Cứu em với các chị 😢😢 ( da nhiễm corticoid)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Nga51556558 Khách
    • 1 năm
    Chuyện là thế này, hồi mới dậy thì nổi mụn, thế là mấy đứa trog lớp chỉ cho e cái hủ kem có tên là oly ht trị mụn thâm gì á,co chứng nhận của bộ y tế, hiệu quả trog 7 ngày, e củng tin, mua về dùng, vừa bôi tầm 6 7 ngày, mụn thâm hết sạch luôn,da thì trắng lên, mẹ e củng thấy vi diệu ), thế là cứ mỗi lần hết kem là đi mua về cho e xài, Rồi đến 1 ngày, do làm biếng bôi kem, cái e để đến tận 2 3 ngày mới bôi, xog mụn tư dưng bùng phát lại, mủ bọc gì quá trời,r e lại mua xài tiếp,roi hết, dùng xog ngưng, ngưng xog nổi lên, nổi lên r mua lại xài, cứ thế cứ thế đến đây đc 5 năm r ( e mới sn 99 thôi ạ 😂)
    Đến tết chuyển sang nhà mới thì e lại làm biếng dùng kem, bỏ hẳn cả tuần luôn, nhưng lần này lại khác, nó kh chỉ vừa nổi mụn, mà da còn lcl to ra, sần, r mọc từng mảng vẩy, ngứa ko chịu đc, để càng lâu càng lan ra, hình nè mấy chị (( CBw9VJ2nIBIMgPJ-exhzliQSIvTlJRmM2h95Mg4luP_4MQIHr0m4VmTVLkDOzSNW_ra6V4N1IT24VKmhPG2IOxfxN_ADbg

Rồi lật đật đi khám da liễu nhanh, để còn đc đi chơi tết 😂😂 r đến phòng khám gì ở gần bv da liễu, cho e thuốc uống và kem bôi r dùng đc mới tuần, trời vi diệu kinh khủng luôn ạ, sạch bong luôn, r còn lại mấy liều e ráng uống cho nốt luôn, uống xog tưởng ngon lành cành đào, thế lại vẫn đâu ra đó ((, lần này e thật sự bất mãn, vì e củng ko xin tiền đi khám đc, e lại mua lại cái tuýp mà bs đưa cho e bôi r bôi tiếp, mà lần này e tập bôi dãn ra, cách ngày bôi lần r 2 ngày r 1 tuần, mà vẫn v 😢😢, h e dứt quyết ngưng hẳn luôn, mặt nó đag dần dần quay lại ban đầu ( xl vì bài viết của e dài quá 😂), h e ra đường là khẩu trag hết ạ, mog các chị giúp đỡ em, vì dại dột mà h tự hại mình ntn, có hôm e nằm khóc nửa (, kh biết phải làm sao, mog các chị tư vấn giúp đỡ em ạ, e cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Sensociu Khách
    • 1 năm
    Hồi xưa bạn e cũng bị như thế. Nó bôi kem sâm gì của hàn quốc í, da trắng hồng luôn, rồi nó bỏ để chuẩn bị ra nc ngoài vì sợ bên đó ko bán. Vừa bỏ da nó đỏ ửng rồi bong tróc ra luôn, có cái ko nổi mụn. Xong nó đi ra nhà thuốc để mua thuốc bôi thôi, lúc đầu cũng ko hết đâu, nhưng phải có thời gian kiên trì thì mới hết đc. Bạn cứ làm theo bác sĩ đi, da bạn sẽ ko hết liền đc đâu nhưng cần phải có thời gian để da hồi phục. Chúc bạn mau khoẻ đẹp😊
    • Nga51556558 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sensociu Xem bài viết
    Hồi xưa bạn e cũng bị như thế. Nó bôi kem sâm gì của hàn quốc í, da trắng hồng luôn, rồi nó bỏ để chuẩn bị ra nc ngoài vì sợ bên đó ko bán. Vừa bỏ da nó đỏ ửng rồi bong tróc ra luôn, có cái ko nổi mụn. Xong nó đi ra nhà thuốc để mua thuốc bôi thôi, lúc đầu cũng ko hết đâu, nhưng phải có thời gian kiên trì thì mới hết đc. Bạn cứ làm theo bác sĩ đi, da bạn sẽ ko hết liền đc đâu nhưng cần phải có thời gian để da hồi phục. Chúc bạn mau khoẻ đẹp😊
    Dạ e cảm ơn c, mà bạn của c bị như v có lâu chưa ạ, r dùng kem bôi của bs bao lâu mới hết ạ, tại dạ e bị nhiễm lâu lắm r, e xài corticoid tới lận 5 năm r c 😂😂
    • Nga51556558 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sensociu Xem bài viết
    Dạ e cảm ơn c, mà c cho e hỏi bạn chị bị nv lâu chưa ạ, r bôi kem của bs bao lâu mới hết ạ, tại e dùng corticoid tới tận 5 năm r c 😂😂
    • Truongdona Khách
    • 1 năm
    Các loại kem hiện nay,hầu hết là kem không đâm bảo cho người dùng,e đien lại số 0947363691a sẽ giúp cho e
    • Truongdona Khách
    • 1 năm
    Cái này thì nt không noi hết đâu e gọi lại số 9047363691coi giúp được e ji ko
    • Truongdona Khách
    • 1 năm
    Cay này Thi nt nói khong hết đâu e, e hãy gọi vào số này coi giúp e được ko 0947363691
    • Truongdona Khách
    • 1 năm
    Cai nầy nt nói Không hết đâu,e gọi vào số 0947363691 thứ coi giúp được e gì không
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khổ thân bạn, chữa thải độc tố lâu đó bạn quan tâm thì ib cho mình
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo hiểu biết của mình khi xài kem dưỡng da ( mấy loại kem mà người ta gọi là kem trộn) thương hiệu ko uy tín có thành phần corticoid ở trong đó thì corticoid sẽ ăn mòn lớp da bên ngoài làm cho da của bạn đẹp hơn khi nhìn bằng mắt thường. Tuy nhiên vì làn da của bạn đã mất đi 1 lớp nên nó đang bị tổn thương trầm trọng.
    Vậy nên giải pháp là ngưng xài nó, Hàng ngày nên dùng kem chống nắng và tấy trang đầy đủ, sử dụng sữa rửa mặt loại dịu nhẹ
    Tới chỗ có chuyên môn để điều trị da cho bạn - Cẩn thận vì chỉ có những bác sĩ có chuyên môn, trình độ mới am hiểu về làn da của bạn, đừng tin mấy người bán hàng ko có chuyên môn và uy tín
    Ở SG thì mình biết có chỗ trị loại da này là Miracle Beaute nhưng bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi tới nhé. Hoặc Thẩm mỹ viện Diamond có các đội ngũ BS da liễu TPHCM. Tới thì sẽ có người tư vấn cụ thể về làn da của bạn.
    Chúc bạn sớm điều trị dứt điểm corticoid cho làn da của mình!
    Yêu làm đẹp, chăm sóc da, dưỡng da, Spa -- Dưỡng da trắng đẹp với yến mạch
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Tranminhbaohan Khách
    • 1 năm
    Da em bị nhiễm corticoid nặng rồi đó. Em nên hạn chế sd dần dần để da ổn định lại rồi gắng bỏ luôn. Đợi da ổn định lại mới được sử dụng sản phẩm khác nhưng phải chọn sp thật an toàn mới được.
    • 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị có được huấn luyện về cách chữa cho da bị nhiễm corticoid nhưng mà viết lại hơi dài. E có email thì để lại chị gửi cho
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn dùng kem trộn lâu vậy thì da bị hư hỏng nặng lắm rồi. Bây h phải kiên nhẫn dưỡng da từ từ. Bạn hãy pha nước muối loãng để rửa mặt sau đó lấy mặt nạ giấy hoặc khăn mặt thấm nước lạnh đắp mặt. Cố gắng đừng dùng sữa rửa mặt vì da rất yếu rồi. Sau đó bôi kem dưỡng ẩm để cung cấp dưỡng chất cho da phục hồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn dùng kem trộn lâu vậy thì da bị hư hỏng nặng lắm rồi. Bây h phải kiên nhẫn dưỡng da từ từ. Bạn hãy pha nước muối loãng để rửa mặt sau đó lấy mặt nạ giấy hoặc khăn mặt thấm nước lạnh đắp mặt. Cố gắng đừng dùng sữa rửa mặt vì da rất yếu rồi. Sau đó bôi kem dưỡng ẩm để cung cấp dưỡng chất cho da phục hồi
    • meomatmap Khách
    • 1 năm
    hồi trước m cũng sài kem trôn tân 4-5 năm .xong rồi ngưng mặt đầy mụn ,khô bong tróc ,đỏ mặt nữa nói chung rất ghê .m cũng lên webtretho xem kinh nghiệm của mn nào là bôi khổ qua ,trà xanh ...nhưng b đừng làm theo k hết mà viêm da thêm đó . kinh nghiêm của m la b phải cấp nước cho da thật nhiều vì da b bị mất nước nên mới vậy .m mua chai xịt khoang của avene , xịt ngay tam 7-8 lân nc da khô la xịt thôi. xong khoảng 1 tuân b mua chai srm cetaphil ak vs lại cái kem dưỡng b5 của posay ak. cái này la dược mỹ phẩm 1hang nổi tiếng của pháp .cái này tốt lắm b . nó dưỡng ẩm .phục hồi da hử tổn trên này nhìu c khen b5 lắm .b ráng tìm hàng xách tay mua cho an toàn khỏi sợ hàng nhái.vs lại m dùng thêm mặt nạ ngủ leneige . m dùng xen kẽ bữa b5 bua mặt nạ ngủ .nói chung m hướng đến sp cấp nước cho da .vì khi da nhiễm corticoid thì bị thiếu nươc nên nổi mụn,khô,dỏ da... m làm vây 1time thì đỡ hẳn .
    • meomatmap Khách
    • 1 năm
    hồi trước m cũng sài kem trôn tân 4-5 năm .xong rồi ngưng mặt đầy mụn ,khô bong tróc ,đỏ mặt nữa nói chung rất ghê .m cũng lên webtretho xem kinh nghiệm của mn nào là bôi khổ qua ,trà xanh ...nhưng b đừng làm theo k hết mà viêm da thêm đó . kinh nghiêm của m la b phải cấp nước cho da thật nhiều vì da b bị mất nước nên mới vậy .m mua chai xịt khoang của avene , xịt ngay tam 7-8 lân nc da khô la xịt thôi. xong khoảng 1 tuân b mua chai srm cetaphil ak vs lại cái kem dưỡng b5 của posay ak. cái này la dược mỹ phẩm 1hang nổi tiếng của pháp .cái này tốt lắm b . nó dưỡng ẩm .phục hồi da hử tổn trên này nhìu c khen b5 lắm .b ráng tìm hàng xách tay mua cho an toàn khỏi sợ hàng nhái.vs lại m dùng thêm mặt nạ ngủ leneige . m dùng xen kẽ bữa b5 bua mặt nạ ngủ .nói chung m hướng đến sp cấp nước cho da .vì khi da nhiễm corticoid thì bị thiếu nươc nên nổi mụn,khô,dỏ da... m làm vây 1time thì đỡ hẳn .
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em ở đâu bé ơi ! nếu ở tphcm thì liên lạc chị nhé 0933349823
    • Nga51556558 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MiChuseacret Xem bài viết
    em ở đâu bé ơi ! nếu ở tphcm thì liên lạc chị nhé 0933349823
    Dạ e ở tphcm, mà chị cho e nick fb để ib ạ, tại đt e bị khóa sim r (
    • Nga51556558 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Suri_Susu Xem bài viết
    Chị có được huấn luyện về cách chữa cho da bị nhiễm corticoid nhưng mà viết lại hơi dài. E có email thì để lại chị gửi cho
    Dạ ymail của e nga51556558@gmail.com
    • Nga51556558 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meomatmap Xem bài viết
    Tìm tòi xog h mình mới phát hiện ra mặt mình bị viêm da tiết bã b ơi, nghe nói bệnh này khó chữa lắm, b có biết thôg tin gì về bệnh này thì giúp mình nhé, giờ mặt bị viêm vẩy đủ kiểu, ngứa kh chịu đc (, dạng kiểu bị nặg quá r á
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4