Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thời trang bà béo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.5K Lượt đọc
  • 196 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Tình hình là em rất béo, sắp đến mùa hè em rất lo, không biết đi làm mặc cái gì. Em đã hỏi nơi may/mua quần áo bà béo mà không mẹ nào giúp em.
    Em hỏi cái này chắc dễ hơn, các mẹ uyên bác hay lướt web có biết trang web nào thời trang dành cho người béo nào thì cho em xin, em tự đi mua vải rồi đi may vậy.
    Em cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 625 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư
    Tình hình là em rất béo, sắp đến mùa hè em rất lo, không biết đi làm mặc cái gì. Em đã hỏi nơi may/mua quần áo bà béo mà không mẹ nào giúp em.
    Em hỏi cái này chắc dễ hơn, các mẹ uyên bác hay lướt web có biết trang web nào thời trang dành cho người béo nào thì cho em xin, em tự đi mua vải rồi đi may vậy.
    Em cảm ơn.
    Bạn ơi bạn béo tới mức nào? May thì có thể nhiều cửa hàng may nhưng quan trọng là bạn chọn chất liệu và màu sắc kiểu dáng để phù hợp với người béo như mình, tớ cũng đang quá béo từ khi sinh xong đây, béo kinh khủng ý nhé.
    Bạn thử nói qua cân nặng chiều cao để tớ xem có giúp gì được ko nhé. :1:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 403 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

he he, có tớ đây, cao 1m60 nặng 63,5kg, híc híc. Cậu có giup gì được cho tớ ko.
    Hay là hội mẹ béo ú hôm nào rủ nhau đi mua vải đi.
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho mình nhập hội với từ ngày sinh bé xong mình cũng thừa tận 7kg đây, nên chẳng quầo áo nào vừa nữa. Hiện tại mình 57kg cao 1m59
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mấy bà béo ơi, vào web làm gì cho mất thời gian. Mình thấy Senorita đối diện cafe K&K trên đường Nguyễn Văn Trỗi có 1 showroom BIG SIZE đấy.

Ngoài ra trên đường Võ Thị Sáu đối diện công viên Lê Văn Tám cũng có 1 bigsize shop, các mẹ thử vào đó xem.

Tớ thì hồi sinh con Cún xong, nặng 67 ký lô mà trong khi đó cao có 1m56 thôi hà. Giờ thì cũng đã đỡ nhiều lắm nhưng vẫn bị mọi người chê là bếu wé (trừ xã ra nhé).
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 625 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Với chiều cao của các bạn thì cũng không đáng lo ngại lắm. Thế này nhé, tôi tư vấn 1 chút xíu để các bạn đi chọn vải, với người béo thì không nên mặc vải thô mỏng, nhưng hoàn toàn các bạn có thể mặc chất liệu mouseline( chọn hoa nhỏ vừa, gam mầu trầm, sẫm với người da trắng, gam màu ấm, nhưng ko nóng).
    Nếu các bạn thích vải thô thì nên chọn chất liệu như linen, vừa mát vừa đứng dáng áo, đủ độ nặng vừa phải tạo dáng người gọn lại với kiểu cắt cúp 7 mảnh, theo dáng văn phòng, công sở, sang trọng lịch sự( chất liệu này có hoa có cả 1 màu, rất nhiều màu).
    Năm nay có cả vải thô co dãn mặt vải mềm mượt, không quá đanh cũng ko quá rủ, có kẻ nền nã, các bạn nên mặc kẻ nhỏ, màu nhẹ nhàng, may xéo tạo mảng ở eo để tạo cảm giác nhỏ nhắn eo và hông của mình lại, cổ thì nếu bạn nào may áo có cổ thì ve cổ nhỏ và hơi nhọn nếu không sẽ gây cho vai và bắp tay to ra, nếu áo không cổ thì cổ hơi thuyền ngang có học tiết thêu màu sẫm xuống là đep nhất vì sẽ lộ được cổ trắng đầy đặn của các mẹ mới sinh, mà làm cho dáng người mình bớt nặng nề.
    Mình đang bận quá, mà nói chỉ được chung chung thế này thôi, chúc các bạn đi chọn vải phù hợp, tự tin đến công sở nhé.
    Có thắc mắc gì trong phạm vi khả năng của tôi, thì tôi sẽ giải đáp giúp các bạn mặc cho phù hợp hơn. :1:
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé THY
    Bạn ơi bạn béo tới mức nào? May thì có thể nhiều cửa hàng may nhưng quan trọng là bạn chọn chất liệu và màu sắc kiểu dáng để phù hợp với người béo như mình, tớ cũng đang quá béo từ khi sinh xong đây, béo kinh khủng ý nhé.
    Bạn thử nói qua cân nặng chiều cao để tớ xem có giúp gì được ko nhé. :1:

tạo mẫu luôn cho tớ nhé: 1m56 và 72Kg.
    mau mau kẻo hè đến mất rồi
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Thy nhé, bé Thy trông trộm vía dễ thương quá, lại bụ nữa. Em bé nhà mình bé tí teo lười ăn và hư hư nên mới tên là con chim hư hư đấy.
    Các mẹ thừa có vài cân mà đã than là béo à, thế thì mình là gì huhu
    Mình cao 1.52m nặng 71kg (tuần trước là 70 thôi ), vòng eo 104 (không biết có còn gọi là eo được nữa không, nhưng chưa biết gọi là gì nên vấn phải gọi là eo)
    Mình chẳng biết mặc gì ra đường, híc, đi đâu người ta cũng tưởng đang chửa sắp đẻ, đi làm từ 1 tháng nay rồi, mới may được mấy cái quần caki còn áo len thì mặc của mẹ với đi mua 2 cái ở cửa hàng chỗ đường tầu Cửa Nam, đắt ơi là đắt, sắp hè roio mình chẳng biết mặc gì (bọn bạn nói đểu mình là đi mua áo chửa mà mặc cho mát) huhuhuhu
    Sắp bị chồng bỏ hẳn
    Cứu cứu cứu
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    Hơ, đồng minh đây rồi, an ủi quá
    Hồi mới lấy chồng tớ có 48kg thôi nhá, xinh cực, trông minhon dã man, còn nay thì... than ôi thời oanh liệt nay còn đâu huhu
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hơ, đồng minh đây rồi, an ủi quá
    Hồi mới lấy chồng tớ có 48kg thôi nhá, xinh cực, trông minhon dã man, còn nay thì... than ôi thời oanh liệt nay còn đâu huhu

bạn đồng hành,
    báo cáo là iem đã kịp sản xuất 02 nhóc rồi mà ai nhòm bụng đều hỏi "còn mấy tháng nữa thì sinh hả em"
    • 2,020 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Thy nhé, bé Thy trông trộm vía dễ thương quá, lại bụ nữa. Em bé nhà mình bé tí teo lười ăn và hư hư nên mới tên là con chim hư hư đấy.
    Mình cao 1.52m nặng 71kg (tuần trước là 70 thôi ), vòng eo 104 (không biết có còn gọi là eo được nữa không, nhưng chưa biết gọi là gì nên vấn phải gọi là eo)
    Ối dời ơi, không có cái icon ngất nghỉ :4:
    Đùa đấy, cậu giảm cân đi, rồi hãy đi may quần áo. Giảm cân không khó lắm đâu, tớ có thực đơn 1 tuần giảm 6kg đấy, tớ gửi cho. Email là..?
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 14 năm
    • 1,638 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khánh Vy
    Đùa đấy, cậu giảm cân đi, rồi hãy đi may quần áo. Giảm cân không khó lắm đâu, tớ có thực đơn 1 tuần giảm 6kg đấy, tớ gửi cho. Email là..?
    bác này hay nhỉ, em nó còn đang nuôi con mờ. cho em đây này, em sắp cai sữa cho con rồi. akaruikomo@yahoo.com nhé.
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

lethulam@yahoo.com
    thanks Mẹ Khánh Vy nhé
    đang định ăn kiêng với đi tập thể dục đây
    nhưng mà đấu giá thua cái bộ quần áo tập trong hoichotuthien rồi :4:
    • 625 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình chẳng biết mặc gì ra đường, híc, đi đâu người ta cũng tưởng đang chửa sắp đẻ, đi làm từ 1 tháng nay rồi, mới may được mấy cái quần caki còn áo len thì mặc của mẹ với đi mua 2 cái ở cửa hàng chỗ đường tầu Cửa Nam, đắt ơi là đắt, sắp hè roio mình chẳng biết mặc gì (bọn bạn nói đểu mình là đi mua áo chửa mà mặc cho mát) huhuhuhu
    Sắp bị chồng bỏ hẳn
    Cứu cứu cứu
    Nếu mẹ nào có con mới được 5-10 tháng thì hãy may 3-4 bộ mặc đi làm đã rồi con 1 năm cho người gọn lại hãy may nhiều kẻo quá lãng phí, mà biết đâu khi các bé ngoài 10 tháng mình sẽ gọn hơn thì sao. :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lại một bé bự nữa đây, Mẹ khánh vy gửi thực đơn giảm béo giúp mình với nhé đang cần lắm đấy cao 1,58m nặng 62kg
    dohuyen2210@yahoo.com
    thanks..
    Mẹ à...trên đời này con chỉ thích nhất đi học và ăn chuối thôi...
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé THY
    Nếu mẹ nào có con mới được 5-10 tháng thì hãy may 3-4 bộ mặc đi làm đã rồi con 1 năm cho người gọn lại hãy may nhiều kẻo quá lãng phí, mà biết đâu khi các bé ngoài 10 tháng mình sẽ gọn hơn thì sao. :4:
    Mẹ bé Thy nói đúng đó. Các bà béo may ít ít thôi vì đến lúc con 8 tháng thì mình sẽ gầy đi nhiều. Giờ tôi còn 51kg có ai xin kinh nghiệm hông/

Lưu ý là cai sữa xong không cẩn thận là lên vùn vụt đấy.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 625 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    Em có nói về chất liệu ở dưới rùi đó, nhưng nếu chị ngoài 30 thì hoàn toàn có thể mặc những loại áo cổ tim, vải thô thêu ở gấu, cổ và đính chút hạt gỗ( các bà béo tránh nhất mặc áo có kim tuyến và đính kimsa hoặc cườm). Quần thì chị chọn chất liệu vải đừng mỏng quá, nhưng cũng đừng dùng kaki hoặc jean nhé, nó sẽ làm mình béo hơn, lộ phần đùi to mông to của mình ra, áo chị nên may dài qua ngang mông, dừng ngắn quá kẻo người càng tròn ra, nhưng nếu dài quá tưởng sẽ che được mong đi thì lại làm mình già đi. Thực ra các chị cứ nghĩ thế này nhé, mình béo, nhưng cái áo mình mặc đẹp, phù hợp thì mình vẫn hoàn toàn có quyền tự tin, mình càng suy nghĩ là mình béo quá chẳng nên may sắm làm gì, vớ gì mặc nấy đâm ra mình càng lúi xùi, nên càng làm mình béo hơn, xấu hơn đó, mong chị em mình sẽ thon thả hơn và xinh đẹp hơn. :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 625 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trời ơi cái bà này, bảo người ta vói, gọi mãi trên meg mà chẳng thấy đâu cả, sốt ruột quá, gửi cho tui cái thực đơn đó đi nào.
    yenhp2003@yahoo.com.
    Cảm ơn nhìu nhé :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 629 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Hic.. Mẹ Khánh Vy gửi cho tui với nhé email này vivianle811@yahoo.com
    Tui béo mãn tính rồi , mới đi may một mớ đồ mới để đi làm, thợ tòan đàn ông, ông này đo xong đọc cho ông kia ghi, đọc số nào số nấy tui cứ chín cả người vì ngượng với cái tiệm
    • 625 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Princess Fiona
    Hic.. Mẹ Khánh Vy gửi cho tui với nhé email này vivianle811@yahoo.com
    Tui béo mãn tính rồi , mới đi may một mớ đồ mới để đi làm, thợ tòan đàn ông, ông này đo xong đọc cho ông kia ghi, đọc số nào số nấy tui cứ chín cả người vì ngượng với cái tiệm
    oái, bác nì làm nhà cháu mắc cười quá đi, mặt mình cứ vênh lên chứ, sợ gì nhỉ, có khi vợ các ổng đó ở nhà còn béo hơn bác ý chứ lị :4:
    Bác xem trong nì các cô dâu có bầu mập ú mà còn rất tự tin đây này http://www.dressmaternity.com/