TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào tuổi canh thân lấy chồng tuổi giáp dần không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.27K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    em tuổi canh thân(03/12/180)ông xã tuổi giáp dần (13.8.1974). Ai cũng bảo tuổi vợ chồng em lấy nhau giàu có, híc mà em chẳng thấy giàu gì cả. Mẹ nào giống em chia sẻ chút cho em yên tâm với. Tiện cho em hỏi mẹ tuổi canh thân, bố tuổi giáp dần sinh con năm nào hợp ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

dan- than- ti -hoi tứ hình xung thì phải
    • 197 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Chị ơi, cứ từ từ rồi sau này sẽ giàu mà. Có thể hiện giờ vợ chồng chị chưa giàu có về mặt vật chất, nhưng mà giàu có về mặt tình cảm thì nó là vô giá chị à. (j/K)

Để lựa chọn năm sinh con, chị có thể vào đây để tham khảo
    http://phongthuy.vietaa.com/default....hon=namsinhcon
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,338 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Giàu hay không thì còn phải chấm tử vi, vì có ngày, giờ sinh mới chính xác được chị ơi. Nhưng mà Dần - Thân là xung khắc lắm đó nha. Cứ hơn nhau 6 tuổi là không nên lấy.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu tom Xem bài viết
    Giàu hay không thì còn phải chấm tử vi, vì có ngày, giờ sinh mới chính xác được chị ơi. Nhưng mà Dần - Thân là xung khắc lắm đó nha. Cứ hơn nhau 6 tuổi là không nên lấy.
    là sao nhỉ ?? :Thinking: vợ chồng chủ top hơn nhau 4 tuổi
    • 98 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer's Xem bài viết
    là sao nhỉ ?? :Thinking: vợ chồng chủ top hơn nhau 4 tuổi
    er..chị tính sai zoy`..
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi như hảo Xem bài viết
    er..chị tính sai zoy`..
    ewwww :Silly::Silly:, hèn gì mình ko hiểu ! vậy là cứ ko cần biết bao nhiêu tuổi , cứ hơn nhau 6 tuổi là ko nên lấy !!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20,411 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

VC mình cũng Dần-Thân, giàu thì k giàu nhưng công việc cả 2 ổn định, thu nhập đủ để nuôi con và tiết kiệm được chút xíu.Có 1 con trai sinh năm Hợi, nhà tớ có 3 xung rồi đấy: Dần -Thân-Hợi.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Mình spam 1 tẹo, bạn chủ top có cùng ngày tháng năm sinh với mình:Laughing:
    • 884 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng nghe mọi người nói là hơn nhau 6 tuổi thì tuyệt đối không nên lấy, làm ăn cũng không nên làm cùng những người hơn kém mình 6 tuổi nữa. Khắc đủ đường luôn.
    • 1,338 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Bạn Dolphin nói đúng zòi. Kinh nghiệm thực tế nhà mình : ba Ngọ-mẹ Tý, ba mẹ xuất thân đều là con nhà giàu, nhưng lấy nhau về thì ko khá nổi, chỉ đủ ăn là may, lại cãi nhau suốt. Cuối cùng ông bệnh ung thư, đi trước bà cả chục năm nay rồi. Trong khi ngày đó, nội ngoại can ngăn hết lời nhưng ông bà ko tin. Giờ mình sợ lắm rồi, ko dám làm bạn anh nào tuổi Ngọ nữa ( vì mình cũng Tý ). Lấy được anh chồng tuổi Thìn, may mắn đủ thứ, tiền bạc cũng rủng rỉnh.:Silly: Nói chung, hơn 8 tuổi thì cứ nhào zô, còn 6 tuổi thì xách dép chạy trước cho chắc ăn. Trên đây chỉ là quan điểm của em, em rút ra từ những gia đình trong họ hàng em, các mẹ đọc cho biết vậy thôi chứ cũng đừng quá sợ nhé, vì còn tùy vào mạng, giờ sinh nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 348 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Ui, thà tin là có, em tin ba cái vụ này lắm, nhiều tấm gương sờ sờ trước mắt quá mừ !!
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

theo mình được biết tuổi canh thân và giáp dần là: dần- thân là 2 tuổi xung kỵ nhau, còn về thiên than thì canh phá giáp, còn về mạng thì không sao mộc và thủy tốt, nói chung 2 tuổi này lấy nhau thì không tốt cho lắm. nhưng sanh con vào những năm tốt sẽ hóa giải, nên nói chung xem tuổi gia đình cũng phụ thuộc vào con cái nữa.
    • 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Huhu, cảm ơn mọi người lắm ạ. Híc, vậy mà trước khi cưới, em đi xem thầy nào cũng phán chỉ khắc khẩu thôi, còn 2 tuổi này lấy nhau giàu có lắm. Em thấy việc làm ăn của hai vợ chồng em cứ năm sau hơn năm trước một tý, nhưng chưa phải giàu ạ. Nhiều khi gặp chuyện xui xẻo trong làm ăn, em thấy bi quan lắm. Híc, híc. Vợ chồng em có bé gái sinh năm 2006. Đang tính kiếm thêm đứa nữa đây.
    Cảm ơn các mẹ đã ghé topic chia sẻ với em nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongdo-saigon Xem bài viết
    Huhu, cảm ơn mọi người lắm ạ. Híc, vậy mà trước khi cưới, em đi xem thầy nào cũng phán chỉ khắc khẩu thôi, còn 2 tuổi này lấy nhau giàu có lắm. Em thấy việc làm ăn của hai vợ chồng em cứ năm sau hơn năm trước một tý, nhưng chưa phải giàu ạ. Nhiều khi gặp chuyện xui xẻo trong làm ăn, em thấy bi quan lắm. Híc, híc. Vợ chồng em có bé gái sinh năm 2006. Đang tính kiếm thêm đứa nữa đây.
    Cảm ơn các mẹ đã ghé topic chia sẻ với em nha.
    Em thấy cái này còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa. Tuổi chỉ là một phần thôi. Em với xã tương lai cũng cách nhau 6 tuổi, hồi mới yêu cũng lo đủ đường, cơ mà mẹ em bảo không sao, xem mệnh, cung và can đều tốt nên cũng không cần phải lo nhiều. Nhưng mà nếu tuổi đã như vậy mình tìm cách hóa giả được thị là hay nhất. Tuổi con cái sẽ giúp giải một phần đấy. Chị tính năm sinh cho con hợp với bố mẹ là được. Em bây giờ cũng phải ngồi lo dần đây.
    Ô, hay nhỉ...