TIN TÀI TRỢ.

Kem mủ trôm đã huỷ hoại làn da em như thế nào, vật vã khắc phục ra sao?

• 276 Lượt chia sẻ
  • 63.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lượn lờ diễn đàn thấy nhiều điều khiến em bức xúc muốn chia sẻ cùng chị em. Phụ nữ bị cái tật là ưa ngọt hảo ngọt để rồi chết, chết không kịp hối - phải nói là nhiều khi mù quáng làm đẹp.
    Cách đây gần cả 2 năm, rộ lên cái kem Mủ trôm làm đẹp thần kỳ nhanh chóng và mẹ con nhà em cũng bị cuốn vào cái cơn bão ấy. Mẹ e tuy lớn tuổi nhưng da mặt không xấu rất hồng hào chỉ có mỗi một tội là nhiều tàn nhang. Da mặt em cũng vậy, còn ít tuổi nên trắng (tự nhiên nhé, em không dùng kem kiếc gì ngoài sữa rửa mặt con bò đâu) nhưng được cái di truyền từ mẹ nên phía gò má có chấm li ti tàn nhang nhìn không đẹp cho lắm (nhưng h lại đang thịnh mốt da trắng tàn nhang Tây mới đau đầu chứ 😩) Bà chị em được mọi người giới thiệu nên đã dùng kem mủ trôm trước đó và thấy nó trắng hồng đẹp thiệt (bả cũng có tàn nhang) thế rồi mua cho mẹ 1 set (ngày/đêm) dùng. Sau khoảng 2 tuần mẹ em mờ tàn nhang trắng hồng hào hơn hẳn, ai cũng khen chị lớn tuổi mà da dẻ ngày càng đẹp. Thấy mẹ và chị xài an toàn em cũng lân la dùng thử. Mẹ e bảo còn trẻ nên dùng ít thôi không mòn hư da hết đấy. Vì em chỉ cần mờ tàn nhang thôi nên mỗi ngày bôi liều lượng rất ít. Sau khi dùng kem mủ trôm tàn nhang bên gò má em cũng mờ dần, da dẻ hồng mọng nước hẳn nhìn thấy thích thật. Mẹ em cũng đi review tốt tá lả cho mấy cô mấy chị quanh xóm khi được hỏi. Mọi người nườm nượp gửi em mua Kem ở trụ sở của nó (bên hẻm đường Thành Thái Q10-mua chính hãng không phải đồ lô đâu ạ)
    Mờ tàn nhang rồi em hầu như rất ít dùng, lúc nhớ lúc không, lúc lừoi lúc siêng nên hầu hết là bôi tối trước khi ngủ. Hỡi ôi, khi mọi ngừoi trong khu cùng dùng thì nhiều feedback ập tới, cô thì kêu da bị đỏ hơi ran rát, chị thì kêu ngứa khắp mặt...Và chính em, mụn mẹ mụn con, mụn ẩn, đầu đen thi nhau nổi lên rần rần. Em hoảng loạn cùng cực, quăng luôn tất cả chỗ kem còn trong nhà luôn. Gì xấu thì che được chứ da xấu thì biết che thế nào 😱 ai gặp cũng quở cũng chê da xấu, em nhìn gương còn tự tởm. Mà cái giống mụn đầu đen nổi lên vô cùng chướng mắt, chúng ta bắt đầu sử dụng hình thức thủ công nguy hiểm mang tên TỰ NẶN.
    Ôi giàng nước ơi mặt be bét ra. Em có đi soi da các kiểu và được kết luận là Da nhiễm độc😭 nổi ở mặt chưa đã nó lan ra dưới cằm, cổ ngày càng nghiêm trọng và không có dấu hiệu thuyên giảm. Sợ kem bôi lắm rồi thế là mẹ em cắt thuốc nam cho em uống giải độc tố trong người.
    Uống được khoảng hơn chục thang thì mụn ẩn dứoi da cũng thuyên giảm đôi chút. Một hôm mẹ em tình cờ đi nhuộm tóc ở salon quen thấy con bé làm ở đó có da giống như em ngày trước mẹ em mới lấy câu chuyện làm quà ngồi tỉ tê với nó. Con bé thật người non dạ, nó nói với mẹ em ngày trước con cũng làm ở 1 spa người ta trộn gì vô kem là con biết hết mà, nhiều lúc thấy ác quá con nói ra mất khách nên con mới bị đuổi ấy chứ 😳 cô ơi cứ đậu xanh, cô mua đậu về rửa sạch phơi nắng cho khô giòn rồi mang đi xay cho chị đắp là đỡ. Chẳng cần kem kiếc gì mất tiền, cứ mấy đậu với củ quả tự nhiên cô nói chị đắp đi. Đảm bảo là nhanh hết.
    Nghe mẹ nói lại em nghe xuôi tai, em mò mẫm tìm hiểu và bật ngửa vì công dụng của đậu xanh. đậu xanh vừa dễ kiếm lại dễ làm, mình tự làm an tâm nữa, có bệnh phải vái tứ phương thôi thế là em làm theo thật. Đang túng quẫn lại gặp người chỉ điểm em đắp đậu siêng năng dữ lắm 😝 lúc thì pha cùng sữa tươi không đường lúc thì sữa chua khi thì cà phê rảnh hơn thì mật ong... Và mụn đầu đen, mụn ẩn trên da em thuyên giảm hẳn.
    Từ đó em chuyển qua đam mê nghiên cứu mỹ phẩm từ thiên nhiên luôn. Vừa nghiên cứu vừa tự chữa cho làn da của mình. Da có dấu hiệu nhiễm độc càng nặng sẽ càng lan nhanh xuống các bộ phận như cổ và lưng. Những nơi mà quần áo che kín và mồ hôi ẩm ướt lúc đó sẽ rất khó khăn để chữa.
    Dù đã 2 năm rồi nhưng da em vẫn còn đang trên đà hồi phục, da mặt đã không còn mụn nhưng vẫn còn những vết thâm mờ vùng má gần tai (may phước là em không bị rỗ đấy 😔) mụn phía dứoi cằm vẫn còn vài nốt tuy không nhiều nhưng vẫn có và còn vài vết thâm chưa hết hẳn...
    Mấy mẹ ơi, hãy cẩn thận trong việc làm đẹp nhé, cái nào mình tự làm được thì mình tự tay làm cho an tâm nhé. Đừng để như em, đẹp được vài tuần chữa 2 năm chưa hết. Mẹ nào quan tâm thì vô page fb của em, em có hướng dẫn nhiều cách làm đẹp từ tự nhiên lắm. Mong là nó có ích cho việc làm đẹp của các mẹ!
    BEAUTY IS IN THE EYES OF THE BEHOLDER
    https://www.facebook.com/Mom.naturalhandmade
    MOM'S CORNER - chia sẻ kinh nghiệm bí quyết làm đẹp hay từ thiên nhiên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16,165 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

May quá mình trước định mua kakakaka
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 186 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình thì 3 năm trước bôi đc 10 ngày mà cái mặt hư lun vì kem mủ trôm, nay bớt mụn mà nốt thâm đầy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phudung703
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 410 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

ngày trước mình cũng tìm hiểu thấy nhiều bài báo nói về tác dụng của mủ trôm với làn da, nghĩ nguồn gốc từ thiên nhiên nên chắc lành với da.cũng định mua về cho mẹ, ơn giời, mình vẫn chưa kịp mua. thank you bài viết của chủ top nhé
    • 94 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Bây giờ mình mới đọc được thông tin về làm đẹp bằng mủ trôm. Nhưng đúng là làm đẹp tốt nhất nên cẩn thận, nếu mà như vậy thì hỏng hết da mất.