TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ vào đây cùng trao đổi kinh nghiệm mua các hiệu thời trang nữ đi ạ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 163 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cho em được lập topic này để chị các em, các mẹ trao đổi kinh nghiêm mua sắm tại các hiệu thời trang việt nam, vì giờ nhiều showroom công ty thời trang việt lắm, nhưng chả có thời gian đi lượn hết được, các chị em vào đây cho nhau xin tí kinh nghiệm trao đổi nhé, em qua Alcado vài lần nhưng chưa có dịp vào nghó nghiêng nên không biết đồ nữ, nhất là áo sơ mi không biết rổ giá, kiểu dáng thế nào, có nhằn được không chị em ơi......
    :Kiss::Kiss:
    MTI2OTI0NDA3NgMTI0MjQ1NTQ0MA

... Nơi tình yêu ở lại :Kiss::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 163 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ôi, không ai chia tí kinh nghiệm nào ạh

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Tại người mình nó nhỏ bé quá hay sao ấy(40kg) nên vào nhãn hiệu nào cũng đành ngậm ngùi quay ra bởi như bơi trong quần áo vậy.:Laughing:
    k74Wp7
    vOWcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_Bill Xem bài viết
    cho em được lập topic này để chị các em, các mẹ trao đổi kinh nghiêm mua sắm tại các hiệu thời trang việt nam, vì giờ nhiều showroom công ty thời trang việt lắm, nhưng chả có thời gian đi lượn hết được, các chị em vào đây cho nhau xin tí kinh nghiệm trao đổi nhé, em qua Alcado vài lần nhưng chưa có dịp vào nghó nghiêng nên không biết đồ nữ, nhất là áo sơ mi không biết rổ giá, kiểu dáng thế nào, có nhằn được không chị em ơi......
    Mình vẫn hay mua đồ của thời trang NEM, tuy giá hơi max. Mình vừa sinh xong được 6 tháng, lên những 12 kg. Đồ của NEM đẹp, thời trang, nhưng khá đắt - khoảng trên dưới 1M, bạn có thể mua vài bộ ở đó rồi đi tới các hiệu may nổi tiếng, như hiệu may Phương ở Ngô Thì Nhậm nhờ thiết kế (giá may ở đó cũng khá đắt). Còn ở Alcado cũng đắt ngang ngửa Nem bạn ạ
    • 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_Bill Xem bài viết
    ôi, không ai chia tí kinh nghiệm nào ạh
    Alcado như dở hơi ah, em ngắm mãi chả ưng gì.Hay mỗi người mỗi kiểu nhỉ?
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ thấy Chic-Land ổn. Dáng quần rất tây. Áo cũng tùy mẫu. Nói chung hợp với dân công sở. Mình đặc biệt thích quần âu của Chic-Land. Giá cả thì hơi đắt so với thời trang Việt. Quần và áo xấp xỉ 500k/mẫu. Quần thì mình nghĩ ổn, nhưng áo 500k thì hơi đắt so với chất liệu vài và design. Tuy nhiên, nhân viên nhiệt tình, sữa chữa đồ tận tình và mang giao hàng tận nơi free ship.
    • 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunboom Xem bài viết
    Tớ thấy Chic-Land ổn. Dáng quần rất tây. Áo cũng tùy mẫu. Nói chung hợp với dân công sở. Mình đặc biệt thích quần âu của Chic-Land. Giá cả thì hơi đắt so với thời trang Việt. Quần và áo xấp xỉ 500k/mẫu. Quần thì mình nghĩ ổn, nhưng áo 500k thì hơi đắt so với chất liệu vài và design. Tuy nhiên, nhân viên nhiệt tình, sữa chữa đồ tận tình và mang giao hàng tận nơi free ship.

em cũng thích Chic Land nhg đắt quá mà lại chả thấy sale siểng gì
    Kelly Bùi đang sale mà kiểu dáng lại sang trọng. Em vote cho thương hiệu này.
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Cá nhân em thì thấy đồ của Nem cũng được tùy từng chiế mình chọn .Alcado thì đúng là trông như dở hơi còn Chic land thì đúng là quần rất tây còn áo thì thường thui.Không hiểu sao but em lại thích đồ của Helene Hoài nhìn đẹp sang đơn giản theo phong cáhc châu Âu chất vải đẹp but hơi chát áo sát nách đi chơi cũng 500K:Laughing:
    À chị ơi của hàng của Kely Bùi ở đâu vậy cho em 500k địa chỉ với ạrooling:

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Đã mẹ nào dùng đồ hiệu Miro chưa ạ? Hàng made in Vn 100%. Mình trung thành với nó >5 năm rồi mà vẫn chưa chán :Battin ey:
    57Ffp7
    86WEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 181 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

To Me_Kukin: Cho mình xin địa chỉ Kelly Bui với ạ?
    To Mebemoc: Đồ hiệu Miro ở đâu hả mẹ nó ơi? Cho mình xin địa chỉ với nhé.
    Many tks các Mẹ ạ!:Rose::Rose::Rose:
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiukiu Xem bài viết
    Nếu bạn ở Hà nội thì ra số 6 Hồ Xuân Hương nhé, còn nếu ở SG thì mình phải hoỉ lại chính xác. Chúc bạn tìm được đồ ưng ý
    Mình vừa sinh con xong nên tân trang lại từ đầu đến chân, cũng làm vài cái áo rồi :Smiling:
    57Ffp7
    86WEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Miro : nếu ở SG thì vào Eden Mall trên đường ĐỒng Khởi hoặc cửa hàng ở trương định, khúc giữa Lý tự trọng và nguyễn du. Mình trươc toàn mặc đồ Miro nhưng gần đây thấy ít kiểu mới quá
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    em cũng thích Chic Land nhg đắt quá mà lại chả thấy sale siểng gì
    Kelly Bùi đang sale mà kiểu dáng lại sang trọng. Em vote cho thương hiệu này.
    Sale 50% còn khoảng bao nhiêu hả mẹ Kunkin. Vì thấy bảo thương hiệu này đắt lắm, dành cho doanh nhan thành đạt. Mình chỉ làm nhà nước thôi.
    • 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiukiu Xem bài viết
    2D Lý QUốc Sư và 25 Hàng Lược, đang sale 50%
    • 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunboom Xem bài viết
    Sale 50% còn khoảng bao nhiêu hả mẹ Kunkin. Vì thấy bảo thương hiệu này đắt lắm, dành cho doanh nhan thành đạt. Mình chỉ làm nhà nước thôi.
    quần tây còn khoảng 225k
    áo còn 300k
    váy liền 800k
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi b&a Xem bài viết
    Miro giá cả thế nào mebeMoc ơi? giá áo somi khoảng bao nhiêu, mình cũng đang cần tân trang đây>
    Giá áo và quần khoảng từ 180 -220K bạn ạ
    @ Ngỗng: Miro mỗi năm đều cho ra mấy chục kiểu mới đấy bạn ạ, mỗi tuần bạn cứ lượn ra 1 lần thể nào cũng kiếm được cái gì đó nếu bạn đã từng kết đồ miro :Smiling:
    57Ffp7
    86WEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 169 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình mới lượn vào NEM, ko ưng lắm nhưng vẫn lấy một chiếc váy 900K...vì các em gái cho thử nhiệt tình quá.
    Chưa lần nào mình ra khỏi NEM mà ko cầm cái gì
    Theo mình vải và dáng của NEM thì đẹp;
    Nhưng cứ khi nào NEM giảm giá là mình thấy quần áo vải xấu,lòe loẹt như ...đồ may hàng loạt, hàng chợ mang vào thanh lý ấy
    Không biết có đúng ko nữa? Tại vừa từ NEM ra trên đường về lại thấy một shop mặc cho Manocanh chiếc áo giống hết trong giàn treo thanh lý của NEM
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 163 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeMoc Xem bài viết
    Giá áo và quần khoảng từ 180 -220K bạn ạ
    @ Ngỗng: Miro mỗi năm đều cho ra mấy chục kiểu mới đấy bạn ạ, mỗi tuần bạn cứ lượn ra 1 lần thể nào cũng kiếm được cái gì đó nếu bạn đã từng kết đồ miro :Smiling:
    hic, thấy các chị mặc đồ NEM đẹp thế, nhưng túi của em ko chịu được nhiệt, hì hì; với mức lươg nhà nước bây giờ thì tạm thời bây giờ em ngắm các chị vậy:Smiling:.
    Thấy mebeMoc nói Miro: Giá áo và quần khoảng từ 180 -220K bạn ạ
    xem ra hợp với túi tiền của bọn em nhỉ, hôm nào ra nghía thử;
    mà không biết có nhiều mẫu áo sơmi, chân váy không mebeMoc ơi

• 280 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Làm ơn cho mình hỏi ĐC của CH miro ở đâu ko? Giá cả thế nào luôn nhé.
    Cám ơn nhiều nhiều.

• 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuTitBeo Xem bài viết
    Mình mới lượn vào NEM, ko ưng lắm nhưng vẫn lấy một chiếc váy 900K...vì các em gái cho thử nhiệt tình quá.
    Chưa lần nào mình ra khỏi NEM mà ko cầm cái gì
    Theo mình vải và dáng của NEM thì đẹp;
    Nhưng cứ khi nào NEM giảm giá là mình thấy quần áo vải xấu,lòe loẹt như ...đồ may hàng loạt, hàng chợ mang vào thanh lý ấy
    Không biết có đúng ko nữa? Tại vừa từ NEM ra trên đường về lại thấy một shop mặc cho Manocanh chiếc áo giống hết trong giàn treo thanh lý của NEM
    bây giờ nhiều hàng mua quân áo lởm khởm về tự dán mác cua minh vao roi ban gia rat lon xon, cac me canh giac nhe!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2