Mẹ nào cưu tóc em với.... Cứu em :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 894 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình là em vừa mới đi làm tóc về ở tiệm tóc Thúy trên đường CMT8. Không hiểu sao làm xong tóc khô xơ rối và sợi tóc thì xoăn tít ở dưới đuôi (em nhuộm+uốn đuôi). Đã cất công đi làm tóc ở xa, cũng tìm hiều nhiều chỗ lắm mới quyết định đi làm. Cũng kinh nghiệm lâu năm lắm rồi, tiệm lại đông khách nữa, hay la em xui... ... nhưng nhuộm thì màu đẹp lắm ạ. Mà không hiểu sao... hix. Tóc em đâu có yếu tới mức đó. CŨng cắt đuôi cách đây 1 tháng rồi tới đó cắt đuôi 1 lần nữa. trước time làm 1 tháng cũng chăm sóc tóc đủ kiểu để đi làm tóc cho đẹp. Nào ngờ đâu... em đang tính chạy xuống đó hỏi coi rốt cuộc tóc em làm sao lại bị như vậy,... mà em nhìn nó như CHÁY các mẹ à. Em buồn quá, rầu quá... k lẽ phải cắt bỏ. Tiết kiệm tiền để đi lam tóc hêt 1tr100k mà giờ... mất niềm tin luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nghe bạn nói v mình cũng sợ làm tóc xong bị hư quá.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dingdong12 Xem bài viết
    nghe bạn nói v mình cũng sợ làm tóc xong bị hư quá.
    đang buồn đang chán lắm bạn ơi... chiều này mình quyết định chạy qua đó hoi coi ng ta nói sao rồi tình tiếp nè. chứ để tóc vậy rầu đời quá. huhu
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào chị. Em đang dự định đi làm tóc để ăn Tết ở các tiệm nhỏ, lẻ để tiết kiệm chi phí mà thấy chị như vậy em hoang mang quá ạ. Lúc trước em có làm tóc ở Bắc Trần Tiến do em thấy quảng cáo trên facebook nhiều lắm. Chi phí cũng khá đắt, nhưng do lần nào em làm tóc em cũng không ưng ý kết quả hết, lần ấy em làm gần khoảng 1tr7 (bao gồm các dịch vụ cắt, duỗi, nhuộm, uốn phồng chân tóc, phục hồi tóc - giá trên đã có trong chương trình khuyến mãi). Em làm xong thì thấy tiếc tiền thật nhưng rất thích chị ạ, ưng nhất từ trước tới giờ luôn ý. Chắc Tết này em lại đó làm tóc lần nữa. Tốn kém tý nhưng tóc không bị hư, và mình đẹp nữa chị ai cũng khen nên thích lắm. Tóc chị bây giờ đã lỡ đi làm rồi em nghĩ chị đừng cắt đi, uổng lắm chị. Chị nên dưỡng tóc bằng cách sử dụng các sản phẩm tự nhiên như dầu argan công dụng như dầu dừa nhưng tốt hơn rất nhiều, sau khi gội đầu, lau khô bằng khăn, thoa một vài giọt dầu dưỡng lên tóc, chị yên tâm là dầu không bết dính, thẩm thấu nhanh vào tóc, tại vì dầu Argan hair oil có tác dụng chữa trị tóc hư tổn, làm giảm hẳn tóc chẻ ngọn và tóc giòn dễ gẫy nữa chị. Cách dưỡng tóc không mất nhiều thời gian đó ạ.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenduyen2610 Xem bài viết
    Chào chị. Em đang dự định đi làm tóc để ăn Tết ở các tiệm nhỏ, lẻ để tiết kiệm chi phí mà thấy chị như vậy em hoang mang quá ạ. Lúc trước em có làm tóc ở Bắc Trần Tiến do em thấy quảng cáo trên facebook nhiều lắm. Chi phí cũng khá đắt, nhưng do lần nào em làm tóc em cũng không ưng ý kết quả hết, lần ấy em làm gần khoảng 1tr7 (bao gồm các dịch vụ cắt, duỗi, nhuộm, uốn phồng chân tóc, phục hồi tóc - giá trên đã có trong chương trình khuyến mãi). Em làm xong thì thấy tiếc tiền thật nhưng rất thích chị ạ, ưng nhất từ trước tới giờ luôn ý. Chắc Tết này em lại đó làm tóc lần nữa. Tốn kém tý nhưng tóc không bị hư, và mình đẹp nữa chị ai cũng khen nên thích lắm. Tóc chị bây giờ đã lỡ đi làm rồi em nghĩ chị đừng cắt đi, uổng lắm chị. Chị nên dưỡng tóc bằng cách sử dụng các sản phẩm tự nhiên như dầu argan công dụng như dầu dừa nhưng tốt hơn rất nhiều, sau khi gội đầu, lau khô bằng khăn, thoa một vài giọt dầu dưỡng lên tóc, chị yên tâm là dầu không bết dính, thẩm thấu nhanh vào tóc, tại vì dầu Argan hair oil có tác dụng chữa trị tóc hư tổn, làm giảm hẳn tóc chẻ ngọn và tóc giòn dễ gẫy nữa chị. Cách dưỡng tóc không mất nhiều thời gian đó ạ.
    Cám ơn bạn nhiều nha. mình sẽ sử dụng dầu argan xem sao. Mà hôm qua mình có chạy qua đó chị đó kêu là do tóc mình khô này kia, mình thì lúc đó hiền quá không biết nói sao cho khôn khéo. mà nếu biết trước là tóc uốn ra sẽ khô nhu vậy chắc chắn là mình sẽ không uốn, mà thợ làm tóc đáng lẽ nếu cảm thấy tóc khách sẽ nhu vậy nên cảnh báo hay gì đó chứ. Xong rồi chị đó kêu là giờ phải cắt thôi sẽ hết khó chịu, chị cắt cho nhung không mất phần uốn đâu, rồi cứ đổ là do tóc em khô, hix... vậy sao từ đầu không nói cho khách biết để rồi tốn tiền lam xong cắt đi. buồn thiệt chứ. Hên mà lúc đó chi cụp nhẹ ở đuôi chứ uôn nguyên cái đầu là phải cạo đầu à. Xuống tưởng là sẽ được chăm sóc lại j đó cuoi cùng kêu cắt. Giờ đang tính kiếm chỗ để phục hồi tóc rồi mua dầu dưỡng các thứ về chăm sóc... haizz..Mà nói chứ tóc mình không tệ đến độ nhu vậy đâu. Nếu làm tóc xấu hơn không làm thì làm làm gì cho uổn tiền đúng không ạ... tiền mất tật mang
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thường thì khi làm tóc, đặc biệt là sau khi uốn tóc sẽ bị khô và cháy (như bạn em mới làm tóc, tóc xù mì luôn chị), bây giờ tác tiệm làm tóc đa phần có dịch vụ phục hồi tóc kèm theo các dịch vụ uốn, duỗi, nhuộm. Chị có thể ra ngoài phục hồi lại giá giao động từ 300k - 500k tùy tiệm ạ. Đôi khi mình nghĩ tóc mình khỏe nhưng lúc làm tóc xong lại bị khô xơ còn do ngta sử dụng loại thuốc nào cho tóc mình nữa chị. Thường các salon lớn sẽ có bảo hành tóc cho mình luôn.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenduyen2610 Xem bài viết
    Thường thì khi làm tóc, đặc biệt là sau khi uốn tóc sẽ bị khô và cháy (như bạn em mới làm tóc, tóc xù mì luôn chị), bây giờ tác tiệm làm tóc đa phần có dịch vụ phục hồi tóc kèm theo các dịch vụ uốn, duỗi, nhuộm. Chị có thể ra ngoài phục hồi lại giá giao động từ 300k - 500k tùy tiệm ạ. Đôi khi mình nghĩ tóc mình khỏe nhưng lúc làm tóc xong lại bị khô xơ còn do ngta sử dụng loại thuốc nào cho tóc mình nữa chị. Thường các salon lớn sẽ có bảo hành tóc cho mình luôn.
    Em cung đang tính đi phục hồi lại đây. Mà sao ở chỗ đó chả tư vấn hay gì. hix... Khách cứ nói j làm đó, cũng không có bảo hành không có kêu 3 ngày quay lại hấp chẳng hạn... vì ở quê em cứ làm 2 dịch vụ trở lên nhu vậy là lại được tặng 1 lần hấp. hix... giờ cố gắng chăm chút chứ cũng chả dám nghĩ sẽ tạo kiểu ngày kia.... em không dám sấy tóc luôn á. hiuhiu
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở các salon lớn sẽ tư vấn cho mình tất cả các dịch vụ bên họ và phù hợp với tình trạng tóc của mình (cũng có trường hợp tóc mình khoẻ nhưng cứ bảo hãy phục hồi nữa chị, chủ yếu họ tư vấn còn mình làm hay không là do mình thôi). Chị nên để tóc khô tự nhiên hoặc dùng quạt ak chị, tóc đang hư tổn thì hạn chế dùng máy sấy tóc nha, chỉ khi nào đi tiệc thì mình sử dụng thôi
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vừa rồi mình có mua 1 hũ kem ủ tóc wellmate, mình ủ 30p đúng đã luôn các chị ơi. tóc nó mềm mượt,... nhưng do cái đuôi khô quá nên là vẫn chưa thể cứu được... mình có dùng thêm dưỡng tóc, dầu dừa,... đang tính dùng thêm dầu argan chị chỉ mà tìm không biết mua ở đâu. hiuhiu...