Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mùa hè sắp tới rồi , tìm hiểu về kem chống nắng body

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.04K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1,669 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

hix ai theo dõi top tắm trắng chắc cũng biết Mèo tắm trắng rồi, mà cái tắm trắng đó nó bắt nắng ghê rợn Mèo đang muốn tìm loại kem chống nắng nào chỉ số chống nắng cao nhất để dành cho body ko kiểu này tốn công tắm táp chắc đập đầu vào gối tự tử quá , Mẹ nào biết loại nào tốt chỉ Mèo với nhé , cần gấp lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Neutrogena thui chị ạh :Laughing:
    h này mà hè gì, chị lười mà lo xa thật :Clown:
    • Aza
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 278 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Nếu chỉ đơn giản là SPF cao nhất thì chắc vẫn là Neutrogena SPF 100 nàng ạ, mặc dù mình nhớ là cũng có nhiều tranh cãi là nó có thực sự cần thiết và hiệu quả so sánh với những cái khác ko. Nhưng j thì j Neu vẫn đc cái phổ biến ngon bổ rẻ, mình thì dùng loại 85 thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkis Xem bài viết
    Mình cũng dùng loại này chỉ số chống nắng là SPF 70, dùng cho cả mặt và body được luôn. Thích cái là bôi cái này không bị nhờn tẹo nào thấm vào da nhanh và giá cũng vừa vừa.
    • 1,669 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

ùi mí hôm nay hà nội nắng nắng , mặc váy dơ chân giò với 2 cái bàn tay ra bắt nắng lun nên sợ lém , các mợ thương mèo thì thương cho trót cho Mèo biết giá tiền 1 hũ Neu spf 100 giá bao nhiêu và có bao ml , à Mèo ở Hà nội , biết thì chỉ Mèo chỗ mua lun nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng muốn biết kem chống nắng Neu có hiệu quả và có gây kích ứng không? Xưa nay mình vẫn xài Shiseido cho body cũng hơi bị hao. Nhưng mà hiệu quả chống nắng thì thấy rõ.
    • 1,669 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

ùi mẹ nào biết giải đáp dùm Mèo với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo Lười123 Xem bài viết
    ùi mẹ nào biết giải đáp dùm Mèo với
    Bạn qua bên MR or LCM order chứ mua sẵn ở HN thì mình ko biết chỗ và sợ cũng ko đảm bảo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

ùi mí hôm nay hà nội nắng nắng , mặc váy dơ chân giò với 2 cái bàn tay ra bắt nắng lun nên sợ lém , các mợ thương mèo thì thương cho trót cho Mèo biết giá tiền 1 hũ Neu spf 100 giá bao nhiêu và có bao ml , à Mèo ở Hà nội , biết thì chỉ Mèo chỗ mua lun nhá
    search trên mua rẻ đi chị, e đang dùng 45SPF hay 50 SPF j thui, nhưng ok lắm! trộm vía e
    năm trước e mua là 240k đấy ạh. hnhư SPF càng cao thì já chat hơn, nhưng so với tác dụng thì chẳng đáng là bao, theo e nhớ thì 85 SPF là 320k, hem nhớ ở cửa hàng ol nào nữa, chị chịu khó tìm nhé :Battin ey:
    • 1,669 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

search trên mua rẻ đi chị, e đang dùng 45SPF hay 50 SPF j thui, nhưng ok lắm! trộm vía e
    năm trước e mua là 240k đấy ạh. hnhư SPF càng cao thì já chat hơn, nhưng so với tác dụng thì chẳng đáng là bao, theo e nhớ thì 85 SPF là 320k, hem nhớ ở cửa hàng ol nào nữa, chị chịu khó tìm nhé :Battin ey:
    mình kiếm trên mạng rùi ko thấy ai bán cái kem chống nắng này , bạn mua ở đâu chỉ mình với hị hị tìm mò mẫm khổ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình kiếm trên mạng rùi ko thấy ai bán cái kem chống nắng này , bạn mua ở đâu chỉ mình với hị hị tìm mò mẫm khổ quá
    Thấy mẹ nó sốt ruột về vụ kem này quá nên tớ chen ngang phát nhá^^

Mẹ nó qua bên LCM nhờ chị có nick là HAAN95 order giúp là oki thui, nhanh và bảo đảm lắm.

Hình thù của em kem như thế này (mẹ nó nhớ chọn loại Ultra Sheer Dry-Touch như hình ấy để bôi ko bị dính, nhờn nha).

women's Neutrogena Ultra Sheer® Dry-Touch Sunblock SPF 100+ with Helioplex® - Neutrogena
    1208290
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang tìm hiểu để mua trên mạng thì thấy trang này có bán này các mẹ: Kem Ch�?ng N??ng Neutrogena
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bissin Xem bài viết
    Mèo ơi chị đã tắm trắng rồi thì dùng của shisheido la hợp lý nhất. Spf50 + và thành phần dưỡng nhiều. Neu chỉ số quá cao và hiệu quả thì mọi người comment " cũng được" nhiều hơn "good"
    KCN cua SSD e thấy vô thưởng vô fạt chị ạh! ai đông tiền thì cứ dùng thử e dùng rùi, đang vứt nó lăn lóc ở nhà kìa, vì thấy chảng khả wan là mấy!
    neu chỉ số cao àh? tại chị mua chỉ số cao wá đó thui, cao hay thấp j chẳng fải bôi lại sau 2h?! e chỉ mua 45
    • 1,669 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

hix chưa hỏi đc chỗ nào bán rầu quá , tầm này bận đi liên tục ngoài đường thế này thì tiêu tan hết làn da iu quí của Mèo huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hix chưa hỏi đc chỗ nào bán rầu quá , tầm này bận đi liên tục ngoài đường thế này thì tiêu tan hết làn da iu quí của Mèo huhu
    chị hỏi chị hạnh meoheooo bên mua rẻ thử xem, nick của chị ý là imahaw.
    hoặc chị hoangnhana9_cvl cũng mua rẻ lun ạh
    • 1,669 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

thế theo bkis dùng loại SPF bao nhiêu là đc nhỉ
    • X_U
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,101 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Em nói cách này, các mẹ đừng ném đá em bảo em nói nhảm. Nhưng thực sự nó rất hiệu quả về mặt lâu dài. Buổi tối trước khi đi ngủ và buổi sáng trước khi đi làm các mẹ chịu khó tắm qua rồi thoa lên người 1 ít dầu olive hoặc dầu dừa nguyên chất. Vừa để giữ ẩm, vừa là 1 lớp màng mỏng bảo vệ da. Về lâu dài da được cung cấp dưỡng chất sẽ khỏe hơn từ bên trong. Em kiên trì dùng món này từ thời sinh viên, da người rất rất okie. Nó có khả năng tự điều tiết. Sau khi đi nắng về nếu có điều kiện các mẹ lấy trái cây, món gì trong tủ lạnh có là được: dưa hấu, nha đam, chuối trộn sữa, hay sữa tươi, đậu nành...tắm qua để dịu mát làn da và lấy đi bụi bẩn. Bảo đảm sảng khoái và mịn màng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 437 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi X_U Xem bài viết
    Em nói cách này, các mẹ đừng ném đá em bảo em nói nhảm. Nhưng thực sự nó rất hiệu quả về mặt lâu dài. Buổi tối trước khi đi ngủ và buổi sáng trước khi đi làm các mẹ chịu khó tắm qua rồi thoa lên người 1 ít dầu olive hoặc dầu dừa nguyên chất. Vừa để giữ ẩm, vừa là 1 lớp màng mỏng bảo vệ da. Về lâu dài da được cung cấp dưỡng chất sẽ khỏe hơn từ bên trong. Em kiên trì dùng món này từ thời sinh viên, da người rất rất okie. Nó có khả năng tự điều tiết. Sau khi đi nắng về nếu có điều kiện các mẹ lấy trái cây, món gì trong tủ lạnh có là được: dưa hấu, nha đam, chuối trộn sữa, hay sữa tươi, đậu nành...tắm qua để dịu mát làn da và lấy đi bụi bẩn. Bảo đảm sảng khoái và mịn màng.
    Cách của bạn cũng hay thật nhưng mà mất nhiều công sức quá, sợ nhiều mẹ theo không nổi . Mình thấy dùng kem chống nắng body SSD Anessa hoặc giờ có dòng Allie mới ra của Kanebo, chỉ số chống nắng 50spf nhưng được cái là thoa vào như nước, thấm nhanh vào da mà không hề rít. Vậy là ok rồi.
    Dùng kem chống nắng chỉ số cao cũng tốt vì bảo vệ da được lâu hơn, nhưng không khéo da ai dùng không quen thì rất dễ bị nổi mụn. Nên chọn loại nào, mấy mẹ nên mua minisize dùng trước, rồi sau đó dùng full size luôn thì chắc ăn hơn. Mỗi người phải tự làm chuột bạch để tìm kiếm sản phẩm thích hợp cho mình thôi.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 572 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình thấy ở số 6 Khâm Thiên có bán đấy Mèo ơi, đáy là CH Internet, Mèo cứ hỏi cô Hương nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 859 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

^
    em cũng thắc mắc cái này. Thấy Neu có dạng xịt mà em ko rõ dùng kiểu gì? Có ai dùng rồi chỉ em với ạ ^^
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4