TIN TÀI TRỢ.

Làm tóc xoăn tự nhiên không cần uốn, không dùng nhiệt, không hỏng tóc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bước 1: Làm sạch mái tóc

Đây là công đoạn bắt buộc đối với bất cứ một mái tóc nào muốn được tân trang. Khi tóc sạch bụi và chất nhờn, những thao tác trên mái tóc cũng trở nên dễ dàng và đạt hiệu quả cao hơn. Tốt nhất nên gội sạch và lau khô tóc bằng một chiếc khăn mềm cho đến khi tóc còn ẩm khoảng 50% – 60%.

Bước 2: Chải tóc mượt và thẳng:
    Điều này sẽ giúp cho lọn tóc của bạn không bị rối, và giúp cho những lọn xoăn cũng được đều và đẹp hơn.

Bước 3: Phân tóc thành từng lớp và luồn ống xoăn vào lọn tóc
    • Dùng thanh móc xỏ qua thân của Curlfomers cho tới khi phía đầu của thanh móc (chỗ có cái móc để luồn tóc qua) chui ra khỏi ống.

curlinfo
    CF-buoc2

• Xoắn phần tóc định cuốn lại cho gọn gàng, móc đầu thanh móc vào phía chân của lọn tóc, kéo cái Curlformers lên gần phần móc đó, giữ chặt và kéo cái móc nhẹ nhàng ra khỏi cái ống Curlformers. Làm tiếp với những phần tóc còn lại.

instr2instr3

Bước 4: Để ống xoăn trên đầu từ 2 - 4 tiếng
    (tốt nhất bạn nên làm vào buổi tối trước khi đi ngủ và để qua đêm, buổi sáng thức dậy tháo Curlformers ra)

instr4

Bước 5: Tháo ống cuốn Curlformers ra và vuốt gel:
    Một tay bạn cầm phía đầu ống cuốn ở gần chân tóc, tay còn lại kéo thẳng ống ra, sau đó kéo nhẹ ống cuốn ra khỏi lọn tóc.
    Chỉnh lại tóc và vuốt keo hoặc sản phẩm giữ nếp lên lọn tóc để giữ nếp. (Click vào đây để xem tư vấn lựa chọn gel phù hợp)

Bước 6: Tạo kiểu:
    Sau khi tháo curlformer ra, có thể giữ nguyên từng lọn nếu thích, có thể tách riêng thành nhiều búp tóc, và cũng có thể dùng lược (loại rất thưa) đánh rối và dùng gel tạo kiểu để có các kiểu tóc khác nhau. Một số người không thích tóc xoăn thành sóng mà chỉ thích tóc xoăn duỗi tự nhiên, phồng phồng như style của nhiều nhân vật nổi tiếng hiện nay, như vậy nhất thiết phải dùng gel + khéo tay một chút.

2

Vậy là bạn đã có được một mái tóc xoăn mơ ước rồi. Hãy diện đồ và xuống phố thôi nào!

banner-baiviet-cf

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 296 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

cái này so với lô thì thế nào bạn, mua ở đâu và bao nhiêu xiền
    • 130 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

cái này t thấy có mấy người bán 170 180. Chắc là hơn lô thật thì mới đắt thế :">
    • 305 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Nhưng co vẻ khó làm nhỉ, mình ko có đủ kiên nhẫn để làm và mang cái đầu đó đi ngủ
    Sau cơn mưa trời lại sáng
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái này hay nè, không biết cái Curlformers bằng chất liệu gì bạn ha?
    • 24 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti va nhang Xem bài viết
    Nhưng co vẻ khó làm nhỉ, mình ko có đủ kiên nhẫn để làm và mang cái đầu đó đi ngủ
    Cái này mình có mua và dùng qua rồi. Hơi khó làm và đau tóc lắm, mất thời gian mà lại không xoăn được bao nhiêu và không giữ nếp lâu . Nói chung mình thấy hại chân tóc ( vì kéo kéo tóc rất đau) và không hiệu quả lắm.Mình chỉ dùng vài lần là chán, bỏ luôn. Hi hi
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vác đc quả đầu này đi ngủ chắc chết non mất