Có mẹ nào nâng mũi ở bệnh viện An Sinh ko ạ ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.63K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình đang có ý định đi nâng mũi, cũng tham khảo trong topic sửa mũi nhưng ko nghe ai nói đến bv An Sinh, làm ở mấy bác sĩ tư thì thấy có khen có chê mình cũng phân vân quá. Bv An Sinh mình nghe bạn của dì mình 5 ng đi làm ở đó đều khen nhưng mình chưa thấy nên cũng ko biết sao, mình sợ sửa xong bị lệch hay méo là héo luôn, có mẹ nào sửa ở đây ko cho mình xin chút ý kiến với :Crying::Crying::Crying: hoặc chỗ nào uy tín và tin cậy đc thì tư vấn cho mình với. Thanks các mẹ :Rose::LoveStruc::Kiss:
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 609 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

mình thì chưa nâng nhưng đấy là 1 bv tốt , bs tốt . mình có đi dự khai trương từ khi BV mới thành lập .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ko mẹ nào sửa mũi ở An Sinh ạ :Sad:
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 271 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Up up up cho xin ý kiến đi a
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh viện An Sinh bác sỹ nào phẫu thuật mũi hả bạn. Trước mình có làm bên An Sinh do ông Dung làm. Không biết hiện tại ông còn làm trong đó ko.
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng mới đi tvan bs Thảo bên bv An sinh về nè. Nhưng làm là bs Khoa chồng bsi Thảo làm . Giá mũi thường ko bọc sụn đã là 15tr r á, cb có thấy giá hơi cao k ah ?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn là không nên nhé, mình có người sửa bên đó bị nhiễm trùng không lành vết thương phải đi chỗ khác sửa lại đó bạn ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

TỔNG HỢP NHỮNG ĐỊA CHỈ PTTM Ở SG NÊN TRÁNH XA TỪ KINH NGHIỆM KINH HOÀNG CÁ NHÂN VÀ NGƯỜI THÂN

Trước giờ em thấy nhà khi có nhu cầu PTTM (Nâng mũi, làm ngực, cằm, …) mình toàn hỏi nơi nào tốt, nơi nào làm đẹp nên em không nói thêm vì em thấy trong đó có những thành viên vào quảng cáo làm các mẹ hoang mang không biết đâu là thật đâu đáng tin. Nên hôm nay em lập topic này với kinh nghiệm bản thân em là người đã từng sửa hoặc có bạn bè em quen biết đã làm và thất bại (Nhiễm trùng, hoại tử, sửa hỏng, khâu đi khâu lại nhiều lần, không giải quyết dứt điểm hậu quả cho khách, hoặc có thái độ với khách hàng khi đã sửa hỏng, …)

1. BS Hải - Viện Thẩm Mỹ Quốc Tế Việt Hàn - 5 Bình Thới - Q11 - TPHCM
    http://vienthammyviethan.com/
    Sửa mũi chất liệu trước đây nói với mình là chất liệu Hàn Quốc nhưng sau đó khoảng 6 tháng mũi mình bị bóng đỏ, mình đi chỗ khác lấy ra thì khi lấy ra thì phát hiện là chất liệu Trung Quốc.

2. BS Khải - Trung tâm phẫu thuật thẩm mỹ Eva - 138 Lê Hồng Phong, Phường 3, Quận 5, Hồ Chí Minh
    Và là BS hợp tác của: WHITE CLINIC 93 Võ Văn Tần, Phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh
    https://whiteclinic.vn/
    Ở đây chi phí làm mắc hơn ở những nơi khác rất nhiều, lúc đầu vào tư vấn sẽ được cho xem hình toàn của người nổi tiếng giới thiệu là sửa ở đây như: Minh Hằng, Hoàng Yến, Thu Phương, … thường chi phí bên này toàn báo giá Dolla sau đó tùy theo tỷ giá đổi mà có khi lên theo giá Dolla.
    Bạn mình làm mũi ở đây sau 20 ngày vẫn còn bị chảy dịch, bên đó chích kháng sinh liều cao khoảng 1 tuần không bớt, rồi sau đó lại khâu lại và cho thêm thuốc đơn thuốc kháng sinh về mua uống và trong đó có nhiều viên thuốc khá mắc như: Zinart, Cirobay 500mg, … tự bỏ tiền túi thêm hơn 2tr tiền thuốc mà bên đó không hỗ trợ.
    Sau 1 tháng thì vết thương hết chảy dịch, đến khám lại và BS kêu phải lấy ra ngay vì có mủ đọng trong mũi, lên bàn mổ lấy luôn ngay lúc đó và hẹn 6 tháng sau đến làm lại.
    Bạn mình lúc đó như muốn tự tử vì quá uất ức nhưng không biết phải làm sao nên đành chờ 6 tháng sau qua lại.
    Khi mổ lại thì BS làm như kiểu cho có, rồi cho đơn thuốc bảo ra ngoài tự mua, giờ dáng mũi ngắn vá hếch rất xấu.

3. BS Khoa - Phẫu thuật thẩm mỹ KAT - 74 Trần Quang Khải, Tân Định, Quận 1, Hồ Chí Minh
    https://vi-vn.facebook.com/pttmkat/
    Cô mình nâng ngực ở đây, sau khi hỏi và tư vấn xong thì báo sẽ làm tại BV An Sinh 10 Trần Huy Liệu, Phường 12, Phú Nhuận, Hồ Chí Minh, dặn dò 10 sáng mổ không ăn uống gì, đến trước 1 ngày làm hồ sơ, xét nghiệm các kiểu.
    Đến 10h cô mình đến thì đợi đến 14h mới mổ nhưng vẫn bắt nhịn ăn uống, sau khi mổ xong thì nằm lại BV An Sinh 1 đêm, sáng hôm sau về và ngày sau qua chỗ KAT để theo dõi.
    Sau đó gần 15 ngày vết mổ vẫn không lành và BS chỉ cho đơn thuốc về tự mua thêm để uống tiếp 1 tuần, nhưng cứ cách vài ngày lại phải lên để kiểm tra.
    Đến ngày thứ 23 thì BS báo phải khâu lại vì vết thương không đẹp, nhưng sau đó hỏi y tá thì y tá báo là do vết thương bị hoại tử nên cắt và may lại theo dõi thêm 10 ngày

4. BS Tú Dung - Bệnh viện thẩm mỹ JW Hàn Quốc - 44 - 46 - 48 - 50 Đường Tôn Thất Tùng, Phường Phạm Ngũ Lão, Hồ Chí Minh
    https://thammyhanquoc.vn
    Bạn mình - một ca sĩ khá nổi tiếng đã làm mũi và cằm ở đây, sau 1 tuần thì mũi vẫn chảy dịch dù đã cắt chỉ, sau đó bạn mình nghe các y tá nói với nhau là do cắt nhầm chỉ tiêu thay vì cắt chỉ cắt cho bạn mình (???) nên vết mới không khép miệng và khô nên bị hở nhưng không khâu lại, sau đó bị nhiễm trùng và tiếp tục cho toa thuốc về mua uống.
    Sau 14 ngày tiếp theo lại đến tái khám và cho toa thuốc uống tiếp và tiêm thêm thuốc kháng sinh 5 ngày liên tục.
    Đến ngày 21 thì phải mổ lại cho bạn mình

Trên đây là các trải nghiệm và những chuỗi ngày kinh hoàng, uất ức và chán nản của mình và người thân khi PTTM, mình chia sẻ lên đây để mong mọi người có thêm thông tin và có những quyết định sáng suốt cho bản thân và chúc các mẹ có nhiều may mắn và mọi việc suôn sẻ khi quyết định làm đẹp nhé!