Cứu em với các chị 😢😢 ( da nhiễm corticoid)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.8K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Nga51556558 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranminhbaohan Xem bài viết
    Da em bị nhiễm corticoid nặng rồi đó. Em nên hạn chế sd dần dần để da ổn định lại rồi gắng bỏ luôn. Đợi da ổn định lại mới được sử dụng sản phẩm khác nhưng phải chọn sp thật an toàn mới được.
    E cũng thử dùng giãn ra r chị, mà vẫn đâu ra đó , mặt e giờ kinh khủg khiếp lắm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cô cũng từng đau khổ vì nhiễm corticoid do dùng kem ốc sên linh chi của VN , cô bôi 4 tháng vào năm 2013 đi DLTW rồi đến DLHN Nhưng càng chữa tây y thì càng nặng do thuốc của bệnh viện vẫn chứa corticoid có parapen ,rất hại da, xịt khoáng ,kem dưỡng ẩm đều là hóa chất không tốt cho da .Da dầy bì khô nhám bong tróc vẩy sần sùi đau rát nhúc nhối rồi tê cả mặt do tác dụng phụ của thuốc,da mạt đỏ phừng phừng khi ra nắng hoặc đứng cạnh bếp , ngứa nổi nốt như muỗi đốt mụn mọc hết đợt này đến đợt khác .từ bệnh viêm da tiếp xúc dị ứng do mỹ phẩm dùng thuốc tây 10 đợt trong 3 năm da chuyển xang viêm da cơ địa ,viêm da dầu .Có lần ngứa quá lên mạng có người niknem trung luận dụ bán cho lá ba chạc ,vì chẳng còn cách nào nên đành liều rửa 3 tháng ,rủa 3 tháng nhưng chẳng xi nhê gì ,rồi ai xui gì làm nấy nào là xông lá tía tô+sả ,rủa mạt bằng lá ổi ,chè xanh ,lá khế đủ cả sau đó uổng 30 thang thuốc đông y thì da cũng đỡ được 80% .Cháu nên tìm một địa chỉ chữa đông y uy tín mà chữa ,đừng dùng tây y vì tây ykhông chữa khỏi bệnh viêm da cơ địa ,viêm da dầu ,viêm da tiết bã đâu . Đây là những tâm sự thật lòng của cô người từng đau khổ vì kem trộn chứa corticoid
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ibox cho mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cùng cảnh ngộ. nt cho tớ. tớ bảo cách

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yenvtbk
    • ThaoNgoc_db Khách
    • 1 năm
    Em ơi. Khi đã dùng kem có chứa coticoid ý. E muốn dừng lại phải dừng 1-cách từ từ. Giảm dần liều lượng. Nói như là cai nghiện cho da của e ý. Chứ e dừng đột ngột vậy là sẽ bị phản ứng dôị ngược như da e hiện tại đó. Bây giờ e thải độc cho da bằng cách xông mặt với xả + chanh+ muối hoặc xả+ tía tô để thải độc và đẩy mụn lên nhé. Hoặc e có thể sd Thải độc cho da bên chị. Rất tiện luôn. Cần tvấn thêm e ib cho chị fb : Ngọc Thảo hoặc qua sđt 098.345.9094 nhé
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ da của bạn bị nặng rồi nên tới Spa hoặc bác sĩ da liễu để tư vấn cho bạn nhé. Chúc bạn điều trị da, chăm sóc da tốt để mau xinh đẹp trở lại.
    Dễ thương- Ham Chơi- Và.. mê làm đẹp tại spa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,197 Bài viết

• 4,757 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Con nguời ta bị hư da như vậy mà còn vô quảng cáo bán hàng đc.

Mấy bé́ đang tuổi dậy thì̀ làn da mỏng manh nhưng dễ đào thải, da của em chỉ là một loạ̣i nhiễm độc. Cách tốt nhất bây giờ là em đừng bôi gì, ăn uống lành mạnh từ từ cơ thể sẽ thải độc da về như cũ.

Chị cũng từng bị như em, nhưng thay vì mặt chị bị nhiễm độc da toàn thân, khám đủ bệnh viện lớn bé. Mỗi bệnh viện cho thuốc đc một thời gian rồi bệnh phát lạị, thuốc vô tác dụng kể cả toa của bệnh viện da liễu.

Cách của chị là uống thuốc nam, gần như thay nuớc uống hàng ngày. Giờ da good, tóc cũng đep hơn.

Nhưng thuốc thì mỗi nguời cần đc thăm khám để̉ chắc chắn về tình trạng mình cho có thuốc phù hợp, nên chị ko nói loại chị uống ở đây.

Hành trình thải độc da của chị tới nay hơn 5 tháng rồi, nên em cứ́ kiên trì đi.

Đừng xức gì thêm khi ko có chỉ̉ định của bác sỹ̃ ko thôi mãi ko chữa khỏi đâu.,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng bị mà kh biết phải chữa sao c nào chỉ e với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hongha0103
    • Truong3012 Khách
    • 1 năm
    Mình cũng bị và mình cũng đi khám da liễu.
    Bạn giờ cần là thải độc da. Mua thuốc bổ gan mà uống, uống nhiều nước (Tùm hiểu mấy loại thải độc cơ thể trên mạng)... Không bôi mỹ phẩm nữa. Mình thì sáng tối rửa mặt bằng nước muối sinh lý.
    Mình được bác sĩ kê cho thuốc Gelacmei và Megaduo để đẩy mụn. Giờ vẫn đang trong quá trình đẩy mụn... nhưng so với 2 tuần trc mình đi khám là đỡ hơn nhiều rồi
    Da đang nhạy cảm nên k nên nghe theo bất kỳ mỹ phẩm nào cả nhé...
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ib cho mình nhé
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tùy vào thể trạng làn da của từng người, mức nhiễm corticoid mà thời gian điều trị sẽ nhanh hết hoặc lâu hết. Điều trị da nhiễm là cả một quá trình. Cố lên các bạn nhé ! Vì một làn da khỏe và đẹp
    Dễ thương- Ham Chơi- Và.. mê làm đẹp tại spa
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 139 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Bây giờ trên thị trường có nhiều loại mỹ phẩm chứa corticod lắm! Nên không cẩn thận là dễ làm cho da bị nhiễm, ảnh hưởng không tốt đến da đâu ạ!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng từng xài kem dính corticoid 4 năm đó , mình xài akinol với kết hợp đắp trà xanh giờ hết rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuytien7979
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có bán kem đông y hoàn toàn từ thiên nhiên, chữa corticoid nữa nhưng bạn phải kiên trì. Với lại giờ da yếu không nên dùng sữa rửa mặt vì có hóa chất và chất tẩy là đúng, nhưng ko rửa thì ko sạch dc, mình có srm đông y 100% từ thiên nhiên dịu nhẹ cho mọi loại da. Nếu muốn bạn có thể tham khảo nha.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi e chỉ mình cách trị với ạ cảm ơn bạn
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngày xưa mình cũng có tình trang như bạn , da đang đẹp đùng phát nó nổi 1 loạt khắp mặt chỉ sau 1 đêm năm mình lớp 12, xong mình cũng nghe mách trị bôi bằng kem trộn với lá thuốc ngâm , bôi xong nó đỏ bừng hết mặt xong nó hết đỏ thì những nốt mụn chín nhanh hơn và bắt đầu tróc da , xong mình phải bôi thêm kem dương da nữa , trải qua bao quá trình da mình trắng và đẹp hơn, mình ngưng k bôi nó lại nổi mụn to hơn lúc ban đầu lặp đi lặp lại 3 lần như vậy trong vòng gần 3 năm thì mình đã ngừng và mặc kệ nó và chỉ chăm rửa mặt lúa mạch mỗi ngày vào sáng và tối thì da mình lại cải thiện hơn giờ thì đẹp hoàn hảo r , hết mụn tự tin hẳn .Mình nghĩ bạn đang tuổi dậy thì nên dùng tự nhiên sẽ tốt hơn thuốc . MOng là bài viết của mình sẽ giúp ichsa được cho bạn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi rửa mặt bằng lúa mặt cái này là sửa rửa mặt hay là cái gì ạ bạn chỉ mình với đc k ạ ... mình cam ơn b nhiều
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

k phải dạng sữa rửa mặt đâu bạn, nó là yến mạch nguyên chất bạn dùng hãng này cúng tốt nè QUAKER OATSis?pZmzpXT-k_5u0EblNDlYUs9rTyCYSnk_BlFFp6LJGyE&height=227
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đã trải qua. đầu tiên là phải phục hồi da đã nhiễm độc, thải độc tố từ bên trong mới mong khỏi đc bạn ạ. mình chỉ chăm sóc da với những sản phẩm tinh chất tự nhiên có tác dụng phục hồi dành cho da nhạy cảm và uống thêm nước sắc của các cây thuốc nam ngoài vườn thôi, như cây diếp cá, tía tô, bồ công anh. Làm cách này không hiệu quả tức thì nhưng rất có lợi cho hệ bài tiết và gan thận của bạn. Và nhất là không có tác dụng phụ hoặc gây hại. Mình tầm 2 tuần là thấy cải thiện rõ rêt. Hãy trị từ gốc bạn ạ. Chúc bạn mau khỏi.
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Mình cũng từng là.nạn nhân của kem trộn.í
    Nếu b quan tâm cứ kb zalo mình nha 01262587410
    Mình sẽ chia sẻ rõ hơn về quá trình chăm sóc da của mình sau khi cai kem trộn coticoid
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4