Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào tóc xoăn bẩm sinh như em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 132 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tóc em vừa xoăn vừa phồng lại khô cứng.Ép thẳng cũng chỉ là giải pháp tạm thời, không được bao lâu chân tóc dài ra lại xoăn, không thể ép liên tục vì vốn dĩ tóc đã qua xấu rồi. Có mẹ nào có cách gì tạo kiểu tóc đẹp từ mái tóc quăn vô tổ chức của em không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị dùng dưỡng thẳng tóc thử xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 616 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Tóc mình còn k ép được cơ, tóc đã xoăn lại còn mỏng nữa. Nên tốt nhất là để đầu xoăn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có mình đây, tóc cũng xoăn tit. Bực mình lắm, mình suốt ngày chỉ buộc túm lại cho gọn chứ không biết làm gì với nó nữa.
    • 1,863 Bài viết

• 3,075 Được cảm ơn

Tóc mình cũng xấu tự nhiên https://img.webtretho.com/forum/image...s/Laughing.gif, sợi chỗ dầy chỗ mỏng, bông xù, lại còn khô cứng, còn dày khủng khiếp. Ngày xưa ép tóc cũng chỉ đuợc một hai tháng sau đó lại xấu như cũ.

Giờ mình để tóc xoăn dài, uốn lọn nhè nhẹ, tỉa mỏng phía trong, giờ tóc vẫn bông nhưng nhìn đỡ hơn hẳn (vì tóc xoăn thì phải hơi phồng mới đẹp). Chỉ uốn từ mang tai trở xuống, còn ở trên giữ nguyên.

Cà phê thử search các mẫu tóc xoăn, ngắn dài tùy sở thích, chiều cao và hình dáng mặt, sau đó thay đổi thử xem
    Những bông hoa màu cam đáng yêu https://www.webtretho.com/forum/f3552...u-cam-1766455/
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ốtc em cũng xoăn tự nhiên, từ nhỏ lận. Giờ em cắt so le, tự nhiên lại tạo thành lừng lọn lớn hơn. Nhìn ổn phết
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 502 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Mình cũng thế các bạn ạ. Nhưng mình thì mình nhuộm thuốc tốt, sáng màu => cọng tóc mềm và mịn hẳn ra, sau đó mỗi lần gội đầu xong, sấy khô, mình lấy dầu Oliu vuốt lên tạo nếp, ổn phết đấy. Nhớ là không dùng Gel nhé, dùng gel tóc rất khô và xơ xác, và mình cũng không duỗi đâu, hại tóc lắm.
    • bcc
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 794 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tóc mình cũng xoăn tự nhiên, bồng lại khô, mỏng. Dạo trước cắt so le dài thì nhìn xơ xác, cắt ngắn thì phùng ra , xấu tệ. NHưng mới đây đến tiệm Image(đc các mẹ trong WTT giới thiệu), đc Andy tạo cho kiểu tóc cực kỳ ưng ý, phù hợp với tóc xoăn của mình, nên cảm thấy tự tin hẳn. Mẹ nào ở SG thì đến đó cắt nhé, hơi mắc nhưng yên tâm lắm.
    Chúc các mẹ có mái tóc đẹp nè:Angel:
    • 217 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cà Phê Xem bài viết
    Tóc em vừa xoăn vừa phồng lại khô cứng.Ép thẳng cũng chỉ là giải pháp tạm thời, không được bao lâu chân tóc dài ra lại xoăn, không thể ép liên tục vì vốn dĩ tóc đã qua xấu rồi. Có mẹ nào có cách gì tạo kiểu tóc đẹp từ mái tóc quăn vô tổ chức của em không?

tóc chị giống hệt tóc em, nên giải pháp là em làm tóc xoăn chị ạ. hơi già 1 tẹo, nhưng thấy tự tin hơn so với mái tóc xơ xác cũ.
    eNortjKzUjI0MDEzNVGyBlwwFXEC0Q,,50
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Ui, lắm mẹ giống em thế nhỉ? Hồi trước cứ ép tóc tầm 2 tháng là nó lại mọc ra xoăn bên trên với chỗ mái tức lắm, toàn phải ép nối hoặc 4 tháng ép 1 lần. Nhưng về sau hại tóc quá em chuyển sang làm xoăn.
    Em làm xoăn 2 năm nay rồi, toàn làm xoăn lạnh hoặc xoăn hơi nước, Okie lắm ạ, vì tóc cũng xoan, nên phần tóc mọc ra bên trên nó ko lạc tone với bên dưới
    Lắm khi cũng thèm tóc ép. Nhưng vì mục đích lâu dài. Cứ xoăn vậy ạ
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
    Gian khổ sẽ dành phần ai.....???
    .
    • 433 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình thấy nếu tóc xoăn sẵn thì cứ để tóc xoăn thui, xoăn cũng có nhìu kiểu xoăn mà có thể thay đổi, nhuộm màu tóc thời trang nữa cũng ổn lắm. Mấy cô Hàn Quốc cũng toàn để tóc xoăn đấy thui có mấy ai để tóc thẳng đâu, đẹp lung linh:Smiling:
    • 409 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Hôm trước ngồi hì hục gõ bài chia sẻ, vậy mà gửi không được, quay lại thì mất tiêu rồi. Hôm nay quyết tâm copy trước khi gửi.
    Mình nè, tóc xoăn, rễ tre, cứng, xơ, đen thùi lùi...kết quả là làm kiểu gì cũng thấy mình già trước tuổi. Buồn lắm. Mấy năm liền duỗi, vẫn thấy xấu mà tóc lại càng tồi tệ đi.

28năm điều làm mình tự ti nhất là mái tóc.
    Rồi mình vô tình được tư vấn bởi chị làm tóc. Như sau:
    1. Nhuộm nâu sáng: Tóc sẽ nhìn mảnh hơn, không thấy bị rễ tre nữa. Đúng. Mà còn thấy trẻ ra
    2.Uốn xoăn: Tóc xoăn mà làm xoăn sẽ tự nhiên hơn. Trước đây mình cũng làm xoăn nhưng do không biết cách dùng gel nên vẫn thấy già. Giờ dùng gel Paul Michel thấy ổn lắm. Sau mỗi lần gội đầu mình chỉ bôi geo lúc đó, còn sáng ra ngủ dậy, xịt ẩm tóc rồi bôi kem bóng dưỡng là xong. Tóc xoăn lọn theo ý mình mà không bị cứng, rất tự nhiên
    3. Trán mình cực thấp: Không để mái, vuốt lên cao, buộc nhẹ phía sau. Vậy là ok

Dài dòng như vậy nhưng cuối cùng chốt lại là bạn phải làm tóc xoăn, nhuộm và tìm được geo vuốt tốt thì bạn sẽ không mất thời gian với nó mà hoàn toàn tự tin với mái tóc của mình.
    • 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trúc Lâm Xem bài viết
    Hôm trước ngồi hì hục gõ bài chia sẻ, vậy mà gửi không được, quay lại thì mất tiêu rồi. Hôm nay quyết tâm copy trước khi gửi.
    Mình nè, tóc xoăn, rễ tre, cứng, xơ, đen thùi lùi...kết quả là làm kiểu gì cũng thấy mình già trước tuổi. Buồn lắm. Mấy năm liền duỗi, vẫn thấy xấu mà tóc lại càng tồi tệ đi.

28năm điều làm mình tự ti nhất là mái tóc.
    Rồi mình vô tình được tư vấn bởi chị làm tóc. Như sau:
    1. Nhuộm nâu sáng: Tóc sẽ nhìn mảnh hơn, không thấy bị rễ tre nữa. Đúng. Mà còn thấy trẻ ra
    2.Uốn xoăn: Tóc xoăn mà làm xoăn sẽ tự nhiên hơn. Trước đây mình cũng làm xoăn nhưng do không biết cách dùng gel nên vẫn thấy già. Giờ dùng gel Paul Michel thấy ổn lắm. Sau mỗi lần gội đầu mình chỉ bôi geo lúc đó, còn sáng ra ngủ dậy, xịt ẩm tóc rồi bôi kem bóng dưỡng là xong. Tóc xoăn lọn theo ý mình mà không bị cứng, rất tự nhiên
    3. Trán mình cực thấp: Không để mái, vuốt lên cao, buộc nhẹ phía sau. Vậy là ok

Dài dòng như vậy nhưng cuối cùng chốt lại là bạn phải làm tóc xoăn, nhuộm và tìm được geo vuốt tốt thì bạn sẽ không mất thời gian với nó mà hoàn toàn tự tin với mái tóc của mình.
    chị ơi chị làm xoăn ở đâu vậy ạh? nghe kể mà ham quá đi! cho e xin chi tiết cụ tỉ về địa điểm, cách làm, và giá cả đi nhé!
    tóc xoăn thường làm mình già hơn tuổi nên chán như con gián í. :Sigh:mỗi năm em duỗi tóc 1 lần, ít khi nhuộm. rất muốn làm xoăn nhưng thấy nhiều người xung quanh uốn tóc dễ bị hư vì tóc kg ăn thuốc, kg tạo lọn theo ý mình thành ra xấu hơn nữa. dùng cái conformer (viết sao wên mất :RollingEy thì chỉ được tí là bung...nói chung là em chán tóc của mình lắm í :Crying: mà nó chỉ xoăn tít ở 2 bên thái dương và tóc con mọc ra trên đỉnh đầu. hix... nhìn thật là mất thẫm mỹ quá :Sad:
    • 409 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Các mẹ nhắn tin nhiều quá, mình cho luôn sđt của chị Hương làm tóc nhé. Chị làm ở gần ngã 4 Phú NHuận, tiệm nhỏ nhưng đông khách, ở hẻm nhỏ trên đường Nguyễn Kiệm. Mình không nhớ số nhà, chỉ có đt, các mẹ gọi điện trước khi đến nhé. 0959.798.668. Mình không có ý quảng cáo gì đâu, các mẹ đừng nghĩ oan nghe. Mình nhuộm hết 200k, uốn cũng tầm đó thì phải, lâu rồi không nhớ lắm. Gội đầu ở đó hết 15k thôi ah.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nên làm thế nào nhỉ? Tóc em xoăn và còn mỏng nữa. Không những thế trán lại cao. Để tóc mái kiểu gì để vừa phù hợp với tóc quăn, vừa che được trán cao nữa chứ. Tóc quăn nên cắt tóc mái bằng nó chẳng chịu nằm yên một chỗ mà rất mất trật tự, không có hệ thống gì cả, nên khó tạo kiểu lắm. Ai biết tư vấn hộ em với nhé
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tóc bạn giống tóc mình đóa, bạn thử đi hấp dầu xem, tóc suôn mượt lém đóa hoặc là bạn mua dầu oliu về ủ đóa, đảm bảo tóc mềm mại và đẹp hơn(mình làm thử rùi, ổn phết):Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 356 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc hội này rồi. Các mẹ nào có kiểu tóc dành cho tóc xoăn bẩm sinh thì cho xin ảnh với, mô tả khó hình dung quá đi. Mình cũng toàn duỗi, 2-3 tháng thì chân tóc lại về như cũ, chán ghê, đang định thử tóc tém không duỗi nữa :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghe bảo Bead Head có dầu gội làm thẳng tóc xoăn tư nhiên (control freak shampoo), đang định dùng thử mà không biết có thẳng thật không,đã có bạn nào dùng thử chưa cho xin ý kiến nhé.
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Với tóc này e nghĩ nên làm xoăn bởi lẽ nếu ép thẳng thì 2 thời gian ngắn sau (khoảng 2 tháng) tóc mới mọc ra lại xù, lại xoăn mà dưới đuôi tóc vẫn thẳng sẽ rất mất cân đối.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2