Nhật ký 3 ngày sau phun môi tè le 😓 mẹ nào từng bị cho em ít kinh nghiệm huhu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.79K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E ko hề có sự định phun xăm môi, e đi chăm sóc da ở spa đó rồi họ bảo môi e thâm quá, làm môi đi cho tươi tắn. Vì một phút nhẹ lòng e đã dấn thân giờ hối hận quá hic

Trước phun môi e thế này. Môi e khá dày, môi trên bị thâm hết, môi dưới bị thâm viền môi. E nghĩ do cơ địa e nên môi mói thâm nhiều như vậy, nhìn khá nhợt nhạt và tái. Da e cũng ngâm ngâm nữa nên nhìn ngớm hahakCx1grA8JBaY-9MOzRc0U8PMFwli0I9aJSNPkyOBE5U9pwRLfYbxixnLu3O_khPhWfhZsyRiM4KMEtZV3sJdp42hPyQHdA

Chỗ spa e làm cũng ko phải spa nhỏ, e xin giấu tên nhưng đó là một spa khá đông khách ở trung tâm tphcm. E chưa tìm hiểu kỹ về phun xăm môi nhưng từng thấy hình nhiều khách ở đây post trên fb, làm xong thấy khá tự nhiên lên màu vừa phải chứ ko quá lố. Chị chủ spa tư vấn cho e làm phun môi tế bào gốc. Thấy chị nhiệt tình lại đáng tin cậy nên e chi tiền làm luôn.

Trước khi phun e đc ủ tê như vầy. Dù có ủ tê nhưng khi làm cũng khá là đau í, nhất là sức thêm thuốc tê có mót lắm còn đau hơn lúc đầu, đc một lúc thì dịu đi.
    gKBQfSzzhyy1xT9cA8NIVWIq8W3TyBPtrbveKJxuVk5WjmQzIPP_if0QPx9jK1FJm8zGEpcRLADG82QfGliP56kgKK_C

Ngày 1: Môi e sưng vù, mở miệng cũng khó, e ăn uống cẩn thận làm hổng có để nước hay đồ ăn dính lên môi đâu. E vệ sinh nước muối sinh lý. E hổng đánh răng ở dơ lun )))) còn khá buốt và ê ê cả ngày.
    Ngày 2: Vẫn còn sưng và kinh khủng hơn mụn nước bắt đầu xuất hiện trên môi trên.
    Ngày 3: mụn nước đó bị lên mủ vàng, rộp lên mài dày sần sùi cả môi trên và mủ vàng vẫn rỉ trên viền môi trên.
    OMfeqecLO4lpJZSmTpqNnO6M5ft-kr1Jkqk9WC3eFCeFI9q_R5rAWfMN0leLhuyke7SXtlnne5yIxmo1RLoJhM1-mdPwhw

Tối ngày thứ 3 ( nằm phè viết stt này...^^): môi bắt đầu khô lại rồi tuy môi trên vẫn hơi gớm, như phim kinh dị T_T ngày thứ 3 môi đã bớt sưng chỉ còn môi trên sưng nhiều.
    5zg0kS_zCA6brTV_MtgQGk8rmLnW9eGtmK6HkVqli15GobRjx4hfNH7Ck7Y8HPUCTXTJtCGvkKDpQE_qZTrYSZmsUVhnqtI

Trăn trở: e thiết nghĩ mình đã vệ sinh đúng cách, ăn uống kiêng kỹ lắm, né hết mấy cái đồ kiêng kị, uống thuốc đầy đủ, vậy sao môi e vẫn bị nhiễm khuẩn hic??? E ko nghĩ là do kỹ thuật spa quá kém, vì môi dưới e vẫn rất ok, môi dưới đã dần tróc hai mép và ko hề có vấn đề như môi trên. E nhận ra vấn đề là...
    Trước khi phun màu: e được khử thâm khá kỹ, như e nói ở trên là môi e khá thâm nhất là thâm cả môi trên nên được nv của spa khử thâm hai ba lần môi trên í, khiến môi trên e sưng to chù dù như mới bị chọi đá, môi dưới thì chỉ khử thâm sương sương phần viền môi rôi phun màu lun nên nó ko sao. Vậy vấn đề ở đây là chắc do môi trên e bị tổn thương quá nhiều nên mới nhiễm khuẩn phải ko ạ?!
    Đây là đơn thuốc e đang uống:
    - Cephaxilin 500mg: ngày uống 2 viên, mỗi lần 1v
    – Alphachoay: ngày ngậm 6 viên, mỗi lần 2 viên
    – Vitamin C: uống 3 viên, mỗi lần 1v
    Và e còn bôi thêm Acy Clovir vào phần bị mụn nước. E ráng ăn thêm dứa, uống nước cam nước chanh mật ong, ăn trái cây này kia... không biết mất bao lâu mới lành nữa, e lo quá, trùm mặt mấy ngày nay ko dám ra đường, mấy mẹ có ai từng bị hay biết ai bị mà chữa lành thì chia sẻ cho e với huhuhu e tởn 1 lần tới già, mốt ko dám phun xăm gì cả đâu. À mà hai tháng nữa e có lịch đi dặm lại, e sợ bị nữa lắm nên tính thôi ko đi, mà lỡ mất tiền rồi sợ lần đầu màu lên chưa đẹp phải dặm lại lần hai mới ok. Mọi người nghĩ sao? Cho e xin ý kiến với nhé.
    Cảm ơn mn đã đọc. E sẽ cập nhật thêm hình sau nhé...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• tuyet91hp Khách
    • 1 năm
    Ủa e ms đi xăm môi 2th trước. Môi e còn thâm hơn c mà có bị như c đâu. Về vẫn đánh răng rửa mặ dc bt. 5 ng đã bong vẩy mỗi tội chưa lên chuẩn mầu. Ng ta hẹn 3 tháng lên kiem tra nếu ko lên mầu thì xăm lại
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng mới phun được ₫1 tuần,giờ môi còn hơi thâm.có gì bạn cập nhật thêm tình hình nhé
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

m cũng ko biết nữa chắc do cơ địa mình hic chán ghê lun! nay là ngày thứ 4 rồi mà môi trên còn làm mủ nước lớp môi thì phù lên dày cộm. m sợ nhiễm trùng nên ko để nước dính vào nên ko đánh răng chỉ xúc miệng thui.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nay m mới ngày t4 à, môi dưới bong ra rồi ok ko bị gì hết, màu nhạt nhưng đều môi, còn môi trên mình vẫn đang bị lở hic
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E cập nhật tình hình môi mình ngày thứ 4. Môi dưới đã bong, viền môi lên màu đạm hơn trong môi.
    Còn môi trên thì thôi rồi, vẫn vậy haiz! Nhưng đỡ hơn đc 1 chút vì giảm sưng, giảm rộp, rộp dày cũng rớt ra 1 ít. Da bên trong lớp rộp còn mỏng, bị nước, e vẫn uống và đang thoa thuốc. Hy vọng sẽ mau khỏi. Mong mọi người đi phun xăm ko bị tình trạng như môi trên của e. Lo lắng hoang mang lắm lun á hic 😭😭😭BrXWsLjYsubin2uln0d4aesMIvdOnrt59rjaJ0l0sVNp-xp0X-gV9SJ9x4JVSVtHV7-JqSgw-cPbcLskZZz_727tBpyR2IU
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi phun môi mà vậy sao ta. Sợ thiệt. Hóg tiếp. Cảm ơn bạn đã chịu khó chia sẻ.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ngày thứ 5: môi trên đã khô lại và đang dần tróc. Hết sưng ứ mủ rồi nhưng da còn yếu và đang lên da non. Lớp rộp lên hơi dày nhưng đã mềm lại và bớt ghê như mấy ngày đầu. Mình vẫn hạn chế nước và ko để thức ăn dính lên. Rửa bằng nước muối sinh lý sau đó bôi một lớp mỏng Acyclovir con môi dưới mình bôi CS Lab Power Repair thuốc dưỡng môi sau phun.
    Nói chung tình trạng môi còn yếu và hơi ngứa nhẹ vành môi trên. Mình cũng lo lắng và buồn lắm. Chắc do cơ địa mình xấu nên để nhiễm khuẩn. Mong là các bạn không bị như mình. Phun môi ko phải ai cũng bị như vầy đâu, đa phần như môi dưới của mình là ngày thứ 4 bong ra ok rồi màu tuy chưa đẹp nhưng sẽ lên màu dần tuỳ môi nữa nhưng đừng để bị nhiễm trùng môi khổ lắm hic có gì mình cập nhật thêm cho.cJL4k-JNc0IPNbrpDzJ9R-Q8pmMKrdtJ7z3E2tPREabR5YYoKjxcJNc3IK6qJoU84WgGBqfAkgDyYJ3opU4w3bv1gq1F9W0
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Cánh môi dưới tươi, ság, hồg hơn rồi đó. Thôi cố chịu đau để đẹp.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ngày thứ 6:
    Chỉ còn 1 chóp mài giữa môi trên chưa bong, còn cứng là ngứa viền môi trên lắm. Môi dưới thì còn mỏng, nhíu môi sẽ đau nhẹ do lớp da mới chưa lành, màu thì nhẹ đủ bớt thâm thôi. Mà lành môi là mình mừng lắm rồi, cũng chả nghĩ tới dặm lần 2 nữa, mất thời gian nghỉ, kiêng ăn, rồi đi làm đi học cũng phải che mặt, chán dễ sợ. Hơn nữa phun xăm lên mặt nhìn thấy già hẳn, mất tự nhiên... ;(hcUC9T5ltlPjgHyEx3GfsPiNdJncrXd4Y1zGn4mOv9vhnTZegfQmnZEhY6aqvN2ul-vIFrQYfTm-dBPb4pR4GgCTFBmchQ4
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Bạn xăm đột ngột chưa chuẩn bị tinh thần cũg như chưa tìm hiểu các vấn đề sẽ gặp khi xăm môi nên ko thoải mái với màu môi mới. Chờ một thời gian xem sao. Tui thấy màu môi xăm của bạn đẹp. Thắc mắc sao xăm da chỉ cần xăm một lần là ăn luôn, xăm môi thì phải xăm vài lần. Rồi xăm môi màu xăm có vĩnh viễn luôn?
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Bạn xăm đột ngột chưa chuẩn bị tinh thần cũg như chưa tìm hiểu các vấn đề sẽ gặp khi xăm môi nên ko thoải mái với màu môi mới. Chờ một thời gian xem sao. Tui thấy màu môi xăm của bạn đẹp. Thắc mắc sao xăm da chỉ cần xăm một lần là ăn luôn, xăm môi thì phải xăm vài lần. Rồi xăm môi màu xăm có vĩnh viễn luôn?
    Mình nghe nói là ko vĩnh viễn chỉ đc cao lắm là 5 năm vì cái này là phun môi, kim nó đi vào biểu bì nhẹ hơn xăm nên màu mực ko thể vĩnh viễn được phải đi dặm lại những chỗ chưa đều í. Mình đọc trên mạng thấy vậy chứ mình cũng ko rành hi. À nay môi mình lành rồi để mình up hình cho xem nhé hi
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Môi mình ngày thứ 7 nè, đã lành hẳn rồi nha! Chỉ còn ê nhẹ nếu nhíu môi lại với môi lên da non nên hơi yếu. Ăn xong là mình vệ sinh nước muối liền. Màu lên nhẹ nhàng khá đẹp đó nhìn hình này là do da mình xấu đó nên thấy có chỗ đen đen ko đều đúng ko?! Mình nghĩ bạn nào có nước da sáng, môi gốc đều màu chút thì phun môi lên sẽ đẹp lắm đó. Nhìn sơ đôi khi ko biết xăm môi như mấy bà xồn xồn ^^
    Để mình up mấy cái mỹ phẩm mình dùng chăm sóc môi mau lành và bong mài nha.Og9_2-sGq2uzy57GkI9I2eiOr3CvkKU7xES6mz8XyyBZEqIpJFLYYw7ObhLyefbd7rd17kMkFkmls4ZKKJElOCfNP2C0NQ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Kinh nghiệm dưỡng môi sau phun xăm:
    Sau thời gian môi bị lở nhiễm khuẩn đau đớn giờ đây mình đã có thể thở phào nhẹ nhõm ^^*~ mừng hú hồn.
    Mình thường vệ sinh môi qua nước muối sinh lý NATRICLORID 0.9%, dùng tăm bông thấm nhẹ nhàng lên môi cuốn lớp da bong tróc còn sót lại. Sáng và tối mình thoa kích màu môi CSlab POWPER REPAIR trong suốt sệch như thuốc mỡ làm dịu nhẹ da non, cái này chỉ dùng cho vùng da sau phun xăm, phun chân mày cũng dùng đc. Còn bình thường sau khi ăn xong mình lau qua nước muối sinh lý và thoa son gấc MILAGANICS, son này thoa lên ko lấy màu, chỉ 1 lớp nhẹ ko bóng, khá êm môi, mình dùng để chống môi thâm lại và dữ ẩm cho môi. Ngoài ra mình dùng phối hợp son dưỡng ROHTO Mentholatum Medicated LIP STICK, cái này mình mua bên Nhật nên rẻ chỉ mười mấy ngàn thôi, dùng cực thích, êm ru, có menthol nên rất the mát, ko màu-ko bóng-ko thấy khó chịu, nó chống nứt nẻ môi cực tốt...N8YuH9FDTOlzQ2pGoLgZ-dY0TS3Bro5BgoapXikPZYixrwuD0K_DXLCzKkwNgkD7s2w_VOnT_YUqFYdkfw976bVFv4YGJ1w
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Thật lòg là tui thấy màu môi xăm của bạn đẹp, ko phí côg làm.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Thật lòg là tui thấy màu môi xăm của bạn đẹp, ko phí côg làm.
    Tuy chưa lên màu đậm nhưng m cũng thích màu này lắm như môi tự nhiên í, ko bị quá lố, do da m ngâm đen mà màu đậm quá nhìn già nên như giờ là mừng rồi hi.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sau 8 ngày m thấy môi đã khá ổn hihi, trong lòng môi còn hơi trắng hay do viền môi mình thâm haha nói chung g nhẹ nhàng hết lo lắng rùi hihivKgojTPNTpxHPf7r0bvdDBVYeJZE7pPNke-u6GEYGnRnUQVi_mj_HZ62u6hipA89wvCu2naJfB2GAHXyxYAf0Jfs-klGtA
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Bữa nay lên màu đều nhìn dễ thươg rồi.