TIN TÀI TRỢ.

Mặt nạ nghệ không vàng da-Bí quyết là

• 9.55K Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

8-3 DA PHẢI ĐẸP!
    Ngay sau khi rửa mặt chị em có thể tung tăng đi chơi mà không lo bị vàng da, mà da ngày càng trắng hồng mịn màng nhé!í
    • Bí quyết là:

Thảo đã sử dụng mặt nạ nghệ hỗn hợp đã được 4 tháng nay, hiệu quả thì khỏi phải bàn luôn. Da trắng hơn, mịn hơn, đặc biệt vết thâm lúc Thảo mang bầu bị nổi lên do mụn (nội tiết thay đổi khi mang bầu) cũng gần như không thấy nữa.
    Công thức Thảo dùng là: Bột nghệ nguyên chất, bột đậu đen nguyên chất, bột đậu đỏ nguyên chất, bột đậu xanh nguyên chất, mật ong, sữa chua. Tất cả theo tỉ lệ 1;1..;1, trộn đều, bôi lên mặt rồi rửa thật kĩ bằng nước ấm sau 15 phút. 1 tuần đắp 2-3 lần. Cách làm đẹp này vừa tiết kiệm mà lại an toàn hiệu quả.
    Thảo trông con nên không thể làm công thức này toàn thân. Chị em nào có điều kiện thì dùng toàn thân cho đẹp
    bat-tron
    mat-hon-hop3
    Vừa trông con vừa làm đẹp vẫn oke ^^
    sau-2
    Thảo chụp cận da sau khi rửa nhé, không 1 chút vàng ^^
    Công thức này giúp: Da trắng hồng mịn màng, làm mờ vết thâm, trị nám, làm sạch nhờn, tẩy tế bào chết.
    • Công thức nhỏ

Nếu các bạn không có đủ các loại bột thì dùng công thức: Bột nghệ nguyên chất, mật ong, sữa chua và 1 trong các loại đậu (Đậu đỏ nguyên chất, đậu xanh nguyên chất, đậu đen nguyên chất)
    Công thức nhỏ này cũng có tác dụng tương tự công thức Thảo vẫn dùng nhưng hiệu quả không cao bằng.
    Chắc nhiều chị em ở đây cũng dùng loại mặt nạ từ các loại bột tự nhiên rồi nên đều thấy sự thay đổi khi lần đầu sử dụng là: Da mịn hơn, sáng hơn, lỗ chân lông cũng được thu lại, cảm thấy sảng khoái làn da. Tình trạng này kéo dài khoảng vài giờ đồng hồ. Chị em kiên trì sử dụng thì tình trạng đó càng được kéo dài hơn và hiệu quả tăng cao hơn. Chị em phải kiên trì nhé, cứ tranh thủ thời gian mà đắp thôi không có gì phức tạp mất nhiều thời gian đâu .
    Chị em nào đang sử dụng mặt nạ nghệ có nỗi lo bị vàng da thì cứ sử dụng theo công thức trên nhé. Cứ yên tâm luôn.

Chúc chị em có làn da khỏe mạnh!
    Ong Vàng Đủn Đủn (Nguyễn Thảo)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tksssssss Mình cứ bị vàng da. Giờ yên tâm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 680 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Mình mang thai thấy xuất hiện vết nám, chắc thử công thức này của bạn xem sao
    [IMG]iUjDnLkiUjDp8[/IMG]
    NB: 3,2kg 1,5month: 4,5kg 4month: 7kg - 67cm 5month: 8kg-70cm 7month: 8,5kg-73cm 10month: 9kg-77cm 15 month: 9,8kg-87cm; 23month: 11kg-90cm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thank chia sẻ của mẹ top. cho mình hỏi thêm là bột đậu xanh, đậu đen rang rồi có được không? mình tận dụng bột của bà ngoại đắp luôn. hihi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bí quýêt j đâu b ơi. Bột nghệ trộn với sữa chua là k bị vàng da nhé. Còn nghệ trộn bất cứ thứ j ngòai sữa chua đều bị vàng da hết
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu b bị nám thì nên trộn nghệ với mật ong nhé
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

K nên dùng đậu đã rang, vì đậu chín mất hết dưỡng chất bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Làm bột đậu mà ko rang đậu thì phải làm thế nào hả bạn
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thubuisl Xem bài viết
    thank chia sẻ của mẹ top. cho mình hỏi thêm là bột đậu xanh, đậu đen rang rồi có được không? mình tận dụng bột của bà ngoại đắp luôn. hihi
    Các loại bột rang thì bạn chỉ uống được thôi, không đắp mặt được nha bạn hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại mình đang mang thai thì có thể sd mặt nạ này ko các mẹ ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu_Huong_hn Xem bài viết
    Dùng bột nghệ sẽ gây vàng da mà, ko trị được mụn đâu, mà còn gây nổi mụn thêm í, các mẹ dùng tinh bột nghệ ấy, là dạng bột mịn, tươi xốp trộn vs sữa chua đắp mặt giúp trị mụn, nám, tàn nhang và dưỡng da nữa ấy, mình cũng dùng tinh bột nghệ được mấy tháng nay rồi, chăm chỉ đắp mặt và uống hàng ngày nữa nên da mình giờ căng mịn hồng hào, mình thường mua tinh bột nghệ tại shop trên facebook Tinh Bột Nghệ Thanh Trì ấy, các mẹ cứ gõ tìm tên Tinh Bột Nghệ Thanh Trì trên facebook hoặc google là ra shop đó ý
    Mẹ này muốn quảng bá SP của mình hay của ai khác thì cũng đừng dìm sp tư nhiên như thế chứ. Cả nước VN, ông bà ta từ xưa đến nay và cả khoa học chưa có ai dám nói dùng mặt nạ từ bột nghệ gây mụn thêm đâu ạ.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesau18 Xem bài viết
    Của thiên nhiên nên dùng thoải mái mẹ nó ạ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi tất cả các loại bột đậu để sống hay là rang chín mới nghiền bạn ơi!?
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chivan2014 Xem bài viết
    Cho mình hỏi tất cả các loại bột đậu để sống hay là rang chín mới nghiền bạn ơi!?
    Bột này để sống bạn ạ!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đắp hàng ngày được ko mấy mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Jujana_pham
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da em bị mụn bọc có sử dụng đc k các chị ơi. e có đắp thử 1 , 2 lần thấy vàng da và hình như lên mụn ý ạ. có chị nào bị mụn như e cho e xin công thức với ạ. e cảm ơn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 675 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungbobo Xem bài viết
    da em bị mụn bọc có sử dụng đc k các chị ơi. e có đắp thử 1 , 2 lần thấy vàng da và hình như lên mụn ý ạ. có chị nào bị mụn như e cho e xin công thức với ạ. e cảm ơn ạ.
    em đắp xong thấy mịn lắm không bị mụn nữa có khi nào bạn không hợp với mặt nạ này
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

minh đang dùng tinh bột nghệ tách tinh dầu của viện khoa học việt nam dùng để đắp mặt nạ thấy rất tốt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình nghe nói sử dụng tinh bột nghệ mà bị vàng da rửa không đi là bột nghệ rồi chứ yinh bột nghệ rửa sạch vàng sâu khi đắp không biết có phải vậy không
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2