TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào muốn xoá xăm lông mày xin mời vào đây

• 2 Lượt chia sẻ
  • 55K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đến thời điểm hiện tại mình đã xoá xăm lông mày thành công.Mình muốn chia sẻ với mọi người quá trình và kinh nghiệm của mình để mọi người có thể chọn lựa phương pháp phù hợp.

Mình xăm lông mày năm 20 tuổi,do lông mày của mình ngắn và thấp,mọc không theo hàng lối nào cả,nên mẹ dắt mình đi xăm lông mày.Cùng phải đấu tranh tư tưởng dữ lắm đấy,vì sợ xăm không phù hợp với gương mặt mình.

Mẹ dắt mình vào 1 thẩm mỹ viện ,người ta vẽ đường nét xong rồi thêu.Tại chỗ không thấy gì,nhưng về nhà thì thấy đường nét hơi mảnh,gương mặt mình thì tròn nên không thích lắm.Nên đợi đến khi lớp mục lột ra,mình đi xăm lần 2.Và khổ ải của mình bắt đầu từ đây.

Lúc vẽ là 1 chuyện,nhưng khi xăm,không biết tâm trạng của chị đó thế nào mà xăm cho mình bên thấp bên cao,nhìn gần sẽ thấy rất rõ,mình hỏi thì chị nói tại lông mày mình 2 bên không đều.Mình tức anh ách nhưng sợ không dám sửa nhiều,sợ càng lúc càng ghê.

Mình cứ để thế đến năm 25 tuổi mới nghĩ đến xoá xăm.

Lần 1: xoá bằng tia Laser,nghĩ ko đau lắm,nhưng khi thực hiện,mình chỉ muốn khóc thét .2 bên chân mày bị cày nát,loang lổ,chảy nước vàng,bỏng rát.Về nhà,không được để nước dính vết thương,phải để vết thương hở để mau lành.Ban ngày đi làm min2nh lấy băng keo cá nhân băng 2 bên,nhìn như quái vật,nhưng quyết tâm mình lớn nên mặc kệ.

Khoảng 10 ngày sau vết thương lành.Mực xăm của mình còn 50% so với ban đầu.Mình mất 1 tr,bao đến bao giờ xoá hết thì thoi,nhưng mình đau quá,không đi nổi lần 2.

Lần 2: 3 năm sau,mình vẩn muốn xoá xăm,vô tình lên mạng thì thấy có tia laser YAG xoá không gây đau,không có vết thương,mình mừng lắm.Và quyết định đi xoá ở bệnh viện da liễu TPHCM.

Lúc thăm khám,mình chỉ muốn xoá 1 nửa lông mày chỗ không mọc lông,do nghĩ không biết hiệu quả như thế nào,chỉ xoá đi 1 nửa đó là mình vui lắm rồi,1 nửa còn lại có lông mày che nên cũng ổn.Người ta lấy mình 750k cho xoá xăm 1 nửa.

Khi xoá,mình sẽ được bôi thuốc tê tại chỗ trong nửa tiếng,rồi lại được gây tê bằng khí nito lạnh,rồi bác sĩ mới thực hiện.Cảm giác như kiến cắn,mình vừa thở sâu 1 hơi thì đã xong .Nhưng khi soi gương,mình và bác sĩ thấy không ổn,vì chỗ không xoá đậm hơn chỗ xoá rất nhiều.Mặc dù 8 năm qua mình không xăm thêm lần nào,vết xăm đã mờ đi rất nhiều.Vậy là mình lại leo lên bàn,bác sĩ tiếp tục xoá,và mình được free nhé,tận 750k nhé.Chỗ vết xoá không bị thương ,chỉ hơi đỏ,và có 1 lớp biểu bì bị tróc ra,lông mày tại chỗ xoá sẽ bị giòn,trắng xoá và rụng .khoảng 1 tuần sau sẽ lộ lớp màu thực sau xoá.Nhưng lông mày rất chậm mọc lại,khoảng 1 tháng mà mình chỉ thấy hơi nhú lên thoi.

Lần xoá này mình đã xoá được 75% so với màu ban đầu.Bác sĩ hẹn 1 tháng sau tái khám.

Lần 3:Mình tiếp tục xoá sau 1 tháng,khi nhìn giá chỉ có 750k,nhân viên cứ mắt tròn mắt dẹt,kiểm tra lên xuống mấy lần,rồi mới thu tiền của mình,vì giá xoá tới 1500k nhé.Các bước vẫn như cũ.lần này vết xăm đã hầu như không nhìn thấy.Mùng lắm vì sau bao năm đã xoá xăm rồi.

P/S:các mẹ có thể học mẹo của mình,biết đâu sẽ tiết kiệm được ít tiền.

MÌnh thành thực khuyên các mẹ không nên xăm,chịu khó vẽ tay.Vì xăm 1 tgian,mình thấy ai cũng xăm lại.

Mình xăm lông mày ban đầu 250k,nhưng chịu biết bao đau đớn và số tiền đắt gấp mấy lần mới xoá đi được.
    Đá thạch anh thiên nhiên 100%giá rẻ bất ngờ 0932 668 388 Vân
    https://s1237.photobucket.com/albums/...%2Fnhocdieu%2F
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn ơi , mình xóa đc 2 lần rùi thành màu hồng kiểu như da non ý , ko biết là xóa nữa có hết ko hay nó cứ hồng như thế thì chết ! bạn cho mình ít kinh nghiệm với , của bạn xóa có lúc nào bị như thế ko ?
    • 74 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình cũng lăn tăn vụ này đây.gần 3 năm rồi.cũng tìm hiểu 1 số thông tin ở thẩm mỹ viện và 1 số bài viết nói về việc xoá lông mày ở bệnh viện da liễu.hôm nay đọc bài của bạn.mình cảm tháy tin tin hơn đe xoá lông mày ở bv da liễu.
    thân ái.!
    thức đêm mới biết đêm dài,thất tình mới biết tình dài hơn đêm..!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 82 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết hữu ích của mẹ bettskids
    • 970 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

thông tin hữu ích. cảm ơn bạn !
    • 88 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

em là boy nhưng thấy tiêu đề có vẻ đồng cảm với một nỗi đau khổ xưa cũ của mẹ em nên vào góp chút ý kiến
    mẹ em cũng hơn 40 thôi ngày xưa đi xăm sau một thời gian lông mày biến thành màu xanh lè =)) em nhìn mà còn thấy sợ ^^
    xong mẹ em sửa thì hình như "mốt" đã thay đổi , chân mày cao hơn nên mẹ em phải xóa cái đuôi lông mày cũ đi =.=
    lần nào mẹ đi làm đẹp em cũng phải đưa đi chờ hàng tiếng nên khá nhớ rõ =))
    lúc đầu xóa bằng mực màu da trông giả tạo vô cùng

mới năm ngoái mẹ em đi xăm lại thì người ta mách ở bệnh viện đa khoa Trí Đức có công nghệ hút xăm gì ấy =)) người ta mua máy bạc tỷ

thế là em đưa mẹ đi và kết quả mỹ mãn bảo hành trọn đời =)) lúc mới hút xong còn thấy từng lỗ chân lông ở chỗ đấy rớm máu và mực đã bay hết =))
    hi chút kinh nhiệm của má em có thể giúp mọi người
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 871 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đã xóa bẳng lazer 1 lần , nó cũng đau, k bôi thuốc tê nhưng vẫn gồng chịu được , kết quả là xóa hết 80% ( 1 triệu ) k có thẹo , lông mọc bình thường , nói chung rất hài lòng , mình xóa tại 1 chỗ bên quận 4 , mà giờ đóng cửa 3 năm rồi
    khuyên thực lòng là các mẹ đừng xăm , trông già và cứng , chịu khó vẽ nhìn nhẹ nhàng duyên dáng tự nhiên hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé. Mình phải đi xóa ngay mới được

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Định đi xăm mà nghe chủ top chia sẻ thấy sợ quá, kiểu này thà để xấu còn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng vật lên vật xuống vì vụ xăm xiếc này. Có đợt còn chả dám đi gặp ai, bạn bè rủ đi chơi ko dám đi. Nói chung là sống ẩn dật, mãi sau 1 tgian dài làm quen + đấu tranh tinh thần ms dám ló mặt vs cái xăm này.
    Về sau nghe tham khảo mình đi xoá xăm laser ở 1 TMV chỗ yên phụ, xoá 3 lần thì hết sạch. Mỗi lần hết hơn củ. Giờ thì lông mày mọc lại y như cũ rồi. Đúng là hú hồn cho cái sự dại. Giờ thì tởn xăm trổ đến già :-ss
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi lúc xoá về của bạn có bị đỏ lên ko? Mình xoá 3 tuần rồi. Vết thương cũng lành. Mà chân mày cứ đỏ cả lên ko chịu bình thường. Mình xoá TMV Hoài Anh. Hình như cũng là tia Yang í bạn.
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuhaphuong Xem bài viết
    bạn ơi , mình xóa đc 2 lần rùi thành màu hồng kiểu như da non ý , ko biết là xóa nữa có hết ko hay nó cứ hồng như thế thì chết ! bạn cho mình ít kinh nghiệm với , của bạn xóa có lúc nào bị như thế ko ?
    Huhu bạn ơi mình mới xoá đc 3 tuần nó cũng hồng lên vậy nè . 3 tuần rồi sao nó còn chưa lành nữa. Của bạn đã lành chưa? Có về màu da bình thường ko? Chia sẻ giúp mình với mình lo qá. Nhìn như quỷ vậy. Tháng rưỡi nữa là cưới rồi huhu.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix,ko liên quan nhưng mà em muốn xoá xăm tên của bf cũ trên cổ tay, khoảng 2cm x 1cm. em ở Sài Gòn, có ai biết chỗ xoá mà có thể vĩnh viễn bay hết ko? Em sợ nó mờ mờ hoặc thành thẹo trắng, hồng lòi lên cái tên bf thì em chết mất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clue411 Xem bài viết
    Mình cũng vật lên vật xuống vì vụ xăm xiếc này. Có đợt còn chả dám đi gặp ai, bạn bè rủ đi chơi ko dám đi. Nói chung là sống ẩn dật, mãi sau 1 tgian dài làm quen + đấu tranh tinh thần ms dám ló mặt vs cái xăm này.
    Về sau nghe tham khảo mình đi xoá xăm laser ở 1 TMV chỗ yên phụ, xoá 3 lần thì hết sạch. Mỗi lần hết hơn củ. Giờ thì lông mày mọc lại y như cũ rồi. Đúng là hú hồn cho cái sự dại. Giờ thì tởn xăm trổ đến già :-ss
    C ơi nó có hết sạch k hay vẫn thấy mờ mờ ạ
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn samsam ơi bạn xoá hết hẳn chưa b
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy bạn ơi cho mk hỏi bjo lông mày của b sau khi xoá mọc lại ntn vậy b. Mk cũng đang muốn xoá xăm đây
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng mới phun chân mày dc 2 thag. Rất ưng ý. Ai cũng khen vs hỏi làm ở đâu. Giờ e cũng cbi dẫn nhỏ bạn thân đi. Các mẹ phun xăm chỗ uy tín với dáng mày phải hợp vs gương mặt thì e nghĩ là sẽ đẹp thôi. 😉

Gởi từ ứng dụng Webtretho của smile241290
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b ơi, vậy sau khi xóa có hết hẳn vết xăm k? m xăm xong thấy nó xấu và k hợp muốn đi xóa mà sợ bị sẹo và xóa k hết
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b xóa đc hết chưa, mih cũng muốn xóa
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi muốn tham gia học hỏi kinh nghiệm. Mong được add. Cảm ơn!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2