TIN TÀI TRỢ.

Cứu cấp. Ngưng kem 3 ngày da đỏ sưng ngứa làm sao giờ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.96K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ em sức loai kem được 2 năm , mẹ nói mới Sài 1 2 hủ đẹp nên Sài tiếp đến giờ. Em cứ thấy mặt mẹ nám 2 bên má và da dày cộm và lúc nào cũng đỏ đỏ lô chân lông to, không hông hào. Rồi mẹ ngưng 3 ngày thì sung đỏ , ngứa ,mun li ti sần, da mẹ thuộc da dầu. Ôi em đọc trên mạng kem giờ nguy hiểm cứ dị ứng rồi có corticod. Nên nói mẹ ngung , giờ không biết tính sao lun mn ơi giúp với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 402 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

da bị đỏ khi dừng dùng kem có thể là bị phụ thuộc đó bạn, ngưng luôn đi. Đừg dùng gì nữa, mấy ngày này chỉ nên cấp ẩm thôi, nếu tình trạng không bớt thì nên mang theo hũ kem đi khám da liễu cho chắc nhe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

e chẳng dám dùng mấy loại như này
    • 123 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn nên ngưng ngay đi nha, kêu mẹ bạn đến bác sĩ da liễu khám. Khi nào chữa khỏi hoàn toàn rồi hãy dùng kem lại .
    Trong thời gian chữa chỉ uống thuốc ,dùng thuốc thoa và sữa rửa mặt bác sĩ kê. Hạn chế ra nắng, dùng nước hoa hồng hữu cơ cấp ẩm cho da.
    Sau này dùng kem lại nên chọn lựa kỹ nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Do kem bạn sài có hóa chất gây nghiện cho da, sau này sử dụng nên lựa chọn loại uy tín, tác dụng nhẹ nhàng ko gây kích ứng da nha
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ ngưng đi bác sĩ da liễu uống tâm 2 tuần thuốc ngứa rồi kèm theo sữa rửa mặt dạng gel nha đam và chai nước sit khoáng mới hết ngứa 1 tuần giờ ngứa rát trở lại không biết sao nữa..hic
    • 123 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em đến bác sĩ da liễu á e... Trước chị bị điều trị gần 2 tháng lận.. Chị lên bệnh viện khoa da liễu, bác sĩ cho đi chăm sóc da, đưa thuốc uống, sữa rửa mặt Cetaphil và dùng tuýp thuốc thoa bác sĩ đưa..
    Sau hơn 1 tháng da khỏi. Chị ngưng 2 tháng mới dùng mỹ phẩm khác. Thời gian đó chị chỉ xài sữa rửa mặt Cetaphil, nước hoa hồng và thuốc thoa của bác sĩ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E củng bị vây nẻ.... Ngung dk gần 1 tháng rồi mà ds giờ mỏng vs mụn lên nhiu lắm....
    • 123 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vì corticoid nó ức chế mụn hoàn toàn nên sau khi ngưng mụn nó sẽ bùng phát lên đó e..
    Em cố gắng thay đổi chế độ ăn uống , nếu chọn kem điều trị mụn nên có thành phần : naicinamide, acid salycilic, hay tinh chất trà xanh... Nên dùng loại sữa rửa mặt dịu nhẹ chăm sóc da cẩn thận để dần phục hồi em nha
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Y chang mẹ c, xài kem trộn rồi nha e. Sau đó mẹ c ko xài đc bất cứ gì ngoài nước lọc
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocanh3032 Xem bài viết
    Bạn nên ngưng ngay đi nha, kêu mẹ bạn đến bác sĩ da liễu khám. Khi nào chữa khỏi hoàn toàn rồi hãy dùng kem lại .
    Trong thời gian chữa chỉ uống thuốc ,dùng thuốc thoa và sữa rửa mặt bác sĩ kê. Hạn chế ra nắng, dùng nước hoa hồng hữu cơ cấp ẩm cho da.
    Sau này dùng kem lại nên chọn lựa kỹ nha
    Nước hoa hồng bạn dùng loại gì vậy. Da mình nhạy cảm ghê gớm chẳng dùng được gì
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanthingocloi Xem bài viết
    E củng bị vây nẻ.... Ngung dk gần 1 tháng rồi mà ds giờ mỏng vs mụn lên nhiu lắm....
    Nếu da mỏng thì không nên dùng gì . Rất nhạy cảm . Nên tìm sản phẩm phục hồi tái tạo lớp biểu bì cho da khỏe lên mới được. Mà sản phẩm chọn loại cho da nhạy cảm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocanh3032 Xem bài viết
    Em đến bác sĩ da liễu á e... Trước chị bị điều trị gần 2 tháng lận.. Chị lên bệnh viện khoa da liễu, bác sĩ cho đi chăm sóc da, đưa thuốc uống, sữa rửa mặt Cetaphil và dùng tuýp thuốc thoa bác sĩ đưa..
    Sau hơn 1 tháng da khỏi. Chị ngưng 2 tháng mới dùng mỹ phẩm khác. Thời gian đó chị chỉ xài sữa rửa mặt Cetaphil, nước hoa hồng và thuốc thoa của bác sĩ
    Chị Sài bao lâu vậy c. Da chị trước đó tình trạng như thế nào vậy chị. Chị có thể cho em tham khảo thuốc uống và thuốc thoa của bác sĩ không ạ
    • 123 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị xài cũng khoảng 1 năm í em.
    Em hãy đến bệnh viện, vào khoa da liễu khám, nói rõ tình trạng
    Vì mỗi loại da người ta khám sẽ đưa thuốc uống và thoa khác nhau tùy tình trạng da mình, nên mình không thể mua chung được em ui
    • 123 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình dùng loại này, nhỏ bạn mình làm bên xuất nhập khẩu, nó thích tự làm xài nên nhập nguyên liệu là hoa hồng bên Bulgary và nhờ họ sản xuất, chuyển về nên hoàn toàn hữu cơ ,lành tính lắm,uống được luôn í.
    Và nó chưa bán rộng rãi nên chưa nhiều người biết.
    Loại này còn giảm mồ hôi và mùi vùng nách khá tốt nữa. uD-Exb9L43N2LuTgfntLJ3fvnHfP-LjA1E3akv-uurZtPUcS4U3xPN8CFZSucFqwQ16yS_QlTupZTMqyBi07ctJvyS0DYg