Gấp gấp! Các mẹ chỉ giúp em cách trì hoãn chu kỳ kinh nguyệt với ạ! Em chỉ còn cách chu kỳ khoảng 3,4 ngày thôi ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.36K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Chỉ còn cách chu kỳ kinh có 3 ngày nữa, tức là khoảng 28,29,30 là em sẽ đến chu kỳ! Nhưng em muốn trì hoãn ngày kinh lại đến ngày 1.10, em có ra hàng thuốc họ kê cho em thuốc Orgametril, uống 3 viên/ngày cho tới hôm 1.10, tức là em uống 18 viên tất cả! Nhưng em đọc thấy tác dụng phụ của thuốc này ghê quá: tăng cân, nám da…
    Các mẹ cho em hỏi em giảm viên uống xuống còn 2 viên/ngày có được ko? Em uống khoảng 15 viên thì có gặp tác dụng phụ kia không ạ? Có loại thuốc nào trì hoãn chu kỳ mà không có tác dụng phụ “khủng khiếp” là tăng cân và nám da không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 357 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

chị ra bác sĩ phụ khoa hỏi cho chắc... mấy thuốc này tác dụng phụ nhiều là phải rồi, nó hại chẳng thua gì thuốc tránh thai cấp tốc postinor 2 cả :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 50 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thực ra thuốc nào dùng nhiều cũng có tác dụng phụ. Nếu bạn dùng chữa cháy tháng này thôi thì không vấn đề gì. Bạn có thể uống Marvelon- nó là viên tránh thai, điều hòa kinh nguyệt luôn, vỉ có 30 viên, bạn uống đến khi nào muốn có kinh nguyệt thì dừg lại trước đó 2-4 ngày, 2-4 ngày sau sẽ có kinh.
    • 492 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Uống thuốc tránh thai là chuẩn rồi đó bạn