TIN TÀI TRỢ.

🌻 kinh nghiệm: ‘ đối phó với mụn tuổi dậy thì🌻

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.86K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

🌻Xin chào mọi người, đây cũng là lần đầu tiên mình chia sẻ kinh nghiệm của bản thân về việc trị mụn ở tuổi dậy thì. Trước đây mặt mình lên mụn nhìu dù  đi nặn, sd đủ mỹ phẩm , spa, nhưng  1 thời gian sau đó mụn cũng lên lại, sau khi mình tìm hiểu coi vlog và rút kinh nghiệm từ bản thân, thì đếm hôm nay mặt mình đã ko còn lên mụn với 1 số bí quyết cô cũng đơn gian. 
         🔥  Nguyên nhân: nóng trong người, nội tiết thay đổi, sắp tới ngày, ăn uống vệ sinh da ko đúng...
        🔥 Khắc phục ( kinh nghiệm bản thận): 1 ngày mình uống đủ 2l -3lnước( nhớ phải uống nước😂 , hey mình luôn dặn lòng phải uống nc da mới đẹp đc) 
          _ LÀM SẠCH : bước rất rất quan trọng , nếu ko làm sạch đúng thì mụn sẽ lên nhiều hơn đấy ạ, khi có mụn bạn nên chọn kem chống nắng dành cho da mun, và tẩy trang thật sach , tẩy trang mình dùng là bioderma, chỉ cần ở ngoài đường về là mình tẩy trang ngay, srm mình dùng là của cerave😁, còn toner là của simple. Sau đó mình sd sp chấm mụn của murad😁😁( nhớ ko thức khuya nữa nha😂😂) 
          ❤️❤️Cảm ơn mọi người đọc bài của mình ạ, kinh nghiệm riêng của em thôi ạ😁😁

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT