TIN TÀI TRỢ.

Đồ được mang đi trên máy bay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các chị giúp em với. Chả là thế này, em sắp sang nước ngoài, mấy đồ thực phẩm nọ kia bị kiểm dịch gắt gao quá.
    Em có mang 1 loại thuốc bắc của em, nhưng nó nghiền ra rùi nên như bột trắng. Em có đem đi kiểm dịch nhưng người ta ko kiểm dịch cho em, người ta nói là nó là bột trắng, với cả người ta không biết thành phần của nó. Em lăn tăn quá. THực sự thì em rất cần thuốc ấy, nhưng k biết mang sang có sao không, sợ bột trắng...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 205 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Những việc này thực sự còn phụ thuộc vào hên xui nữa, mình nói thật đấy, không biết như thế nào đâu em ạ. Có thể chẳng ai thắc mắc gì nhưng cũng có thể nó chặn lại đấy. Mà nó đã chặn lại bắt mở ra rùi thi sẽ cực kỳ rắc rối đó. Em nói rõ cho mọi người biết là đi nước nào vì tùy từng nơi mà. Theo chị thì nên lường trước trường hợp xấu nhất là bị chặn lại, nghi ngờ, chờ kiểm tra (phải xác định thành phần chất...), sẽ rắc rối chứ ko phải chỉ chờ ở sân bay một lúc đâu, và rất có thể hải quan nước đó không tạm giữ hay gì những sẽ từ chối cho em nhập cảnh. Chị nghĩ là tốt nhất không nên mang theo vì không chắc được điều gì cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,674 Được cảm ơn

em đừng xay thuốc ra nữa, qua đến nơi rồi xay
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 187 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

thế gì ko được đem lên máy bay hả các mẹ,em cũng săp về vn rồi.
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em nghĩ bỏ trong hành lý ký gửi cứ thế mang đi , tốt nhất đừng xay ra , qua kia rồi xay
    • 281 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

K phải cứ thấy bột trắng là bị kiểm tra đâu, Bột sắn đấy cũng trắng tinh nhưng có làm sao đâu. khoản sợ Heroin này kia thì ngta có nghiệp vụ và máy xác định hết rồi.
    NHưng để tránh phiền hà thì tôt nhất là đừng xay. Còn mang đồ ăn gói cho vào hành lí gửi cũng được, nhưng nên bọc kín và khử mùi nhất là các loại cá, k có mùi là uki.
    Quê hương là gì hả mẹ
    Mà cô giáo dạy phải yêu
    Quê hương là gì hả mẹ
    Ai đi xa cũng phải nhớ nhiều.
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị ạ. Em trả lời tất cả vào một cmt luôn nhé.
    Em sang Úc ạ!
    Thực ra em wa cũng mấy lần rồi, nhưng k lần nào em mang bột trắng nên em k gặp rắc rối j lớn cả.
    Lần này vì nó quan trọng cho nên em mới sợ bị bỏ ra. Mấy lần trc ngta thấy em có mang đồ ăn hay thực vật thì kêu em bỏ ra, rùi bỏ ra rùi ngta ktra, nếu hải sản thì thôi, còn thực vật và động vật 4 chân thì bị kêu bỏ ra rồi thôi, cũng chả hỏi han j nữa cả. Công nhận cái vụ này cũng hên xui thật.
    Em cũng đã đem đi kiểm duyệt thực phẩm. Nhưng cái này ngta kô kiểm duyệt cho em vì người ta kô rõ thành phần của nó.
    Còn vụ nhầm với bột trắng, em lăn tăn, có fair heroin hay kô thì ngta fair có cách kiểm tra, chứ cứ hấy bột trắng là gọi ngta lên ngồi tra hỏi sao
    • 256 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

e thì chưa gặp tình huống tương tự nhưng e nghĩ chị cứ gói cẩn thận, nếu họ có soi ra , bảo moi ra cho họ xem thì chị moi ra, họ ngửi biết ngay là thuốc bắc hay thuốc phiện ý mà chị, cùng lắm là đến chó ngửi. Tóm lại e nghĩ thủ tục chắc cũng lâu hơn bình thường đó

thường thì hàng gửi ktra ko kĩ bằng hàng xách tay, hàng xách tay ko mang kim loại ( bấm móng hay gì tương tự), và nước ( nước lọc, nước hoa, xịt khoáng...) là ok

kinh nghiệm ít ỏi chia sẻ với c và cả nhà
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingxing Xem bài viết
    e thì chưa gặp tình huống tương tự nhưng e nghĩ chị cứ gói cẩn thận, nếu họ có soi ra , bảo moi ra cho họ xem thì chị moi ra, họ ngửi biết ngay là thuốc bắc hay thuốc phiện ý mà chị, cùng lắm là đến chó ngửi. Tóm lại e nghĩ thủ tục chắc cũng lâu hơn bình thường đó

thường thì hàng gửi ktra ko kĩ bằng hàng xách tay, hàng xách tay ko mang kim loại ( bấm móng hay gì tương tự), và nước ( nước lọc, nước hoa, xịt khoáng...) là ok

kinh nghiệm ít ỏi chia sẻ với c và cả nhà
    Cảm ơn bạn nhiều lắm. Bạn mình cũng bảo: "cho cái bọn đấy mỗi việc ăn với phân biệt thuốc chữa với thuốc phiện mà còn k làm đc nữa thì loạn hết" hihi
    Mình cũng nghĩ là thôi thì hên xui.
    Mình chỉ sợ nó lôi mình vào hỏi han lung tung.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,144 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Mình hay coi chương trình " Nothing to declare" nói về hải quan của Úc, họ hay kiểm tra randomly lắm, thấy bột trắng thì dùng bông wipe rồi đưa vào máy sẽ cho ra kết quả, hoặc bỏ ít bột vào cái bịch nhỏ, ấn bể hóa chất, nếu ra màu xanh dương hay xanh lá, hay hồng thì là loại ma túy tương ứng. Nếu là thuốc thì chẳng sao đâu, chỉ có điều nếu họ chặn lại thì mất thời gian người thân của mình chờ bên ngoài thôi. Ngoài ra thức ăn cũng cần được declare trên form hải quan, nếu không declare bị phát hiện ra sẽ bị tịch thu và cảnh cáo , hoặc phạt tiền. Lâu lâu thấy người châu Á trong chương trình thì đa phần là người Việt Nam, bị chặn là do toàn vụ thức ăn hoặc ma túy thôi.
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangdai72 Xem bài viết
    Douan ở của khẩu sân bay họ tinh lắm đấy, cầm gói bột họ có thể đoán đó là bột hay...bởi bì họ đã được đào tạo qua 1 khóa chuyên nghiệp rồi, nếu là thuốc cần dùng cho em thì cứ mang theo để dùng hay la gởi bưu điện
    em cảm ơn chị ạ. Em cũng đã hỏi thành phần của thuốc rồi, nó đc làm từ bột trân châu và bạch phàn thì phải. Nói chung là không phải là động vật hay thực vật gì cả.
    Có thêm comment của chị nữa, nên em bớt lo rồi ạ
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi penquin Xem bài viết
    Mình hay coi chương trình " Nothing to declare" nói về hải quan của Úc, họ hay kiểm tra randomly lắm, thấy bột trắng thì dùng bông wipe rồi đưa vào máy sẽ cho ra kết quả, hoặc bỏ ít bột vào cái bịch nhỏ, ấn bể hóa chất, nếu ra màu xanh dương hay xanh lá, hay hồng thì là loại ma túy tương ứng. Nếu là thuốc thì chẳng sao đâu, chỉ có điều nếu họ chặn lại thì mất thời gian người thân của mình chờ bên ngoài thôi. Ngoài ra thức ăn cũng cần được declare trên form hải quan, nếu không declare bị phát hiện ra sẽ bị tịch thu và cảnh cáo , hoặc phạt tiền. Lâu lâu thấy người châu Á trong chương trình thì đa phần là người Việt Nam, bị chặn là do toàn vụ thức ăn hoặc ma túy thôi.
    Vâg. Dạo naỳ em cũng thấy người ta nói người Việt Nam mình đang bị nói là hay vận chuyển ma túy sang Úc. Em đi một mình, không có ai đón nên em cũng không lo lắm ạ. Em chỉ mong sao em mang được thuốc sang thôi là em vui lắm rồi.
    Em cảm ơn chị ạ :X
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ah còn vụ này nữa: KHông biết nếu mình bị tịch thu lại food thì có bị ghi tên lại không các chị nhỉ. Em thấy có chú bảo sẽ bị ghi lại, vài lần là bị k cho vào nữa luôn. Em nghi quá!
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangdai72 Xem bài viết
    Douan ở của khẩu sân bay họ tinh lắm đấy, cầm gói bột họ có thể đoán đó là bột hay...bởi bì họ đã được đào tạo qua 1 khóa chuyên nghiệp rồi, nếu là thuốc cần dùng cho em thì cứ mang theo để dùng hay la gởi bưu điện
    - Thuốc bắc thuốc nam, hay là gói của bạn này thì bưu điện sẻ không bao giờ nhận đâu?

chỉ có xách tay thôi, mà nói thiệt cũng hên xui, mấy lần người nhà mình mang mấy tháng thuốc nam, thuốc bắc bột nghệ đều qua hết.

Hôm rồi thấy 1 chị nói mang thịt chà bông, chị ấy nói dối chồng là ruốc cá nên chồng mới ok cho bỏ vào, nhưng thực sự chị ấy nói chắc ông hải quan ngủ gục nên cho qua luôn.Theo mình biết thì thịt con gì 4 chân cũng ko được mang qua, nhưng mà lúc lỡ bị bắt thì hình như họ phạt tiền nữa đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangLinh178 Xem bài viết
    Ah còn vụ này nữa: KHông biết nếu mình bị tịch thu lại food thì có bị ghi tên lại không các chị nhỉ. Em thấy có chú bảo sẽ bị ghi lại, vài lần là bị k cho vào nữa luôn. Em nghi quá!
    Jen có nghe chồng Jen nói là, nếu mình bị bắt 1 lần, ghi tên vào rồi, thì từ nay trở đi, cứ đi qua là nó sẻ kiểm tra mình hoài luôn.

- Nói nghe nè, bạn gói cho thật kỹ trong bọc nilon, quấn băng keo, sao đó bạn bọc mấy lớp giấy báo nữa, rồi sau đó bạn mua giấy kiếng mà mình dùng để gói quà ấy, gói cho cái mặt giấy bạc ra ngoài nhé, gói xong rồi, quấn băng keo màu vàng kín mít luôn, nếu thực sự là thuốc cần cho bạn thì mình chúc bạn mang qua đó an toàn nhé.

còn không cứ để nguyên, mang qua đó rồi xay.
    QTDpp7
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny*nguyen Xem bài viết
    - Thuốc bắc thuốc nam, hay là gói của bạn này thì bưu điện sẻ không bao giờ nhận đâu?

chỉ có xách tay thôi, mà nói thiệt cũng hên xui, mấy lần người nhà mình mang mấy tháng thuốc nam, thuốc bắc bột nghệ đều qua hết.

Hôm rồi thấy 1 chị nói mang thịt chà bông, chị ấy nói dối chồng là ruốc cá nên chồng mới ok cho bỏ vào, nhưng thực sự chị ấy nói chắc ông hải quan ngủ gục nên cho qua luôn.Theo mình biết thì thịt con gì 4 chân cũng ko được mang qua, nhưng mà lúc lỡ bị bắt thì hình như họ phạt tiền nữa đó.

Jen có nghe chồng Jen nói là, nếu mình bị bắt 1 lần, ghi tên vào rồi, thì từ nay trở đi, cứ đi qua là nó sẻ kiểm tra mình hoài luôn.

- Nói nghe nè, bạn gói cho thật kỹ trong bọc nilon, quấn băng keo, sao đó bạn bọc mấy lớp giấy báo nữa, rồi sau đó bạn mua giấy kiếng mà mình dùng để gói quà ấy, gói cho cái mặt giấy bạc ra ngoài nhé, gói xong rồi, quấn băng keo màu vàng kín mít luôn, nếu thực sự là thuốc cần cho bạn thì mình chúc bạn mang qua đó an toàn nhé.

còn không cứ để nguyên, mang qua đó rồi xay.
    Em cảm ơn chị Jen. Có 1 chú cũng nói em là lấy miếng giấy bạc gói vào... Nhưng mà gói nhiều lớp thế em sợ ngta nghi lắm chị Jen ah. Cái chính là cái giấy bạc phải không chị Jen?
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị Jen. Có 1 chú cũng nói em là lấy miếng giấy bạc gói vào... Nhưng mà gói nhiều lớp thế em sợ ngta nghi lắm chị Jen ah. Cái chính là cái giấy bạc phải không chị Jen?
    - Tóm lại là gói kỹ cho nó không có mùi, bỏ trong quần áo. uh gói rồi cho cái mặt giấy kiếng bạc ra bên ngoài, sau đó quấn băng keo màu vàng lại.
    QTDpp7
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

- Tóm lại là gói kỹ cho nó không có mùi, bỏ trong quần áo. uh gói rồi cho cái mặt giấy kiếng bạc ra bên ngoài.
    QTDpp7
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em đã sang đến nơi, ko bị check j các chị ạ. Đúng là hên xui...
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Em đã sang đến nơi, ko bị check j các chị ạ. Đúng là hên xui...
    chúc mừng bạn nha, vậy bán có gói kỹ không, hay để bình thường.
    QTDpp7
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em gói giấy bạc như chị nói em. Nhưng em lười nên em chỉ gói lớp giấy bạc rồi em chèn dưới lớp quần áo. Nhưng lúc em qua, thì người ta không soi hành lý của em. Chỉ hỏi em là cái nào có food thì đặt lên cho ngta ktra. THế là em để cái thùng có food lên thôi. Ngta cũng chỉ ngó ngó xíu rồi người ta cho em qua chị ah. Hôm ây em may :X Cảm ơn chị Jenny :X
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2