Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai tin thứ 6 ngày 13 sẽ mang lại may mắn không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 892 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em và người ấy gặp nhau lần đầu tiên vào đúng hôm thứ 6 ngày 13 và tháng 7 Âm lịch, em biết theo những quan niệm duy tâm thì đó là những ngày không may mắn chút nào, không biết nhà mình có ai đã từng gặp xui xẻo trong ngày đó chưa? Hiện tại tình cảm của em và người ấy vẫn bình thường nhưng em cứ hay nghĩ về cái ngày đầu tiên bọn em gặp nhau đó, liệu có phải là một điềm ko lành ko nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,087 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Quan niệm thứ 6 ngày 13 là của phương tây,còn chị là người phương đông,lịch ta thứ 6 ngày 13 đâu có liên quan đến lịch tây ở trên đâu chị,còn tháng 7 cô hồn muốn an tâm thì cúng cô hồn thôi,chớ em thấy cũng k vấn đề gì đâu
    Mà chỉ suy nghĩ chi cho nhức đầu ạ,cứ tập trung vào mà yêu hết mình,đừng nhớ tới chuyện ấy nữa,nhớ ngày tây là ngày gì là dc rồi,em thì thấy thứ 6 ngày 13 năm nào em cũng hên phơi phới,có năm k hên k xui,còn có xui hay k thì em cũng …. k quan tâm vì em k quan niệm hên xui gì cả,do mình thôi mà chị
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 860 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

ôi mình tưởng quan niệm thứ 6 ngày 13 là của phương tây. nên fai lấy lichj dương mới đúng chứ nhỉ? chứ lịch âm thì vô tư đi. he he he he. mà với người vô đạo như mình thì ngày nào cũng như ngày nào hết. he he he
    IH9zp7
    MYVhp7
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

oài, bạn chủ thớt giống mình thế, thứ 6 ngày 13 vào tầm tháng 10 năm ngoái cũng là ngày tớ và a ý quen nhau, a đi đi ô tô đâm vào xe tớ. tớ chị bị ngã và xỉu đi nửa tiếng, sau đó có vào việt đức chụp thì ko sao, xây xát bên ngoài thôi. thời gian ít lâu sau thì 2 bọn tớ yêu nhau.nhưng chia tay rồi, tầm cuối tháng 3 năm nay vì a tớ thấy anh ý quá chơi bời, lúc nào cũng cậy gia đình thế này thế kia mà ko làm ăn, học hành, sẽ chả thể là chỗ dựa vững chắc cho gia đình nhỏ tương lai của tớ.tớ đã quyết chia tay mặc dù vẫn còn tc.cũng phải dùng dằng đến tháng 5 mới chấm dứt đc hoàn toàn đấy.hị. chuyện tc 2 ng cũng ngắn ngủi nhưng cũng để lại nhiều kỷ niệm,cho dù đã hoàn toàn quên ng đó, bọn tớ chỉ còn là bạn bè, thi thoảng ảnh cũng nt xã giao hỏi thăm tớ, rủ tớ đi đây đi đó, nhưng tớ vẫn ngại,chẹp.kết thúc cho 1 cuộc tình là 3 vết sẹo nhỏ trên tay do ngã xe mài nhẹ xuống đg, 1 vết sẹo trong tim, giá mà có loại bông băng thuốc đỏ nào có thể hàn gắn vết thương lòng nhỉ, nghĩ lại mà thấy cay cay nơi sống mũi nè...tự nhủ mình...thôi nào...forget it and come on girl:RaisedEye
    minmin đừng quan niệm này kia, 2 ng quen nhau vào ngày đó cũng rất đáng nhớ đấy chứ. hãy cứ yêu thương nhau cho đến khi nào hết yêu thì thôi, hì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hì, mình nhầm, chính xác là tháng 11 năm 2009. lâu lâu quên thế cũng tốt, đầu óc nhẹ nhàng hơn hẳn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,087 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiramisu229 Xem bài viết
    oài, bạn chủ thớt giống mình thế, thứ 6 ngày 13 vào tầm tháng 10 năm ngoái cũng là ngày tớ và a ý quen nhau, a đi đi ô tô đâm vào xe tớ. tớ chị bị ngã và xỉu đi nửa tiếng, sau đó có vào việt đức chụp thì ko sao, xây xát bên ngoài thôi. thời gian ít lâu sau thì 2 bọn tớ yêu nhau.nhưng chia tay rồi, tầm cuối tháng 3 năm nay vì a tớ thấy anh ý quá chơi bời, lúc nào cũng cậy gia đình thế này thế kia mà ko làm ăn, học hành, sẽ chả thể là chỗ dựa vững chắc cho gia đình nhỏ tương lai của tớ.tớ đã quyết chia tay mặc dù vẫn còn tc.cũng phải dùng dằng đến tháng 5 mới chấm dứt đc hoàn toàn đấy.hị. chuyện tc 2 ng cũng ngắn ngủi nhưng cũng để lại nhiều kỷ niệm,cho dù đã hoàn toàn quên ng đó, bọn tớ chỉ còn là bạn bè, thi thoảng ảnh cũng nt xã giao hỏi thăm tớ, rủ tớ đi đây đi đó, nhưng tớ vẫn ngại,chẹp.kết thúc cho 1 cuộc tình là 3 vết sẹo nhỏ trên tay do ngã xe mài nhẹ xuống đg, 1 vết sẹo trong tim, giá mà có loại bông băng thuốc đỏ nào có thể hàn gắn vết thương lòng nhỉ, nghĩ lại mà thấy cay cay nơi sống mũi nè...tự nhủ mình...thôi nào...forget it and come on girl:RaisedEye
    minmin đừng quan niệm này kia, 2 ng quen nhau vào ngày đó cũng rất đáng nhớ đấy chứ. hãy cứ yêu thương nhau cho đến khi nào hết yêu thì thôi, hì.
    thì em có nói gì đâu chị,chị chủ top sợ mà,đâu phải em
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 2,258 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangvncp Xem bài viết
    Em và người ấy gặp nhau lần đầu tiên vào đúng hôm thứ 6 ngày 13 và tháng 7 Âm lịch, em biết theo những quan niệm duy tâm thì đó là những ngày không may mắn chút nào, không biết nhà mình có ai đã từng gặp xui xẻo trong ngày đó chưa? Hiện tại tình cảm của em và người ấy vẫn bình thường nhưng em cứ hay nghĩ về cái ngày đầu tiên bọn em gặp nhau đó, liệu có phải là một điềm ko lành ko nhỉ?
    Ôi, em dành thời gian chăm sóc tình cảm của hai người đi, đừng nghĩ đến những chuyện vớ vẩn đấy. Theo chị, cái ngày tháng kia là 1 thứ rất vớ vẩn:Talktothe. Chúc em hạnh phúc.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cảm ơn chia sẻ của cả nhà nhé, đúng là nó là một ngày rất dễ nhớ, mà thứ 6 ngày 13 đó là em nói ngày dương, đồng thời nó cũng trùng vào tháng 7 Âm lịch ta nhưng mà may ko phải là 7/7. Hi, em sẽ cố gắng giữ gìn tình cảm đó.