TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm bị mụn của bản thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.04K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình cờ mình đọc nhiều bài viết liên quan đến mụn. Mụn bọc, mụn mủ, mụn bầy hầy hết mặn.

Mình không có ý quảng cáo, chỉ nghĩ về bản thân mình hồi đó. Mình mất hết 2 năm không làm được gì ra hồn chỉ vì mụn.
    Mặt mình tự nhiên nổi nhiều mụn. Trước đó, cũng có mụn. Mà nổi theo đợt kiểu 1 hay 2 năm thì tầm 3 4 tháng nổi, 1 lần nổi tầm gần 10 cục😅Cũng khá nhiều.
    Mà mình thấy ko sao lắm. Rồi đợt đó mình nổi bầy hầy hết 2 năm. Liên tục hết cả mặt, to lắm. Tầm chắc hơn 20 mục😂
    Ban đầu uống thuốc kẽm. Đánh giá: tốt ban đầu, hết sạch. Ngưng uống nổi liền. Uống nổi tiếp. Cuối cùng bỏ luôn
    Thứ 2 uống de gì xin ấy (màu xanh lá nhạt). Thuốc kháng sinh mua ở tiệm thuốc tây. Đánh giá: hồi đó có đợt mình bị mụn, uống hết. Giờ uống ko hết, càng uống càng nổi, 1 tuần không đi cầu nổi. Mụn nổi đầy lưng. Uống thuốc đó mà ăn nhẹ là đi tong. Ói ột ột luôn
    Thứ 3 khủng hoảng quá chả biết do chuyện gì nên đi da liễu. Bác sĩ cho srm + thuốc kháng sinh+ thuốc nhung huơu+ thuốc gan. Lúc đó mặt mình nổi dữ lắm (bị nhiễm trùng da do đắp rau nhiếp cá, kiểu vết thương hở + thuốc sát trùng+ vi khuẩn =nhiễm trùng dữ dội lan ra một vệt luôn). Uống 3 tháng + nước mát (lá dâu + bạch thược + tang bạch bì v.v..). Bớt nha😅
    Bớt xíu, xong ngưng nổi lại. Hết thuốc trị luôn
    Thứ 4 đành chuyển qua thuốc bắc. Thầy thuốc bốc cũng giống như 1 số trên lá dâu+ phòng phong+ kim ngân hoa v.v.... ko xi nhê, nổi thì nổi à
    Thứ 5 đi thẫm mỹ viện bắn laze. Bắn hết đó, mặt đẹp. Mà tức lắm, bà bác sĩ bà đắp cái gì lên mặt mình xong bị nhiễm trùng tiếp. Chỗ ko bị nhiễm trùng thì mặt đẹp. Nhưng 1 tháng sau nổi tiếp toàn mặt😤
    Thứ 6 đi Y Học Cổ Truyền ở Pasteur, mình uống Diệp Hạ Châu + bài thuốc mát gan. Mình cám ơn bác sĩ đó đưa ra ý kiến lắm😅 Uống 1 tuần. Mặt ko hếf mà còn nổi banh chành. Tuần t2 vào, bs nói sao nổi dữ dza. Buồn vô vọng ko nói nên lời. Bs bảo trong người nóng lắm luôn đó, uống thuốc mạnh là nó xổ nát cái mặt. Uống nhẹ thôi. Và nó vẫn xổ.
    Lúc đó cũng có người nói mình, chị hồi đó nhiều mụn lắm. Uống thuốc bắc xổ ra hết 1 thời gian rồi hết luôn.
    Nên mình cũng muốn chịu đựng kiên trì. Mà nhà ko cho. Nói là nhìn thấy ghê
    Thứ 7, đi bác sĩ da liễu đh y dược nhe. Cứ nói phải uố g thuốc 6 tháng mới hết. Thật ra thuốc cũng nhiêu đó mà mất mất chục triệu. Ban đầu mặt láng, hết 3 tháng càng uống càng nổi. Đúng 6 tháng ko có tác dụng. Bỏ
    Thứ 8, nhà mình thấy hết thuốc trị rồi. Ai nhìn mình cũng nản, mình mơ thấy nổi 1 cục mụ thôi là giật mình thức dậy luôn ấy chứ. Đi bóc thuốc bắc lại. Uống nó sổ ra, càng uống càng sổ. Và 1 tháng sau. Nó lặng đc những cái mụn nhỏ, sờ vào nhám nhám.
    Ý là nào giờ chưa bao giờ chỗ nào mà càng uống càng lặn nên mình có lòng tib là bs ở Y học cổ truyền nói đúng
    Mà thuốc bắc tốn tiền lắm. Mình mới tìm hiểu, chung quy Đông Y nói là mụn do gan.
    Thứ 9 mình đi mua Atiso dạng bông khô nấu nước mát+ ăn đậu đen lòng xanh ko pha đường. Kết quả là HẾT MỤN😘😘 Ban đầu uống lá atiso. Chời uống xong muốn vừa ói vừa khóc
    Quá trình xổ mụn là 1 sự can đảm. Xổ ở cổ họng, trong cổ họng cũng có mụn. Xổ ở nướu răng, nướu răng sưng đau. Đi cầu xong bụng nóng nóng. Rửa mặt. Mặt rất ngứa, nó xổ cái màn gì màu vàng giống tế bào chết trên mặt. Ko rửa sạch nó nổi do dơ ấy.
    Cục mụn nào bị bể máu chảy tùm lum. Cục mụn này chưa lặn, nó nổi đè lên cục khác. 1 tháng sau, hết tất cả cảm giác trên
    Và quay trở lại nổi mụn tầm 10 cục trên mặt, nhìn xấu do bị tàn phá chứ ko còn kiểu tệ hại đó nữa. Cổ cằm mụn li ti ko còn.
    Mà do mặt da non kéo lên nên ngứa lắm.
    Và nó cứ nổi 10 cục hết nổi thì lặn mà chung quy tần 10 cục, ngày qua ngày nó giảm, kiểu 30%, 30% và cuối cùng thì cứ nổi 1 2 cục thôi. Và câu trả lời là
    Liệu trình:
    1. Uống Atiso hoặc Nhân Trần hoặc Diệp Hạ Châu hằng ngày + ăn đậu đen lòng xanh (ban đầu) trong 1 tháng
    Ko cần đắp rửa mặt xịn gì cả. Mà phải vệ sinh kỹ, ko gãi ngứa. Chịu đựng các trường hợp trên đặt biệt mặt nát bét
    2. Uống tiếp atiso, uống hoài và cá nhân mình là uống hết 2 năm nó mới hết mụn. Giờ cũng còn nổi 1 2 cái ☺.
    Đừng bao giờ nghe ở đâu quảng cáo 1 tuần 1 tháng 2 tháng v.v.. nếu mà hồi đó uống thuốc tây nhiều, bị lâu là uống mấy năm liên tục đó chứ. Giờ mình vẫn uống bình thường. Đề phòng mụn bầy hầy diễn ra
    Hy vọng ai đọc bài viết mà tuyệt vọng như mình hồi đó mà muốn thử da liễu, lazer, bs A bs B, đắp mặt nạ v.v.. thì có kinh nghiệm ngưng nhé. Uống Atiso đi.
    Mình có nói 1 số bạn, nhưng đôi khi ko ai đủ can đảm để mà uống đâu. Vì sợ xổ ra. Mình nói uống Atiso, Nhân Trần, Diệp Hạ Châu là do nó xổ mạnh. Chứ xổ nhẹ thời gian xổ lâu lắm. 😁😁
    Ko có gì tuyệt vọng đâu nè

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT