Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tổ chức kỷ niệm cưới thế nào, mua quà gì tặng chồng???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em băn khoăn quá. Còn 2 tuần nữa đến kỉ niệm ngaỳ cưới của vc em, mà em chưa có ý tưởng gì về tổ chức và quà tặng. Em muốn mỗi năm có một điều bất ngờ để hai vc nhớ mãi những kỷ niệm đẹp khi về chung một nhà. Em xin y kiến của các mẹ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

2 vợ chồng đi ăn buffe , ăn no xong chẳng muốn làm j chỉ muốn về nhà đi ngủ thế là hết 1 ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 147 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TBush Xem bài viết
    2 vợ chồng đi ăn buffe , ăn no xong chẳng muốn làm j chỉ muốn về nhà đi ngủ thế là hết 1 ngày
    Nhà mẹ này giống nhà mình quá.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,472 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    He he! Làm gì cũng đc, miễn là có nhau bạn àh! Miễn là có những khoảng thời gian riêng ở bên cạnh nhau! Chúc 2 vợ chồng bạn có ngày kỉ niệm cưới hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 242 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Hãy đi nghỉ một chuyến chừng vài ngày tùy khả năng và điều kiện cho phép (giống tuần trăng mật ấy).
    Như vậy vừa nhớ lâu, vừa có thời gian nhìn lại mọi thứ, hâm nóng tình cảm và xả stress luôn.
    Đó là món quà rồi. Trước khi đi nhớ chuẩn bị những bộ đồ đẹp cho hai vợ chồng. ý tưởng hoàn hảo là kiếm áo đôi (hoặc áo ba - nếu đã có baby), mua một hoặc hai bộ, loại áo này ko đắt, và tặng chồng. Cả nhà mặc đi thong dong chơi và chụp vài kiểu hình làm kỷ niệm.

Tất nhiên như thế thì ai cũng thích nhưng ko phải ai cũng có điều kiện để làm. Nhưng kỷ niệm ngày cưới theo mình là quan trọng lắm đấy, hơn cả ngày sinh nhật của vợ hoặc chồng.

Mình gợi ý bạn đi những nơi gần thôi, ví dụ như Tam Đảo, đi hai ngày là quá mỹ mãn, giá cả bình dân, mùa này mây bay ngang dưới chân mình. Baby nhà mình được tạo ra ở đó đấy :Laughing:
    • 2,940 Bài viết

• 3,015 Được cảm ơn

Hôm nay kỷ niệm ngày cưới của vc mình đây.Năm nào 2 vc cũng đặt bàn ăn ở nhà hàng mà bọn mình đã đãi tiệc.Khung cảnh của nhà hàng này sẽ nhắc cho mình nhớ đến nhiều kỷ niệm nho nhỏ dễ thương đã có trong suốt lễ cưới.Sau đó 2vc tung tăng đi nghe nhạc hay đi bộ ngắm phố phường tùy hứng.Bàn tiệc năm nào cũng có hoa tươi,rượu vang và dĩ nhiên chỉ có 2vc.Con cái để ở nhà đừng mang theo vì đây là dịp đặc biệt của riêng BA MẸ mà.
    NÓI lời hay ý đẹp
    KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    HÀ tất phải hoang mang
    :https://www.webtretho.com/forum/f22/h.../#post33393940
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TBush Xem bài viết
    Mình cũng giống nhà này nhưng mình đi ăn chung với đám bạn cho vui chứ đi 2vc hoài chán lắm. Còn vụ quà thì hễ đến dịp nào là mình hỏi thẳng anh thích gì rồi mua, gần dây nhất là tặng chai nước hoa Gucci
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

EM cám ơn các mẹ rất nhiều, em có thêm bao nhiêu phương án hay để chuẩn bị. Một lần nữa cho em các ơn các mẹ nhé.:Smiling:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Thứ 7 này là kỷ niệm ngày cưới của nhà em. Em mới nghĩ ra một món quà khá độc, đó là mua thẻ xông hơi cho 2 vc, loại xông hơi nam nữ chung ý. VC em đều mê món này nên hôm trước vừa đi bữa đầu tiên, cả 2 cũng rất mãn nguyện.:Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn thiết kế phòng lãng mạn bằng nến, nhạc, rượu... mà ko biết mua nến thơm ở đâu? Các mẹ chỉ cho em nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,003 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Ui các mẹ lãng mạn quá. Em chỉ thèm ngày đó đc có tgian đi bất cứ đâu, làm bất cứ điều gì mà hai vc thích, không phải lăn tăn đến công việc, hay ông bà và em bé ở nhà, chỉ một ngày thôi thậm chí nửa ngày thui ấy. Nhưng xã nhà em khô như củi ấy, chả rủ rê lão đi đâu vi vu đổi gió đc đâu. Nhất là lạnh thế này cái lão ấy chỉ thích rúc vào chăn ngủ thôi :Silly:. Cũng sắp kỷ niệm hai năm ngày cưới rồi. À đó là mới có hai năm thôi đấy:Laughing::Laughing::Laughing:
    1-1203-14copy5
    ............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nhà em năm nay cũng 2 năm chị ạ. Em cũng đang âm mưu nhờ ông bà trông con để tối đấy hai vợ chồng đi riêng, rất may là hôm đấy t7.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 791 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BABY CHÀ BÔNG Xem bài viết
    Hôm nay kỷ niệm ngày cưới của vc mình đây.Năm nào 2 vc cũng đặt bàn ăn ở nhà hàng mà bọn mình đã đãi tiệc.Khung cảnh của nhà hàng này sẽ nhắc cho mình nhớ đến nhiều kỷ niệm nho nhỏ dễ thương đã có trong suốt lễ cưới.Sau đó 2vc tung tăng đi nghe nhạc hay đi bộ ngắm phố phường tùy hứng.Bàn tiệc năm nào cũng có hoa tươi,rượu vang và dĩ nhiên chỉ có 2vc.Con cái để ở nhà đừng mang theo vì đây là dịp đặc biệt của riêng BA MẸ mà.
    Mình biết topic này muộn quá, nên không kịp chúc mừng mẹ BBCB! Chúc mẹ nó luôn hạnh phúc nha!
    Mẹ BBCB kỷ niệm mấy năm ngày cưới rồi? Mình đoán ax BBCB chắc hãnh diện lắm vì có người vợ như mẹ nó! Gửi cái này:Kiss: đến bé CB hộ mình nha! Chưa gặp nhưng thấy thích bé CB lắm!Giá mà mẹ nó ở ngoài này thì mình sẽ xin đăng ký làm thông gia với mẹ nó!
    • 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng sắp kỷ niệm tròn 11 năm cưới rồi, năm nay chưa có dự tính gì, còn năm ngoái chẵn 10 năm bọn mình xin nghỉ làm 1 ngày, phóng vù xuống Đồ Sơn, thuê phòng, đặt bữa, ăn rồi ..... ôm nhau ngủ, chiều tối phóng vù về với con ! mỗi năm một kỷ niệm khác nhau, thỉng thoảng lại ôn lại rồi hỏi nhau, năm ngoái làm gì ở đâu nhỉ ?:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm nay mình đang tính 2 vc lại xin nghỉ 1 ngày đi Hòa Bình chơi, nghe bảo có nhà sàn dân tộc - mình thích cảnh yên tĩnh vùng quê như thế lắm, nhưng chưa biết đường đi, chưa có tý thông tin nào về điểm du lịch này, mẹ nào có cho xin chút kinh nghiệm nhé.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Ah hòa bình thì em biết có quán thịt thú rừng ngồi trong chòi, cảnh thiên nhiên cũng đẹp, giá cả hợp lý, quán Mỹ Hạnh, cả nhà em 4 người lớn ăn cả nước chỉ tầm 500k thôi. Còn đi xa thêm thì có khu vui chới Thác Thiên_ko biết em nhớ tên chính xác ko, 25k vé vào cửa chơi cả ngày....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 479 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nana_86 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em muốn thiết kế phòng lãng mạn bằng nến, nhạc, rượu... mà ko biết mua nến thơm ở đâu? Các mẹ chỉ cho em nhé.
    Mẹ nó ơi, nến thơm thì mua của Loccitane là tuyệt rồi, nhưng hơi mắc tiền, mỗi lần châm lửa đốt là có cảm giác mình đốt tiền ...hehe. Còn có cách ít tốn hơn là mẹ nó mua nến bình thường, và đốt thêm tinh dầu ở góc phòng nữa.:Rose::Rose::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

MẸ nó có thể chỉ cụ thể cho em mua tinh dầu ở đâu ko? EM cám ơn chị nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 242 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nana_86 Xem bài viết
    MẸ nó có thể chỉ cụ thể cho em mua tinh dầu ở đâu ko? EM cám ơn chị nhiều!
    Lên Google gõ "Tinh dầu" thì nó ra nhiều lắm. rất rẻ, rất hấp dẫn và có nhiều chỗ giao tận nơi cho mình mẹ nó à.
    Mua ba chai có mà tha hồ đốt nhé! (có lần mình đọc bên lamchame cũng có mẹ rao bán giao tận nhà - mẹ nó thử tìm coi)
    Hihi, chúc hp :Rose:
    • 204 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

bạn chủ top vào tinhdau.vn, nhiều loại lắm.Mình ở Sg thì biết tận nơi mua đc tinh dầu đốt phòng, giờ mình cũng đang xài nè.Nhưng ngoài Hn thì ko rành, bạn vào trang đó tìm thử xem nhé. đầu tháng 12 cũng là kỷ niệm ngày cưới của vợ chồng mình, mình nghĩ dù mới cưới 1 năm hay chục năm,nhưng có cơ hội hâm nóng tình cảm là phải làm ngay, quan trọng lắm.Tớ chả care ông xã tớ sẽ chuẩn bị những gì cho mình, nhưng tớ sẽ tổ chức ngày kỷ niệm cưới thật ấm cúng,quyết đun sôi sùng sục tình cảm vợ chồng vào ngày đó:cool:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2