TIN TÀI TRỢ.

Da tay chân bị nẻ, làm thế nào bây giờ? :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1,294 Bài viết

• 2,057 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tình hình là da chân và cánh tay của em bị nẻ, em đã dùng lotion một thời gian rồi mà chưa thấy xi nhê gì, các mẹ cứu em với
    leQfTI2leQfp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

mẹ nó dùng lotion gì, nếu không hợp mẹ nó thử đổi loại khác xem sao, đừng chú trọng vào loại có mùi thơm nữa mà hãy tìm loại có nhiều kem dưỡng ẩm xem sao, để bổ sung thêm độ ẩm cho da, mình chỉ dùng nevia là ổn đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,397 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Mình thì dùng kem dưỡng ẩm Jonhson baby lọ màu xanh thấy khá là ổn với mặt và tay chân, thi thoảng tay và chân mình dùng mỡ tra mắt tetracyclin thấy cung ok.
    .................................................. ...................................

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 415 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình đang dùng lotion này. Híc mịn lắm. Cái đó đáng nhẽ là đề dùng cho face nhưng vì nó sản xuất 2008 nên thôi cho nó vô chân tay. Mịn lắm mà ko mốc tí nào. Kể cả lấy móng tay kéo một đường cũng ko có vệt( như trong quảng cáo sữa dưỡng thể gì đó ấy)
    • 631 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

bạn dùng loại dưỡng thể nào có cocoa butter đó, làm da mau mềm lắm. Nhưng nếu bạn ở HN thì ok, còn ở trong SG mà ko có máy lạnh, chỉ xài quạt thì khó chịu lắm, nhất là vào mùa nóng vì nó rích lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì cứ dùng kem vazzelin của nga mình thấy vừa rẻ vừa tốt . mình cho cả con mình 3 tuổi bôi
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bôi dầu ô liu chị ạ :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 149 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monsun33 Xem bài viết
    Mình thì cứ dùng kem vazzelin của nga mình thấy vừa rẻ vừa tốt . mình cho cả con mình 3 tuổi bôi
    e cũng mún mua vaseline mà giờ chả thấy bán nữa,hic
    vaseline no1:Applause:
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mùa đông làm cho các chị em da nứt nẻ hết cả. Nhất là cái vụ mốc chân tay rùi mốc người nữa khó chịu thật. Mình có loại sữa tắm này hay lắm, sản phẩm của Mỹ lọ màu xanh ý. Chết quên mất tên rùi nhưng mà tắm rất thích, có mùi thơm dễ dịu lại có bạc hà nên tắm nó mát mát lăn tăn rất thích và thư giãn đặc biệt là nó giữ ẩm rất tốt nữa. Từ khi mình tắm bằng loại sữa này thì ko còn bị mốc da nữa nên dùng kem dưỡng đỡ tốn hơn hẳn.
    :LoveStruc::LoveStruc:0983391006:LoveStruc::LoveSt ruc:
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bôi lotion mà ko đỡ mẹ nó chuyển sang butter đi cho nó đậm đặc hơn:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Penapen của Đức (hình như viết ko đúng vì ko nhớ lắm) bôi hăm của trẻ con chữa nẻ tay cực tốt. Tớ hay rửa nóng lạnh nên tay nứt toác, đau lắm. Tiện có tuýt kem của con bôi luôn, vậy mà 1 lần đỡ ngay. Chỉ có điều bôi xong nhờn nhờn, nên tớ phải để hơi khô mới đi ngủ, ko là bôi ra chăn hết!
    • 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessicanguyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi tình hình là da chân và cánh tay của em bị nẻ, em đã dùng lotion một thời gian rồi mà chưa thấy xi nhê gì, các mẹ cứu em với
    bạn bôi lotion nhãn hiệu gì vậy ? thường thường lotion chỉ dành để dưỡng thể , bôi dưỡng cơ thể thôi . Còn chân & tay bạn phải dùng kem riêng dành cho chân tay để dưỡng, vậy mới hiệu quả : hand cream và foot cream ý , hoặc bạn có thể dùng body cream thay cho body lotion vào những ngày mùa đông nếu da bạn quá khô .
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessicanguyen Xem bài viết
    Vậy ban đang dùng loại nào? Trc đây có bị như vậy ko? Chắc da bạn bị khô rồi! Bạn thử dùng kem dưỡng của Fruit of the Earth đi, mình đang dùng da hết nẻ ngay mà lại rất mịn màng, trắng sáng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 248 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

chị thử dùng thuốc mỡ tetraciclin xem!thuốc đó tra mắt nhưng có nhìu kháng sinh lắm nên bôi lên tay chân nẻ rất tốt chị dùng thử nhé!