Nhật Ký Trị Sẹo Mụn Bằng Laser

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hello cả nhà!!!
    Hôm nay mình dành chút thời gian nhàn rỗi của Mồng Một Tết mà viết về Topic này. Hôm nay là ngày thứ 4 từ sau khi mình đi bắn laser trị sẹo về. Mình có thử tìm thông tin review về phương pháp laser này nhưng không tìm được bài nào hoàn chỉnh, vậy nên mình quyết định ngồi viết luôn 1 cái nhật ký về những ngày tháng "núp lùm" hy sinh vì sắc đẹp ạ 😂😂😂 sẵn cho những bạn sau này cần còn có mà tham khảo hí hí hí...

OK đầu tiên sẽ là về tình trạng da của mình. Cách đây 4-5 năm mình có mình nổi mụn do uống thuốc nam đông bắc gì gì của BV Y học dân tộc. Nổi mà thấy thương, đi đâu cũng phải đeo khẩu trang, tủi thân quằn quại luôn... ngày xưa da mình rất đẹp nhưng do thuốc ko hạp nên thành ra te tua, mình chịu đựng cũng 2 năm chạy đầu này đầu kia cuối cùng cũng đỡ... Mừng lắm các mẹ nhưng sau mụn, da mặt mình mất rất nhiều thời gian để phục hồi. Uống thuốc bác sĩ cho rồi uống thêm thuốc bổ da đồ xài dưỡng da đồ thì da mình cũng khá khá... nhưng mà vẫn còn sẹo và thâm thâm thâm thâm.... nhìn xa ai cũng tưởng má hồng nhìn gần mới biết mặt mụn thâm 😂😂😂 còn sẹo rổ thì bác sĩ nói sẹo Không Sâu nhưng CHẰNG CHỊT... nhìn thì không rõ lắm nhưng da nhìn sần sùi rồi thâm thâm thâm thấy chướng mắt lắm...

Sau đây là da mình trc khi bắn... nhìn hình đỡ lắm rồi... ở ngoài tệ hơn nhiều và những vết thâm đỏ li ti khắp 2 bên má nữa...
    IMG_3643

IMG_0543

IMG_0553

Bác sĩ có chẩn đoán mình bị Viêm Da Tiết Bã nữa ạ...

Rồi bây giờ là vô đề nha.
    Mình đi khám bác sĩ rồi hỏi pp trị sẹo thì bác sĩ chỉ giới thiệu là pp laser có hiệu quả. Bác sĩ không nói mình phải bắn bao nhiêu lần, bs nói khi nào thấy da chưa hài lòng thì 4 tháng sau bắn 1 lần nữa. Vậy thôi ạ.
    Ngày 1:
    👉Vô khám đóng tiền bắn 1 lần laser + 3 lần vô Tế Bào Gốc = 3 triệu 600 ngàn. Bác sĩ nói vô tế bào gốc giúp da bớt đỏ và đều màu da trở lại... ko biết phải ko nhưng cũng hy vọng nên chạy ra đóng tiền cái rụp.
    👉Bs bôi thuốc tê lên mặt mình để tầm 45' để giảm đau khi bắn
    IMG_3834
    👉45' trôi qua -> mình lên dĩa. Cảm giác rất Yomost ạ. Tất cả các sự tinh tuý của Nóng - Đau -Rát hội tụ vào từng đường laser trên da 😂😂😂 Lúc bắn mình phải bấm tay để ko bị run. Lúc xong, đứng lên mà nói câu cảm ơn bs cũng phải cố gắng lắm mới nói nên lời ...
    👉Bs nói bây giờ vô tế bào gốc nhaaaaa... vậy là đc hướng dẫn đi qua phòng khác để làm. Ngta dùng cái chai như chai lăn nách có gắn điện rồi gắn điện sau lưng mình nữa. Mặt mình lúc đó rát dã mann... Tầm 20' trôi qua, mình chịu đựng xong tế bào gốc thì qua lại phòng bs để dặn dò và mua thuốc.
    👉Thuốc bao gồm:
    -Vài ba loại thuốc uống
    -1 chai serum thoa lên vết thương
    -Giấm và nước muối y tế để rửa mặt
    👉Lời dặn dò của bs:
    -Không để dính nước vào mặt nếu ko sẽ bị thâm
    -Rửa mặt bằng nước muối giấm thôi nha
    -Kiêng ăn nước tương và rau muống
    -Ăn nhiều tôm cua cá thịt ăn càng nhiều càng tốt cho thịt mau đầy lên
    -Không ra nắng
    -Sau khi lăn tế bào gốc để ít nhất 8 tiếng mới được rửa mặt bằng muối giấm
    -10 ngày sau gặp lại nhen. Bái bai
    👉Và đây là sau khi bắn về

IMG_3840
    Da sưng vù nhưng không đỏ lắm. Vài chỗ bắn sâu bị chảy máu... Đau rát nóng kinh hoàng luôn... Mình đánh răng rồi đi ngủ luôn. Ko tắm!!!

*** Ngày t2 sau khi bắn đây:
    IMG_3841
    Da có vẻ sậm màu. Vẫn còn sưng vẫn còn đau vẫn còn....xấu ) da lúc sáng ngủ dậy nhiều chỗ bị chảy nước vàng nữa. Nhìn gớm lắm xong rồi mình lấy hỗn hợp giấm muối và gạc y tế chặm rửa vết thương thì cũng sạch... 1 ngày rửa vết thương 4 lần và bôi thuốc bs đưa 4 lần ngay sau rửa mặt.

***Ngày t3 sau bắn:
    Sorry hqua mình ko chụp lại >< nhưng da không còn sưng đỏ nhiều nữa... nhìn những ô vuông thì thật sự ko biết đường mà lần... không nhận xét được sẹo có bớt không. Vết thương đang dần dần khô lại.

***Ngày T4 sau bắn:
    Mới chụp luôn nha
    IMG_3875

IMG_3877

IMG_3878
    Vết thương nhìn có vẻ khô rồi và đang kéo mài. Mình có cảm giác nhưng vết vuông này đang kéo căng da mình kiểu như nó khô nên rút lại vậy đó. Rồi lâu lâu cảm thấy ngứa ngứa nên chắc là nó đang vào giai đoạn kéo da non. Bs nói để bung mài tự nhiên chứ ko được gỡ. Để bung tự nhiên da sẽ có thời gian hồi phục và sẽ đỡ bị thâm hơn. Cũng 3 ngày rồi mình chưa tắm, hahahaha chỉ thay đồ thôi tránh nước 100% và tránh nắng 99%.

#Mình sẽ update thêm vào ngày mai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

***Ngày t5 sau bắn:
    Tình hình cũng không có tiến triển gì, chỉ cảm thấy hơi ngứa. Không cười thoải mái được, cũng ko hả miệng lớn được các mẹ ạ. Vì khi hoạt động miệng nhiều cảm thấy như vết tương bị nứt... sợ nó lâu lành nên đang kiêng cười đây. hôm nay mình không post hình vì nó cũng y chang hôm qua... mình sẽ cứ viết mỗi ngày. khi nào có sự khác biệt mình sẽ post hình... hehehehe
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

***Ngày T6:
    Các mẹ ạ, hôm nay có vài chỗ tróc ra rồi... Thật sự ko khả quan đâu ạ. Có 1 chỗ trên trán, lúc còn 4 5 tuổi, chạy té đập vào cây sắt nên thành sẹo- sẹo 20 năm . Hôm nay chođó tróc ra, nhìn thì đầy lên tầm 30% thôi. Còn một số chỗ bên má, hình như do da mỏng hay sao tróc ra vẫn ko thấy gì là đẹp cả, mà còn bị đỏ. Chưa hết, một số chỗ còn thấy là để lại sẹo rỗ mới do bắn laser. Chán vl các mẹ ạ. Bây giờ chỉ ngồi chờ cho những cái mài tróc bớt ra để coi tình hình chung như thế nào thôi. Đang buồn nên ko up hình hôm nay ạ.
    • 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hi vọng bạn có kết quả tốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chandoi_fa
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

***Ngày t7 sau bắn:
    Hello everyone ❤️❤️❤️ hôm nay mình tiếp tục update tình hình nhé... Phần trán của mình đã tróc hoàn toàn rồi. Hai bên má cũng đang tróc rất từ từ - từ từ Mình có thể nói, sẹo đầy tầm 20-30% thôi --- Cảm nhận là đầy chút đỉnh. Rồi da chỗ bị tróc bị đỏ, nhưng những chỗ đó chất da mịn mỏng và không xồn xồn như lúc trước. Hôm qua có lẽ chưa tróc diện tích rộng nên nhìn tưởng da xấu nhưng hôm nay má bên trái mình tróc 1 phần đủ để nhìn rõ và nhận xét. Thì mình thấy cũng ok. Nhưng mà nhắc lại, sẹo chỉ đầy lên tầm 20-30% thôi. Các bạn xem hình của hôm nay ở phía trên mình vừa post nhé... hẹn gặp lại vào ngày mai. Cầu cho mọi việc suôn sẻ 💋💋💋

Gởi từ ứng dụng Webtretho của JesuisDiallo
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì không chữa bằng laser chỉ chữa bằng PRP thôi. Vì mình không kiêng nắng dc nhiều nên ko dùng laser

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KeiMai
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

***Ngày t8:
    Đã tróc hoàn toàn các mẹ ạ... e thấy nó khô quá gỡ nó ra luôn. Gỡ ra cũng ko thấy đau dính gì chỉ thấy da đỏ thôi... mà thật sự rất rất rất thất vọng. Không hề cải thiện gì cả. Sẹo vẫn y nguyên! Kiểu như đóng tiền vô chịu đau cho biết đau là gì vậy nên... pp laser này KHÔNG HỀ HIỆU QUẢ... giờ phải dưỡng cho da bớt đỏ nữa... Công nhận mình tự thấy mình quá rảnh luôn. Nếu muốn bắn nữa thì 4 tháng sau bắn tiếp... mà mình thấy chả có gì thay đổi sau bắn trừ những vết đỏ ko giống ai trên mặt! Phí mất 1 cái Tết các mẹ ạ.

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KeiMai Xem bài viết
    Mình thì không chữa bằng laser chỉ chữa bằng PRP thôi. Vì mình không kiêng nắng dc nhiều nên ko dùng laser

Của bạn có hiệu quả ko bạn?

• 225 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sẹo mụn khổ lắm đi đâu cũng phải trang điểm thiệt kỹ, ko thì ngại ko mún ra đường lun
    Cùng tham gia và giành giải thưởng hấp dẫn với Cuộc thi:
    Những ý tưởng khắc nhẫn cưới bất hủ
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love_Rings Xem bài viết
    sẹo mụn khổ lắm đi đâu cũng phải trang điểm thiệt kỹ, ko thì ngại ko mún ra đường lun
    Đúng rồi bạn!!! Mà ko phải loại phấn nền nào cũng che đc đâu... nhiều khi đánh lên thấy nó còn hiện rõ ràng ><

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Haizzz da mình cũng hơi sần và có it rổ nhỏ trên mặt nhung ko biet tìm đến pp điều trị nào. Mình có lăn kim đc 2 lần và thấy da càng te tua thêm. Mình đc viện chăm sóc da happiness tư vấn gói điều trị bắn lỗ chân lông kết hợp trẻ hoá da và sẹo là 10trieu. Gói ấy gọi là thermage rf 4D siêu vi điểm j đấy. Mình cũng hoang mang lắm ko biet thế nào nữa😭😭😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bennypham
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình làm gói PRP 6 lần cũng có cải thiện. Mình tích kinh nghiệm sau mỗi lần làm là ko nên hoàn toàn nghe bác sỹ tư vấn, làm về quan trọng là bổ sung dưỡng chất cả trong lẫn ngoài bạn sẽ thấy cải thiện. Còn ko nó sẽ hiện về nguyên hình

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mới đi vô tế bào gốc về nè... da còn đỏ lắm... sẹo vẫn y nguyên à!!! Pp laser này các bạn ko tin được đâu... lừa tình hết đó. Mình khuyên chân thành các bạn thử mò pp mới nào đi... haizzzz

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm PRP thì hok có đỏ, 1 đêm là bình thường à. Chỉ mấy chỗ tiêm sẹo thì bầm như mụn thâm

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KeiMai Xem bài viết
    Làm PRP thì hok có đỏ, 1 đêm là bình thường à. Chỉ mấy chỗ tiêm sẹo thì bầm như mụn thâm

Bạn làm được bao lâu rồi ?

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình kết thúc liệu trình hơn 1 thành r. Chắc cuối tháng mình đi lăn tiếp rồi có gì mình share cho

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3