Có mẹ nào sd thuốc đông y SẮC MỘC THIÊN chưa cho e xin ý kiến với ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 92.2K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có người bạn dùng Sắc mộc Thiên, ban đầu dùng xong da bong ra nhiều lần, nhìn thấy trắng hồng, mọi người sẽ nghĩ đẹp nhưng thật ra là do nó bào mòn da, làm da mỏng nên sẽ thấy màu hồng là da non phía bên trong. Vì đây là rượu thuốc, nó sẽ làm khô da và nở lỗ chân lông ra để thuốc đi vào sâu. Theo mình được biết thì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc đông y, nhưng chung quy lại đều chung 1 quy trình là: rượu + đông y ( linh chi, sâm, trần bì, ...) + 1 chất hóa học dùng để peel da ( chất này là gì chỉ có người bán rõ, chất này có tác dụng làm cho da bong ra, thực ra chất này đc các bác sĩ dùng để điều trị nhưng phải có liệu trình đầy đủ và thứ tự chứ k bôi bậy bạ k theo quy chế gì như vậy được ) Mình nhận xét là sau khi dùng xong sắc mộc thiên, bạn sẽ hết mụn, da trắng sáng nhưng RẤT YẾU, vô cùng yếu, dễ bắt nắng, và mỏng nữa, bạn chỉ cần chà tay hay lấy góc của tờ giấy xoạc ngang qua da cũng cảm thấy đau rồi, vì da mỏng quá ý, có khi gây chảy máu nữa. Bây giờ thì đẹp nhưng sau này sẽ biết tác hại thôi Vì bây giờ các bạn cảm thấy mụn là nỗi khổ nhưng mấy ai biết được khi các bạn 30,40 trở lên, nám mới là cái thứ khốn nạn chết tiệt mà các bạn muốn xóa bỏ nó đi, nhưng nám khác thâm, nó là những chân nám từ sắc tốt melanin in hằn sâu trên da, bạn cũng k thể trị nám ngày 1 ngày 2 biến mất nhanh như Ariana hủy show được đâu Nên nếu xài bây giờ, da đẹp nhưng về già da chúng ta lại khô đi và dễ bị nhăn và nám vì nó mỏng quá rồi ý. Hihi, mình chỉ khuyên các bạn là nếu bị mụn sẹo thâm nhẹ thì nên skin care, bằng cách nào? How ? Just listen your skin, hãy chậm lại, lắng nghe làn da muốn gì, rồi từ đó mà chăm sóc nó, đừng bôi bậy bôi bạ lên lại hư cả da nữa Một điều bonus cho các bạn là các hãng mỹ phẫm trên thế thới càng ngày loại alcohol ( CỒN ) ra khỏi mỹ phẩm thì tại sao các bạn lại bôi cồn ( rượu thuốc) lên mặt làm chi zậy ? Không có zuiii . Còn bạn nào mà mụn nhiều quá, thì sẽ có cách hết, các bạn phải lấy nhân mụn thường xuyên kết hợp vs liệu trình thuốc thì sau này da mới lành được Mình không nói sắc mộc thiên, nhưng nói chung toàn mỹ phẩm đông y dùng rượu ^^
    Đôi điều gửi tới bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình xài smt được gần 3 tháng, chắc cũng tùy da mỗi người. Sau khi thoa đều đặn ngày 2 lần. Sáng rửa mặt bằng bột rửa mặt sắc mộc thiên để làm sạch bụi, sau đó bôi thuốc, ban ngày rửa mặt bằng nước, tối trước đi ngủ bôi 1 lần thì khoảng 2 tuần da bong lên, cứ sáng bôi sữa rửa mặt lên khoảng 1-2 phút thì mình rửa với nước sạch rồi thoa nhẹ nhẹ cho da chết rơi ra.

Da mình thì sạm, mụn thì thỉnh thoảng mới bị 1,2 nho nhỏ cái. Lúc xài mình cũng bị nổi lên vài cái, nhưng mình không dám gãi, chỉ chấm nước bôi vô chỗ mụn. Mình dùng loại smt cao cấp (mình da nhờn) nên da cũng không bị châm chích khó chịu đền mức mải dùng chai hỗ trợ để bôi. Mình bôi được 5 tuần bạn tư vấn có bảo mình nên dừng 10 ngày sau đó hãy bôi tiếp. Mình bôi thì da cũng có cài thiện hơn, vết nám trên gò má có mờ đi chút, nhưng khi cần ra nắng mình bịt kín mít, cũng hạn chế đi nắng. Mình tính dùng xong 2 chai sẽ chuyển qua mua chai dưỡng cho da trở lại bình thường. Lúc mình dùng bột rửa mặt thì nó hơi rát, có thể dùng 2 ngày 1 lần thay vì 1 ngày 1 lần, da mình hơi bị dày do mình không xài mỹ phẩm hay bôi gì từ trước tới giờ nên mình dùng ngày 1/lần.

Hồi bé khi mình học lớp 12 mặt mụn bọc không ah, lúc nhà mình làm nhà mình bị viêm nặng do bụi xi măng cộng với hồi nhỏ không ai hướng dẫn mình rửa mặt nước không nên mụn quá trời. Lúc đó mình lên da liễu khám, bác sĩ cho thuốc mình uống 1 tuần và cho cái chai gì đó mua ở nhà thuốc rẻ lắm (không nhớ tên gì cả), chắc là loại thuốc nước bôi có cồn (mình bôi hết 2 chai, ngày 1 lần). Tổng cộng có 48k cho đợt khám đó. May mắn nhờ lần đó mà mình không bị mụn nữa, lâu lâu bị 1 -2 cái thôi. Giờ mình gần u40 rùi mới thử lại smt. Cũng liều thử á, thấy bạn đồng nghiệp dùng xong liều điều trị chuyển qua dưỡng rồi cũng okie nên mình mua a.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có một bạn nam đồng nghiệp da mặt rất nhiều mụn ẩn và sẹo rỗ rất to. Sau thời gian ngắn mình ngạc nhiên vì thấy da mặt bạn ấy rất mịn, không mụn mà sẹo rỗ cũng dường như không còn. Được biết bạn ấy cũng xài qua thuốc sắc mộc thiên đó các mẹ ạ. Đó là những gì mình thấy thực tế, hi vọng giúp ích được cho các mẹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bôi ngoài da không đạt hiệu quả thì ngành y khoa đã không sản xuất thuốc bôi trị mụn ngoài da rồi nha bạn, Nếu bạn chăm sóc từ bên trong lần bên ngoài đương nhiên là mụn không thể nổi được rồi, còn chăm ăn uống tốt bên trong mà bên ngoài da không giữ gìn sạch sẽ, không dưỡng thì da vẫn sẽ lên mụn nhé. Trong khi đó có một số loại thuốc tây uống vào mụn xẹp thì bạn nên đi khám nội tạng của mình sắp hư chưa nha.
    • Dichhoan Khách
    E đang sài sắc mộc thiên đc 20 ngày rồi nha. Da hiện tại hết nhờn. Sẹo gỗ thì bớt được 1 xíu. Da cũng trắng hơn được xíu. Mọi ng muốn biết rỏ hơn thì add zalo e nhé. E k có bán thuốc đâu. Chỉ chia sẽ kinh nghiệm dùng với mọi ng thôi. 0946155040
    • 80 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Còn chai mỹ phẩm thanh dược thanh lý lại cho ai xài nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của maika.383
    • totri4393 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachua810 Xem bài viết
    Tốt bạn ạ. Mình dùng được 2 tháng rồi. Da mặt mình giờ ok lắm. Phải nói là trắng mịn sạch mụn hoàn toàn. Lỗ chân lông thì se khít lại 80% luôn. Trong thời gian sử dụng da sẽ ngứa, sạm, đỏ và sưng lên. Sau đó sẽ bong da ra .Phải chịu xấu trong khoảng thời gian 1 tháng rưỡi để có được 1 làn da như thế này thật là không uổng phí chút nào. Mình không bán hàng đâu nhé. Chỉ là 1 người tiêu dùng liều lĩnh thôi. Thân gửi đến những ai còn đang phân vân hay thắc mắc nhé.
    Bạn ơi trị mụn đông y đó bào da lắm k b
    • totri4393 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dichhoan Xem bài viết
    E đang sài sắc mộc thiên đc 20 ngày rồi nha. Da hiện tại hết nhờn. Sẹo gỗ thì bớt được 1 xíu. Da cũng trắng hơn được xíu. Mọi ng muốn biết rỏ hơn thì add zalo e nhé. E k có bán thuốc đâu. Chỉ chia sẽ kinh nghiệm dùng với mọi ng thôi. 0946155040
    Bạn có zalo ko cho mình xin ít kinh nghiệm da mình sẹo rỗ thâm chi chít nhìn phát chán
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachua810 Xem bài viết
    Tốt bạn ạ. Mình dùng được 2 tháng rồi. Da mặt mình giờ ok lắm. Phải nói là trắng mịn sạch mụn hoàn toàn. Lỗ chân lông thì se khít lại 80% luôn. Trong thời gian sử dụng da sẽ ngứa, sạm, đỏ và sưng lên. Sau đó sẽ bong da ra .Phải chịu xấu trong khoảng thời gian 1 tháng rưỡi để có được 1 làn da như thế này thật là không uổng phí chút nào. Mình không bán hàng đâu nhé. Chỉ là 1 người tiêu dùng liều lĩnh thôi. Thân gửi đến những ai còn đang phân vân hay thắc mắc nhé.
    Bạn oi mình cũng dùng mà mìmh sợ dc vài tháng hay 1 năm sau da bị gì gì đó chắc mình chết mất. Dù s cũng k hẳn là pp an toàn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_tra90 Xem bài viết
    các c ơi, e đã dùng thuốc đông y này và khỏi mụn nhé, nhưng là thuốc Thiên Mộc Sắc chứ ko phải sắc mộc thiên đâu, vì có nhiều hàng giả mạo lắm, e dùng TMS theo lời mách của 1 ng bạn đã dùng, da e bị mụn dc hơn 10 năm chữa mãi ko khỏi, dùng thuốc này khỏi hẳn rồi, tuy nhiên phải mất đến 3 tháng mới hết hẳn đấy ạ, và vẫn còn sẹo rỗ vì mình nhiều. B nào muốn hỏi về thuốc nữa thì ib cho mk nhé
    Xai thuoc cos bi day mun lên đầy mặt k bạn.. Huhu
    • totri4393 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kamayle Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sacmochuong Xem bài viết
    Mỹ Phẩm Thanh Dược (Sắc Mộc Hương cũ), sau khi Sắc Mộc Hương tạo nên tên tuổi và feedback thành công với hàng nghìn hàng nghìn khách hàng từ đó xuất hiện Sắc Mộc Thiên, Mộc Thiên Sắc, Thiên Mộc Sắc, Sắc Mộc Lan,,hiện tại vẫn còn tên Sắc Mộc Hương tồn tại nhưng ko phải của Thanh Dược hiện tại..đây là lý dó SMH chính đổi tên chính thức thành Mỹ Phẩm Thanh Dược để ko bị nhái mọi người nhé...
    Mình sử dụng được 5 tuần SMT rồi. Da đang bong li ti. Ko biết có hết sẹo rỗ không nhưng vẫn kiên trì sử dụng
    Bạn sử có hiệu quả ko ạ, da mình mụn ít nhưng sẹo rỗ với thâm mụn. Ko biết sd da có bị mỏng lộ gân máu ko. Da mình mỏng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là e gái e đang dùng sản phẩm Mộc Hương Sắc.Dùng được 2 tuần rồi, giờ mặt sưng đỏ - boc tróc- 3 hôm rồi các chi ơi
    Nhìn sót xa quá!
    Mai tính phải đi viên đây
    Các chi có kế nào không???
    • 247 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

nc là mấy thuốc này thi cug dc nhug ma phai chịu xấu 1 thoi gian, da sạm sưng đỏ như bị ong chích thấy ghê nên cug mun đẹp nhug k dám xài hic hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Xuongmaythoitrang
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang dùng SMT, lúc đầu da đỏ, sạm (em ko bị sưng), ngứa cũng hoảng lắm nhưng có nhỏ bạn nó xài rồi, động viên dữ lắm em mới tiếp tục. Tới giờ cũng đc 4 tháng rồi, da đang bong và hết ngứa, đỏ rồi. Cái này dùng đúng là hết mụn thật, trắng nhưng không đc như da em bé đâu ạ (nói chung cũng không đc như qc), nhưng em chỉ cần hết mụn là vui rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mk sử dụng rồi nè bạn , sử dụng song da rất dệp mk sử dụng song được 4 tháng rồi
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhái cái quần nhá ?? SMT trên thị trường giới trẻ đang xài rất nhiều,lọ 30ml 300k,lọ 50ml 500k,xài 1 liệu trình hết hẳn mụn,có người xài 2 tháng rưỡi cũng có,người xài 3 tháng cũng có,đó giờ t nghe Sắc Mộc Thiên,chứ bao giờ nghe Sắc Mộc Hương nhá ?? đồ của má nói mới là nhái thì có,xài mà k biết nguồn gốc giá tiền thì trên trời có mình má xài thôi đó má
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này nếu kiên trì xài là hết thật sao ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đã từng bị mụn và bị mụn ẩn, nhưng nhờ 1 người bạn của mình giới thiệu rồi mình đã sử dụng.. sản phẩm rất tốt luôn, mình ngưng hơn 1 năm mà mụn ko quay lại. Điều trị xong rồi mình chăm đắp mặt nạ dưỡng da, tránh nắng để da khỏe lại. Giờ thi da mình rất min, ko còn mụn nữa. Ai muốn tư vấn thì ib mình nhé!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn chỉ mình với nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em k biết loại này nhưng trước e cũng dùng loại tương tự, dạng rượu thuốc, sau thời gian dùng da bong ra tái tạo lại nhìn thì đẹp, có trắng, có mịn và hết dầu luôn nhưng được thời gian cảm giác da mỏng đi rất nhiều. Sau thời gian đó da dễ bắt nắng, mụn và dầu đổ nhiều hơn nữa. Em tìm hiểu thì mình k nên dùng sản phẩm chứa ancohol, nên e bỏ luôn.
    Hiện tại em được ngươi anh đưa cho gói bột thảo dươc nguyên chất Bạch Dung Tán dùng rửa mặt buổi sáng và đắp mặt nạ 3 lần tuần. Da khoẻ hơn mà k lo ancohol lột da nữa.hehe
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3