TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký giảm cân bằng chanh với mật ong và chanh!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.47K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tình hình rất cvi là tình hình rùi các chi ơi?
    Hồi còn con gái e cao 1m5 thui nặng khoảng 46-47kg, ai cũng nói e như vậy là ok. Ko mập quá cũng chẳng ốm. Có đợt tự nhiên e bị ốm xuống còn 43-44kg mà ai cũng quở xấu già, ko đẹp với lạilúc e ốm thì ng e lúc nào cũng mệt, nằm ngủ ko dc ngon giấc nên e quyết tâm bồi dưỡng để về số kg ban đầu. Ấy thế mà từ lúc lấy ck, chẳng hỉu do hợp hơi ck hay là đc ck nuôi tốt hay sao mà cứ tăng cân vù vù, giờ thì đạt mốc 50kg rồi.huju. Trong khi đó ck thì cứ ốm xuống( các chị đừng nghỉ e giành ăn of ck hay hành hạ ck trong khoản đó ạ. Tội nghiệp e lắm. E cũng bồi bổ cho ck dữ lắm mà tạng ng ck k mập lên dc ý, còn e thì ngc lại rất dễ bị lên kg còn giảm thì rất là cực kỳ khó lun 😌.
    E khổ lắm, cũng đã quyết tâm giảm cân bao lần rùi mà vẫn chưa dc. Có đợt e cũng năng sáng dậy 5h tập erobic, ăn uống thì cũng có chừng mực vậy mà sau 1 tháng tăng lên 1,5kg. Hic. Nản quá nghỉ lun. Đợt gần đây nhất cũng quyết tâm để giảm cân vs pp chanh mật ong như sau: Sáng uóng 1 cốc nc ấm chanh pha mật ong or tinh bột ngệ pha mật ong or chanh pha muối.rồi tập 1 vài động tác nhr nhàng. Sáng ăn sáng bình thường ( bún, phở, miến or mì) trưa về uống 1 cốc nc ấm pha mật ong rôi mới bắt đầu mấy ăn. Buổi trưa e ăn có 1 muỗông cơm thôi cho đỡ thèm, ăn chủ yếu là canh, rau luộc và xà lách trộn dầu dấm. Buổi tối cũng ăn tương tự như buổi trưa. Tổng kết 1 tuần tăng lên 1kg 😂. Đau khổ dã man lun các mẹ ạ. E ko biết đã làm sai pp naỷbơ đâu?
    Nản nên e nghỉ lun 1 tuần nay rồi nhưng ko ăn uống thả ga đâu ạ.
    Nhưng e vẫn muốn quyết tâm quay trở lại giảm cân bằng pp. Có mẹ, chị nào muốn giảm cân cùng e k ạ. Động viên nhau để có ý chí giảm cân nào. Bắt đầu thội.
    Ngày bắt đầu 17/6.
    Số kg hiện tại 50kg tròn
    Ngày kết thúc 27/6
    Số kg mong muốn: 45-46kg.
    Let´s go thôi nào các mẹ ơi! Cùng nhau nổ lực để có dáng chuẩn, eo thon, ck mê tít thò lò nào các chị 😊😊
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 143 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ôi em cũng từng uống mật ong với chanh mn ạ, giảm 2kg, em cao 1m63 nặng 50kg giờ còn có 48kg, nhưng mà ngưng không uống lâu rồi ạ, may mà em hợp k bị mọc mụn, em uống mật ong buổi sáng thôi, ăn uống như bình thường, vì trước đến giờ em cũng chỉ ăn có bát cơm thôi, buổi tối em ăn ít lắm, k ăn no đâu vì ăn no bị béo bụng lắm hì hì
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cố lên bạn ơi. Mình thì không pha mật ong với gì hết. Lúc nào đói hay cảm thấy mệt là ăn 1 muỗng mật ong thôi. Trong quá trình đó thì không ăn gì cả. Cũng xuống được vài kg
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mật ong giảm kg đc sao ạ. uống liều lượg như nào là vừa hả các chị

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kim_Anh_96
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái này có dùng được cho phụ nữ sau sinh không mọi n nhỉ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mật ong và chanh pha nước rất tốt cho sức khỏe. Nhưng cần phải pha với tỷ lệ rất phù hợp.
    1l nước thì khoảng 2-3 quả chanh và 2 thìa cà phê mật ong thôi. Mật ong cho nhiều quá sẽ cho tác dụng ngược lại mong muốn giảm cân của bạn đó.
    Chính mình cũng đã làm chuột bạch một thời gian rồi!
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi12chi Xem bài viết
    mật ong và chanh pha nước rất tốt cho sức khỏe. Nhưng cần phải pha với tỷ lệ rất phù hợp.
    1l nước thì khoảng 2-3 quả chanh và 2 thìa cà phê mật ong thôi. Mật ong cho nhiều quá sẽ cho tác dụng ngược lại mong muốn giảm cân của bạn đó.
    Chính mình cũng đã làm chuột bạch một thời gian rồi!
    uống vào buổi nào bạn.trc hay sau khi ăn hay sao ạ