.....em lập topic này mong nhận được tư vấn của các mẹ....Em đã được đụng nước vào chỗ tẩy chưa? có nên bôi nghệ + mật ong vào chỗ tẩy k? có nên tiếp tục bôi thuốc kháng khuẩn của bsi đưa nữa k? nên dùng thuốc gì để trị sẹo lõm và vết thâm do việc bắn để lại???? Mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ cho em với ạ....chứ cứ suốt ngày em cầm cái gương soi thấy nản lắm, ngại ra đường gặp mọi người :
    Em cảm ơn!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, em cũng vừa mới tẩy nốt ruồi ở viện 108 về. Hôm nay là ngày thứ 3, nó vừa đóng vảy nhưng em bôi thuốc mỡ kháng sinh do bác sĩ kê nên vết vảy bong rất mềm, sáng nay đi làm em có đeo khẩu trang và do khẩu trang quệt vào nên bong mất lớp vảy non ấy, giờ trên da có lỗ và đang ướt hic ;( em đang rất lo lắng, từ sáng giờ chẳng làm được gì, chị ơi cho em hỏi giờ cái chỗ tẩy của chị nó thế nào rồi, có bị sẹo không chị, ngày trước chị bị bong thì chị bôi cái gì vào đấy ạ !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, mình tẩy cũng đã mấy tháng rồi, bây giờ thì okie hết bạn ạ, chỉ còn lại mờ mờ thôi, mình vui lắm.....nó không để lại sẹo như mình tưởng, lúc trước mình cũng tìm các topic để tìm thuốc trị sẹo sau bôi, nhưng mà do...lười + thêm hồi đó cuối tháng hết tiền nên mình ko mua thuốc, mình chỉ bôi nghệ thôi, sau 1 tgian thì okie....nếu bạn muốn nhanh chóng thì bạn có thể ra hiệu thuốc mua thuốc trị sẹo bôi cho nhanh lành. ^^^^^^