TIN TÀI TRỢ.

Mẹo hay để có gót chân hồng hào, mềm mại như lụa

• 2.99K Lượt chia sẻ
  • 55.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 261 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Em hơi thấp nên thường phải mang giày cao. Mang riết đâm thích luôn nên từ hồi đi làm tới giờ trong nhà toàn cao gót. Mà thích thoải mái nên toàn đi loại hở mũi hở gót thôi. Mỗi tội chân em không biết do cơ địa hay sao nhưng cứ hễ trời đổi một tí là gót chân cứ nứt ra thấy ghê . Nhìn mất thẩm mỹ dễ sợ luôn . Mình mang giày mà phải thêm đôi vớ nhìn khó chịu chết được í.

Lúc đầu em mua thuốc về uống, không ok nên đổi sang vaseline, mỡ trăn… đủ cả, thử cả cái mẹo bôi dưỡng môi cho chân rồi mà cũng không hết. May sao tìm được phương pháp này. Lúc đầu em không tin lắm vì thấy làm sao mà dễ ợt, mình xài hàng tốt còn không ra sao, bài đơn giản thế này chắc không xong đâu. Cơ mà xài xong thấy ổn nhất. Vui lắm nên lên đây chia sẻ với các chị thích diện cao gót như em nè .

Nguyên liệu:
    3 muỗng baking soda (Cái này dễ kiếm cực kỳ, các chị cứ đi nhà thuốc hay mấy tiệm bán nguyên liệu làm bánh mà hỏi)
    4-5 lít nước ấm

Đổ baking soda vào thau nước ấm, chị nào muốn sạch chân thì thêm tí muối, muốn thư giãn thông máu thì cho thêm túi trà hoa cúc. Ngâm khoảng 15 phút rồi dùng đá bọt (siêu thị nào cũng có) chà chà phần gót chân.
    Xong lau khô, chị nào có kem dưỡng thì thoa vô, không có cũng không sao . Nhớ là đi ngủ nhớ mang vớ nha.
    Làm mỗi ngày 1 lần, hết 7 ngày thì dừng 7 ngày. Làm hết 3 tuần thì ổn.

gotchan

Gót chân của em giờ đẹp lại rồi nha, mang giày cao gót khỏi nhìn trước ngó sau nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 657 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

làm ngay thôi. Chân mình dạo này nẻ quá rồi.
    0_tgwtt1223345666777888
    • 16,165 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Mình dùng gót sen cũng thấy đỡ ghê
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 6,258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cái mùa này thì gót chân thôi rồi, khỏi phải nói.
    npk12345

Never Give Up!
    • 146 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái ni cũng hữu ích nì, giày cao gót mẹ nào chả mang