TIN TÀI TRỢ.

Đám ma đã hạ huyệt thì có được đến chia buồn không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ tư vấn gấp hộ mình với: mình có 1 đám ma của người thân 1 trưởng phòng cty bạn, hôm qua thông báo là hôm nay đưa tang,mình nghe nhầm là chiều mới đưa, nên sáng nay chuẩn bị đi viếng, gọi điện hỏi lại điạ chỉ thì mới biết là đã hạ huyệt---> có được đến chia buồn cùng gia đình họ nữa không các mẹ? Vì mình có nghe ở đâu đó nói nếu đã đưa tang thì không được đến chia buồn nữa! Các mẹ trả lời gấp hộ mình nhá!:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Em không biết chị ở đâu, nhưng em thấy vẫn đến được mà. Đến sau mấy ngày còn được mà, đến hỏi thăm chia buồn là quý, không kịp đến viếng thì đến lúc nào cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Chỉ nên đến để chia buồn thôi nhé, tuyệt đối không đưa phong bì đi phúng điếu hay vòng hoa nhe, cấm kỵ đới!!!
    onttella: ….Chưa vợ, vừa chia tay người yêu, nhà 3 tầng, xe 4 bánh và 5 tiệm vàng đã đưa vào hoạt động ổn định…..
    • 694 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckyluckeluc Xem bài viết
    Chỉ nên đến để chia buồn thôi nhé, tuyệt đối không đưa phong bì đi phúng điếu hay vòng hoa nhe, cấm kỵ đới!!!
    Em nghĩ là chỉ không vòng hoa thôi, còn mình mua chút lễ và có phong bì phúng thì vẫn được mà. Chỗ em toàn vậy cả.
    Cát bụi
    zZtYp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,693 Được cảm ơn

hôm trước bố chị bạn mình mất, mấy ngày sau mình mới đến, cũng mua 1 ít hoa quả và phong bì đó
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn tất cả các mẹ! Mình vừa đi về rồi, vì gấp quá, không đợi các mẹ trả lời được. Trước khi đi,mình có hỏi bà cô, thì thấy cô nói vẫn đi phong bì được, nên mình cũng đến thắp hương và có đưa phong bì phúng viếng! Hic!