TIN TÀI TRỢ.

Hội các mẹ tẩy chay Spa Deaura, Mỹ phẩm Deaura

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước em cũng được 1 bạn bên Deaura ý gọi điện mời đi chăm sóc da mặt miễn phí. Ban đầu nghe miễn phí e cũng đã thấy nghi nghi rồi. Sau thì vẫn để bạn ý tư vấn hết, còn chốt lịch hẹn làm da mặt nữa. Bạn ý comfirm lịch hẹn qua tin nhắn cho em, em mới lên mạng tra thông tin xem tình hình thế nào, thì ối dồi ra 1 đống thông tin lừa đảo bla bla các kiểu. May sao em chưa đi, không thì đúng là khốn nạn. Giờ có nhiều hình thức lừa đảo quá, nên chị em phải hết sức cảnh giác thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Deaura thần thánh là đấy các mẹ! Nói thật mình cũng không tin tưởng cơ quan chức năng lắm. Nhưng công văn bên dưới là căn cứ để các mẹ chiến đấu nếu chót dính bẫy của deaura nhé!
    TYoqfCQ3Hyo9406P7NYzXenz3nDTIEpIzw5xt7KoULY_-9SEJY9hhLb9TTJ_fu7BOikcpXhHaVXnPb6MvaKsUflRnPURr02X7RfJGa-beeuaKUG-FU1Ze4BtHgqTdivjgNDq1xhsHRqFhL7Om0SnlSP8fZMmbJNNj0KN2HX_UAIxhHVWrvYCM3PfagI
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình trước bị phạt tiền nhoàng cái mất tiền , coi như tiền làm thử mặt giá cao cấp
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B ơi b trả sp như thế nào? Giúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Mình từng là nạn nhân và đã trả được sp, mình cũng đã giúp mấy bạn trả được sp nhưng thật lòng các bạn vô ơn lắm, xong việc một câu cảm ơn cũng không có, mà mình giúp rất nhiệt tình và cũng rất vất vả, vậy mà chỉ một câu cảm ơn cũng không, bó tay, nhiều bạn cũng tương tự như mình, giúp và xong việc thì cho biến luôn, vậy nên giờ không ai muốn giúp ai nữa, vả lại giờ khó trả hơn xưa rồi, nó chia nhỏ lẻ ra nên không còn rầm rộ như trước nữa để mà làm um xùm báo đài vào cuộc, rồi chính sách đổi trả cũng thắt chặt, vậy nên chia buồn với các bạn thôi!! Hi vọng mọi người đề cao cảnh giác và đừng tin những miếng bánh trên trời rơi xuống, mình đã nhận được một bài học đắt giá về lòng người, nên học phí 2tr3 và 1 tháng vật vã trả sản phẩm cũng không phải là quá đắt, còn những bạn nào không trả được thì hoặc bạn rắn lên, không thèm đóng tiền đi, còn không thì cố mà nuốt nó vậy!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ở tp. Hcm, hôm ngày 11/4 mình cũng mắc bẫy vào cái deaura này. Cũng vay ngân hàng các thứ 43tr. Đem bộ sản phẩm về không hết hoang mang suy nghĩ đủ thứ. Ngày 12/4, mình quyết định tìm thông tin để tìm cách trả lại. Mình gọi ngân hàng ko được giải ngân hợp đồng của mình. Tụi bên vp bank nói phải qua deaura làm việc trước bên đó đồng ý lấy lại sp thì bên nó mới chấm dứt hợp đồng. Nhưng mình vẫn cố cãi, vì mình là người kí hợp đồng vay với ngân hàng thì mình phải là người hủy với ngân hàng chứ ko thể nào qua đó nói trả là nó chịu được. Nói chuyện ko được mình nhờ người biết luật và thủ tục hợp đồng bên ngân hàng giúp. 13/4, mình đi ngay lên ngân hàng vp bank chi nhánh quận 10 làm việc với nó. Nếu cảm thấy ko đủ dũng khí để đi 1 mình thì nên đi theo với người có máu mặt và biết luật. Mình đi với Anh trai. Làm việc cự cãi 1 hồi, nó đồng ý treo hợp đồng của mình lại, chưa giải ngân. Sau đó, mình đi qua 407 Tô Hiến Thành, để trả lại bộ sp. Cũng chuẩn bị tâm lý rất kĩ để đối phó với Deaura. Và vì lý do ko đủ tài chính nên mình đã trả lại sp thành công. Bộ mỹ phẩm mình chưa hề bóc tem nên cũng dễ trả lại. Kèm với hợp đồng của mình chưa giải ngân. Các mẹ nhớ là nếu hợp đồng chưa giải ngân thì ko tốn phí jh cả đối với điều kiện mỹ phẩm còn nguyên vẹn. Còn hợp đồng đã giải ngân và sản phẩm cũng nguyên vẹn thì bị mất phí thanh lý hợp đồng trước hạn là 1% nha (430k) nếu nó đòi nhiều hơn số đó thì phải cãi. Còn nếu sp đã khua và sử dụng thì mình ko bik.
    Và nhớ là chụp lại tất cả hồ sơ có chữ ký của mình. Ghi âm và hỏi tên những người nói chuyện với mình. Làm như vậy tụi nó rất sợ.
    Hôm qua, mình đến trả sp thấy rất nhiều người bị như mình. Và lưu ý là phải làm việc với ngân hàng trước để nó ko giải ngân làm càng nhanh càng tốt .Nếu ko đủ tin tưởng thì hãy khoan mở sp. Mong các mẹ cẩn thận hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa đi qua 68 nguyễn du cũng bị dụ như các mẹ nhưng mình quyết không mua. Sau nó biết ko bán đc cho mình nó quay ra xúc phạm. Mặt mình da dầu lỗ chân lông to, hôm trc vừa bị thủy đậu lên có ít vết thâm đến mình cứ bảo là thâm mụn, ôi thề nó ko bán đc hàng cho mk cái thế bây giờ c lăn tăn gì mặt c như thế c muốn chữa chưa, c đứng trc ck c c có tự ti ko. Mà c như thế c vẫn đi ra đng đc ak. E mà như c e ko dám ra đng.... Các mẹ ạ 43 triệu chứ có phải 430k hay 4tr3 đâu mà bụp một phát bỏ ra mua mà ko nghĩ gì. Mọi ng cẩn thận ko mắc lừa đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E mới dính chiều nay ạ, về mới biết mk bị lừa, e ko rõ thủ tục ngân hàng,mọi ng giúp e với ạ hix,e cảm ơn mọi ng ạ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munkuty Xem bài viết
    E mới dính chiều nay ạ, về mới biết mk bị lừa, e ko rõ thủ tục ngân hàng,mọi ng giúp e với ạ hix,e cảm ơn mọi ng ạ
    Xem thời sự VTV nha, trên đó có bày cách trả
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sản phẩm này sao ạ

https://shorten.asia/FwxN1qeU
    • 215 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng mới trả lại thành công 100% và ko mất đồng phí nào. Mới đầu năm nay, đúng năm hạn có khác. Giờ có biến tướng hơn chút rồi. Mai rảnh mình up lại toàn bộ quá trình để các mẹ đọc nhé. Giờ đang bận quá mà thấy topic nên nghĩ sẽ có nhiều nạn nhân cần giúp, nên ko bỏ qua được. Lát rảnh mình sẽ gõ lại TH của mình.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoang Linh
    Mình cũng mới trả lại thành công 100% và ko mất đồng phí nào. Mới đầu năm nay, đúng năm hạn có khác. Giờ có biến tướng hơn chút rồi. Mai rảnh mình up lại toàn bộ quá trình để các mẹ đọc nhé. Giờ đang bận quá mà thấy topic nên nghĩ sẽ có nhiều nạn nhân cần giúp, nên ko bỏ qua được. Lát rảnh mình sẽ gõ lại TH của mình.
    Làm như thế nào vậy chị !
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynguyet88 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoang Linh
    Làm như thế nào vậy chị !
    Bạn ơi giúp mình với 0977599923. Mình đang k trả đc hàng cho hãng
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yamiyugi Xem bài viết
    Mình từng là nạn nhân và đã trả được sp, mình cũng đã giúp mấy bạn trả được sp nhưng thật lòng các bạn vô ơn lắm, xong việc một câu cảm ơn cũng không có, mà mình giúp rất nhiệt tình và cũng rất vất vả, vậy mà chỉ một câu cảm ơn cũng không, bó tay, nhiều bạn cũng tương tự như mình, giúp và xong việc thì cho biến luôn, vậy nên giờ không ai muốn giúp ai nữa, vả lại giờ khó trả hơn xưa rồi, nó chia nhỏ lẻ ra nên không còn rầm rộ như trước nữa để mà làm um xùm báo đài vào cuộc, rồi chính sách đổi trả cũng thắt chặt, vậy nên chia buồn với các bạn thôi!! Hi vọng mọi người đề cao cảnh giác và đừng tin những miếng bánh trên trời rơi xuống, mình đã nhận được một bài học đắt giá về lòng người, nên học phí 2tr3 và 1 tháng vật vã trả sản phẩm cũng không phải là quá đắt, còn những bạn nào không trả được thì hoặc bạn rắn lên, không thèm đóng tiền đi, còn không thì cố mà nuốt nó vậy!!
    Bạn ơi làm thế nào mà trả được sản phẩm vậy? Cảm ơn bạn nhiều
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyvi1928 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi munkuty Xem bài viết
    Xem thời sự VTV nha, trên đó có bày cách trả
    Cho mình xin link đc k ạ. Mình tìm không thấy
    • 94 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thật kinh khủng, làm ăn lừa đảo trắng trợn vậy mà không thấy cơ quan chức năng vào cuộc
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3