TIN TÀI TRỢ.

Hỏi cách tạm biệt mụn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào mn, em năm nay 15t, học lớp 10. Chuyện là em bị mụn khoảng 1 năm nay rồi. Ai bị mụn chắc cũng biết cảm giác ntn rồi ạ, cứ tự ti, suốt ngày em chỉ ở nhà thôi, không dám ra ngoài. Gần đây em đọc được 1 bài post, chỉ cách trị mụn bằng hồ nước. Em mua về dùng thử, hình như cũng trên 2 tuần rồi. Hồ nước thì trị mụn cũng được đấy, khổ nổi mặt em bây giờ thâm nhiều, đôi khi lại có mấy mụt sần nổi, đỏ đỏ, ngày sau là thành mụn, khổ lắm. Em sắp đi học rồi, có ai từng bị mụn không ạ, chia sẻ 'chút' kinh nghiệm cho em với. Em cảm ơn trước ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn cách đây 1 năm trước. Nhờ dùng serum trị mụn của Napoli da mình cải thiện tới không ngờ. Hiện giờ mình vừa xài vừa bán 

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

C k biết cái hồ nước e nói là gì. Và k phải ai bày cái gì cũng tốt nha e.
    Bây h e đang trong tuổi dậy thì có mụn là bình thường. E ăn uống điều độ, nhiều rau xanh, hạn chế uống tra sưa, nc có ga.
    Còn về mỹ phẩm thì chọn mỹ phẩm chính hãng, của mỹ, anh, hàn...
    Skincare đầy đủ nhé.buổi tối trc khi ngủ. Rửa tay bằng xà phòng-> tẩy trang bằng nước tẩy trang-> srm phù hợp với da-> toner-> serum-> kem dưỡng ẩm dịu nhẹ thấm nhanh.
    Nếu mụn có mụn quá nhiều có thể tham khảo các spa uy tín để đi lấy nhân nha
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoaimy1995 Xem bài viết
    C k biết cái hồ nước e nói là gì. Và k phải ai bày cái gì cũng tốt nha e.
    Bây h e đang trong tuổi dậy thì có mụn là bình thường. E ăn uống điều độ, nhiều rau xanh, hạn chế uống tra sưa, nc có ga.
    Còn về mỹ phẩm thì chọn mỹ phẩm chính hãng, của mỹ, anh, hàn...
    Skincare đầy đủ nhé.buổi tối trc khi ngủ. Rửa tay bằng xà phòng-> tẩy trang bằng nước tẩy trang-> srm phù hợp với da-> toner-> serum-> kem dưỡng ẩm dịu nhẹ thấm nhanh.
    Nếu mụn có mụn quá nhiều có thể tham khảo các spa uy tín để đi lấy nhân nha
    Cảm ơn chị ❤❤
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ơi ở tuổi này của em thì bị mụn là do hoocmôn bài tiết làm rối loạn làm da nổi mụn. Nên chị nghĩ em dùng sữa rửa mặt- toner cho da mụn-và kem dưỡng ẩm ngày 2 lần là đc. Chứ dùng những sp trị mụn thì đang tuổi dậy thì cũng ko có tác dụng lắm vì nó ở trong cơ thể thì sp trị mụn chỉ nhất thời thôi. Quan trọng là sau khi bị mụn là thâm đúng không nên chị nhhĩ em nên dùng cả kem chống nắng sau buổi sáng khi mà skincere xong ấy rồi đi học, vì khi tiếp xúc với ánh mặt trời thì càng khiến cho mụn bị thâm và để lại sẹo. Cái đấy càng kinh khủng hơn bị mụn nữa vì seo nó mang theo cả đời ấy.
    Nếu vẫn muốn trị mun thì xin mẹ cho xài peel mụn detoxblanc chị đang xài cái này và chị hết mụn rồi chị cũng qua tuổi dạy thì rồi ko biết em dùng thì hiệu quả có đc như vậy ko vì em còn tuổi dậy thì hết tuổi đó là nó hết mụn à nhưng mà sp chị xài rất tốt mà da còn khỏe nữa
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng mặt nạ yến tươi collagen đi.mình dùng rồi hết bay mụn trong 2 tháng luôn.mình dùng xong đang bán
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tuổi dậy thì đang rối loạn nội tiết tố nên bị mụn đó bạn. BẠN nên uống nước nhiều, vệ sinh da sạch sẽ, k thoa kem thuốc linh tinh, ăn uống đồ mát, tránh đồ cay nóng dầu mỡ ngọt vì sẽ khiến da nhờn hơn. Vì dậy thì là da đã nhờn rồi. Muốn tìm mặt nạ đắp mặt thiên nhiên cho đỡ thâm mụn thì bạn xin nhờ chị Facebook Nguyễn Thị Minh tư vấn cho. Mình và bạn bè đều dùng của chị này. Chị bán hàng có tâm nhất đấy. Chia sẻ cho bạn vì dù sao tư vấn miễn phí nên thử xem. Bạn ib zalo 0916534606 , chứ Facebook sợ là nhiều ib nên chị ấy k rept đâu. Facebook cũng số điện thoại đó luôn đó.
    Mình dùng thấy tốt nên chia sẻ cho bạn. Tránh bạn tìm thuốc linh tinh lại gặp kem trộn hư da thì khổ đời.