Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mọi người cho em hỏi về quần áo Hàn Quốc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chào các mẹ, do là nhà em có người đi Hàn muốn mua đồ quần áo về cho em mà không biết size thế nào???
    Em có đi vài siêu thị,đến parkson rùi mà không thấy bán hàng quần áo Hàn nên em muốn hỏi mọi người ai biết ở đâu bán hàng quần áo Hàn, bảo em với ạ.Em ở hà nội.
    Mà đừng bảo em là xem qua các cửa hàng bán online, em k rành về cái đó lắm ạ:Worried:
    Cảm ơn các mẹ trước:Rose:
    NO pain No gain

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 1,020 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 172646001 Xem bài viết
    Chào các mẹ, do là nhà em có người đi Hàn muốn mua đồ quần áo về cho em mà không biết size thế nào???
    Em có đi vài siêu thị,đến parkson rùi mà không thấy bán hàng quần áo Hàn nên em muốn hỏi mọi người ai biết ở đâu bán hàng quần áo Hàn, bảo em với ạ.Em ở hà nội.
    Mà đừng bảo em là xem qua các cửa hàng bán online, em k rành về cái đó lắm ạ:Worried:
    Cảm ơn các mẹ trước:Rose:
    Nếu không nhầm thì 80-XS, 85-S, 90-M, 95-L, 100-XL, 105-XXL.
    Mình 54kg thường mặc size 100.
    Hy vọng giúp được cho bạn.:Smiling:
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Các mẹ ui trả lời gấp em với nhé, để đến tối em đi lần mò tìm :Smiling:
    Ah còn về mĩ phẩm thì nhãn hiệu nào của hàn là tốt ah,em muốn mua son môi, son bóng, phấn nền ,mascara , kem dưỡng da mặt, dưỡng toàn thân...
    Hì hì em hỏi hơi nhiều, mong các mẹ thông cảm tại em gà mờ quá ạ:Sick:
    NO pain No gain
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Hihi cảm ơn mẹ bean , thế k có chiều cao ah mẹ, em chắc size 105:Smiling:. Mà size 105 là to nhất rồi ah mẹ???
    Chán thạt em đi mỏi chân mấy cái siêu thị, rùi parkson rùi mà hông có thấy hàng hàn quốc , hay là vincom ???
    Các mẹ ai biết giúp em nhé
    NO pain No gain
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Hihi cảm ơn mẹ bean , thế k có chiều cao ah mẹ, em chắc size 105:Smiling:. Mà size 105 là to nhất rồi ah mẹ???
    Chán thạt em đi mỏi chân mấy cái siêu thị, rùi parkson rùi mà hông có thấy hàng hàn quốc , hay là vincom ???
    Các mẹ ai biết giúp em nhé
    Chị không rành mấy shop online nhưng chị chỉ cần vào 1 bạn bán hàng ví dụ như bienxanh87, yuki gì đó bên lamchame hoặc muare ấy ạ, chị pm hoặc và yahoo chat với các bạn ấy hỏi chị cao thế này, nặng thế này, số đo 3 vòng mua size nào cho quần, áo, váy là được tư vấn ngay.
    Như thế chị hỏi được cỡ vừa với mình nhất đấy vì các bạn ấy bán quen rồi, mà tư vấn khách hàng thì không tiếc đâu chị! Tội gì!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 415 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Các mẹ ui trả lời gấp em với nhé, để đến tối em đi lần mò tìm :Smiling:
    Ah còn về mĩ phẩm thì nhãn hiệu nào của hàn là tốt ah,em muốn mua son môi, son bóng, phấn nền ,mascara , kem dưỡng da mặt, dưỡng toàn thân...
    Hì hì em hỏi hơi nhiều, mong các mẹ thông cảm tại em gà mờ quá ạ:Sick:
    Bây h hot bên HQ thì có mỹ phẩm OHui - Whoo mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ohiu bên đó đâu có Hot đâu mẹ nó. Chỉ hot ở VN. Tin mình đi vì mình đã từng sống ở HQ và vẫn sang đó thường xuyên mà.
    Còn quần áo thì:
    Size 44 ~S, 55~M. 66~L, 77~XL
    Em yêu anh hơn lời em nói:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đồ Hàn bạn nên mua hàng của Hãng, bạn mua những loại đồ gì tớ sẽ chỉ ra một số hãng
    Em yêu anh hơn lời em nói:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình giúp em:Kiss::Rose:
    Sao có mẹ bảo 77~ XL ,có mẹ lại bảo 100~XL :Sad: hic hic em k bít đường nào mà lần đây ạ, mà mẹ nào biết nick yahoo của bạn nào tư vấn bán đồ Hàn quốc cho em với ạ., em ít lượn ở đó nên k bit chi mô
    HIHI em muốn mua đồ mĩ phẩm như: son môi, son bóng, kem dưỡng da mặt và toàn thân, mascara, phấn nền, phấn phủ
    Còn quần áo em muốn mua kiểu aó len dài lút mông khoác ngoài đó ạ, váy dạng xếp lớp, áo thun, áo khoác
    Mẹ tư vấn nhãn hiệu cho em với nhé, nhất là mĩ phẩm í ạ
    Thanks các mẹ nhiều nhiều:Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc:
    Các mẹ trả lời em gấp với ạ, k là họ hàng e sắp về rùi:Sad:
    NO pain No gain
    • 1,342 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 15.2 Xem bài viết
    Ohiu bên đó đâu có Hot đâu mẹ nó. Chỉ hot ở VN. Tin mình đi vì mình đã từng sống ở HQ và vẫn sang đó thường xuyên mà.
    Còn quần áo thì:
    Size 44 ~S, 55~M. 66~L, 77~XL
    HQ dùng size như trên đấy bạn ạ. Mua những đồ như bạn yêu cầu thì rất dễ mua ở HQ.
    Mỹ phẩm thì rất nhiều hãng.
    Bình dân: the face shop, the skin food, nature republic ...
    Trung bình: Laneige, ohui (rất hợp với người VN)
    Cao cấp: whoo
    (rất nhiều hãng khác nữa nhưng mình không nhớ được)

Bạn cũng có thể nhờ mua mỹ phẩm của các hãng nổi tiếng thế giới ở duty free shops ở san bay Incheon cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 704 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình giúp em:Kiss::Rose:
    Sao có mẹ bảo 77~ XL ,có mẹ lại bảo 100~XL :Sad: hic hic em k bít đường nào mà lần đây ạ, mà mẹ nào biết nick yahoo của bạn nào tư vấn bán đồ Hàn quốc cho em với ạ., em ít lượn ở đó nên k bit chi mô
    HIHI em muốn mua đồ mĩ phẩm như: son môi, son bóng, kem dưỡng da mặt và toàn thân, mascara, phấn nền, phấn phủ
    Còn quần áo em muốn mua kiểu aó len dài lút mông khoác ngoài đó ạ, váy dạng xếp lớp, áo thun, áo khoác
    Mẹ tư vấn nhãn hiệu cho em với nhé, nhất là mĩ phẩm í ạ
    Thanks các mẹ nhiều nhiều:Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc:
    Các mẹ trả lời em gấp với ạ, k là họ hàng e sắp về rùi:Sad:
    Em thì ko rành lắm vì mỹ phẩm, nhưng cũng mạnh dạn tư vấn nhé, ko biết mẹ nó định dùng loại bao nhiu xiền, như em ý, em ít xiền nên chỉ dùng thế này này
    Loại dưỡng da thì mua loại tốt ví dụ như Corean, Misha.. vài hãng nữa của Hàn nhưng em ko nhớ tên, dùng dưỡng thì tốt vô cùng, giá cũng khá đắt, em dùng tầm trung trung thôi, như skin food giá cũng ko cao, nhưng dùng cũng được
    Còn các phần về make up thì em dùng hãng dành cho tuổi teen ý, nhiều mầu, kiểu trẻ trung, giá rẻ tha hồ thay đổi như TonyMoly, the face shop, nhiều hãng khác nữa, mẹ thử tham khảo xem sao:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Họ hàng nhà em bảo là chỉ thấy size là 80, 85, 90, 95, 100, 105 ah. Thế thì sẽ tương đương với các size nào, mà size đó là chuẩn theo kiểu q áo ở ninomax ,blue hay hàng vnxk ah các mẹ:Sad:? Mẹ nào biết các size đó tương đương với chiều cao và cân nặng thế nào k ?
    Em thấy có loại nó ghi free size tức là sao a?
    Khổ quá, lần đầu em đc mua q áo kiểu này, người em thuộc dạng to béo rồi nên mua qao' rất khó, toàn mình fai tự đi mua , rùi thử may ra còn đẹp chút:Smiling:
    Thanks các mẹ nhiều:Kiss::Rose:
    NO pain No gain
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ĐẤY LÀ SIZE CỦA QUẦN. hÔM MÌNH MUA ĐỒ LÓT HÀN THẤY EM ẤY TƯ VẦN THẾ. ÁO LÓT CŨNG TÍNH SIZE KIỂU DÓ. CÒN ÁO KHOÁC HAY ÁO SƠ MI, ÁO PHÔNG THÌ TÍNH SIZE TỪ 44-77
    Quốc Huy là hoàng tử đẹp trai:LoveStruc:
    Quốc Huy đẹp trai nhất nhà :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 415 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thông thường áo váy nó sẽ là 55(S), 66(M), 77(L)
    Ngoài ra khi đặt đồ thì nó còn tùy theo vào dáng của đồ bạn mua. Có cái size S to đùng. Có cái thì rất chuẩn.
    Vì vậy khi mua đồ bạn nên gửi các size căn bản cho người mà bạn định oder:
    VD: chiều cao, cân nặng, số đo 3 vòng và vai. Như vậy thì họ sẽ chọn zize cho bạn.
    Ngoài ra chi tiết hơn thì bạn nói qua về sở thích và phong cách của mình thì sẽ chọn được đồ ưng ý ngay thôi.

Mỹ phẩm:
    Coreana không phải là MP trung bình rồi mà nó là cao cấp.
    Whoo dành cho làn da nào muốn chống lão hóa chảy sệ. Tuy nhiên whoo có dòng trắng da dùng được cho các bạn trẻ.
    Ohui dưỡng da căn bản thôi. Không được gọi là tốt lắm( trừ Ohui The Firs: vì dòng này là dòng cao cấp phục hồi dùng thì khỏi chê giá thì ngất ngây luôn. Sản phẩm max nhất ở VN bán là 19tr một cặp đấy)
    The Face shop, Skin food là 2 dòng bình dân mà nghe nói chất lượng cũng tốt. Tuy nhiên về phần đặc trị thì chắc là ko ổn.
    Mua ở sân bay có một dòng oki lắm đấy là SKII. Híc cái này dùng thích rã man nhưng giá thì ko kém phấn đắt đỏ. Tuy nhiên thì cố vẫn mua được mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiêt tình tư vấn cho em:Rose::Rose::Rose:
    Hì hì bjo em mới bit là có size áo , quần riêng như các mẹ đã nói. Qua các mẹ thì em cũng bit ít chút về mĩ phẩm rùi. Các mẹ nhiệt tình giúp đỡ em,em cảm động quá. hihi tại cũng it vào box này em tưởng em hỏi k ai thèm trả nhời cho em thì chết:Smiling:
    NO pain No gain
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn tiếp cho em về mĩ phẩm với nhé. Em sẽ dự định là mua loại Skin food or Face shoop, tại giá bình dân mà lại khá tốt ,em có nghe các mẹ bảo Ohui nhưng loại đắt hẳn mới tốt còn ở giá tầm vừa phải thì lại k tốt lắm
    Vấn đề là em vào trang web của 2 cái này thì loạn hết cả mắt lên:Silly:, ví dụ như em tìm mua mascara thì có đến cả chục loại mascara cùng hãng ,cùng màu, k bít sự khác biệt . Mẹ nào đã dùng một trong 2 loại này mà thấy tốt thì ghi tên cho em với nhé
    Em muốn mua: kem dưỡng da mặt, dưỡng thể
    son môi, son bóng màu hồng và da cam
    mascara, kẻ chì
    nước hoa
    phấn nền, phấn phủ
    Em hỏi hơi nhiều, các mẹ thông cảm hen, tại em mới ra trường, cũng mới bđ tập tọe để trang điểm nên k bít nhìu:Smiling:
    Thanks các mẹ nhiều lắm:Rose::LoveStruc:
    NO pain No gain
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn có thể gọi điện cho mình theo số điện thoại này nhé: 096 474 66 55. Mình có hàng xách tay Hàn Quốc và nhận order. Bây giờ hàng có sẵn thì không nhiều đâu bạn. Bạn có thể yên tâm về sản phẩm nhé. Mình cam kết 100%