Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các chị giúp em cách trị da đầu nhờn với

• 3 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tóc em thuộc loại nhờn cực kỳ luôn. mấy năm trước vào mùa hè thì em thường để đầu cách 1 ngày gội 1 lần.nhưng đến hè năm nay thì hầu như ngày nào cũng phải gội ạ.gội sáng hôm nay thì đến sáng ngày mai đã bết như kiểu mấy ngày không gôi rồi ấy.em đã cố gắng chịu đựng để đầu như thế sang ngày thứ 2 sợ gội nhiều quá không tốt.em đã thay đổi nhiều loại dầu gội đầu nhưng không có tác dụng gì cả. hiện tại em đang dùng life buoy vì em dùng dầu này thấy ít rụng tóc lắm. à tóc em thuôc loại tóc tơ,sợi mảnh chỉ được cái thẳng và mượt thui chứ mối lần tóc bết nó áp vào ra đầu trônng tóc đã mỏng còn mỏng hơn. các chị thông thái có kinh nghiệm trong vụ này thì giúp em nha. à các chị cho tư vấn luôn cho em làm thế nào để tóc phồng phồng lên tý.vì tóc em mỏng nên muốn làm kiểu gì đó để có cảm giác tóc đỡ mỏng hơn ấy a.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng đang bị vấn đề này, rầu lắm, nhiều khi cũng mất tự tin lắm. các c có kinh nghiệm giúp e với nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu mọi người muốn trị da đầu nhờn thì cần để ý một vài điều sau
    - Gội đầu thường xuyên, và gội khi tóc còn sạch : Các chị các mẹ hay để tóc cách vài ngày mới gội một lần, điều này không tốt cho những chị có da đầu nhờn vì dầu ra nhiều tóc sẽ lại bết dính. Cũng không nên gội quá thường xuyên, Lý tưởng nhất là cách ngày gội 1 lần.
    - Hạn chế ra tiệm gội vì quá trình gội lâu sẽ làm vỡ bọc dầu dưới chân tóc, gây ra viêm và nhiễm trùng chân tóc.
    - Sau khi gội xong thì nên sấy tóc khô, sấy bằng chế độ sấy mát không nên ủ tóc ướt.
    - Có thể gội bằng dầu gội đặc trị cho da đầu nhờn, bên em có loại này Klorane của pháp dùng rất ổn, mọi người có thể mua thử xem.
    - Còn một lưu ý nữa vì dầu gội trong trường hợp này là dầu điều trị nên mọi người để dầu gội thấm vào chân tóc khoảng 5 phút rồi mới xả lại với nước cho sạch nhé.
    - Hạn chế dùng dầu xả thường, và nếu dùng thì tránh để dầu xả dính lên da đầu sẽ làm tóc bết dính nhiều hơn.
    Chúc mọi người có mái tóc khỏe đẹp nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Da nhờn do nội tiết hay do nấm phải đi da liễu rồi mới có pp trị hợp chớ mẹ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ phương...đã chia sẽ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng giống hệt bạn, tóc nhờn và bết dính, có nhiều gàu nữa. huhu.. Ngày nào cũng phải gội. Mình đang định dùng thử loại Alfapart thấy 1 mẹ bán trên diễn đàn. Không biết có mẹ nào đã dùng rồi, tư vấn cho mình với. Tks
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da em cũng nhờn giữ lắm, vô đây hóng tai nghe các mrej chỉ dạy kinh nghiệm thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

da nhờn tớ nghĩ có thể do bên trong cơ thể đang có vấn đề.
    • 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Mình chia sẻ kinh nghiệm của mình, tóc mình dài, dày , khỏe nhưng rụng kinh khủng, nhưng hình như nhiều quá nên rụng mà vẫn ko xi nhệ cơ mà vuốt vuốt là nhà đầy tóc. Nhằm giảm rụng mình áp dụng công thức sau, công thức này cũng tốt cho các bạn có tóc bị hư tổn và muốn nuôi tóc dài

Nguyên liệu:
    1. Tinh dầu vỏ bưởi
    2. Tinh dầu hương thảo ( rosemary)
    3. Dầu dừa ( cold press)/ Argan oil ( giá khá cao)
    4. Dầu gội đầu thiên nhiên ( các thành phần ít hóa chất và mức độ độc hại trên deepskin là 0 điểm)
    5. Tea tree oil /Neem oil ( cho các bạn da dầu nhờn và gàu) rất tốt nhưng 1 giọt thôi nha

Lưu ý: Tất cả đồ tớ dùng đặt từ Mỹ hiệu Aura Cacia ( tinh dầu), dầu dừa của Mỹ và phải được ep lạnh để lấy dầu, các loại dầu nấu nếu ko đúng kĩ thuật có thể tạo thành các chất gây hại phản tác dụng và ko giữ được lợi ích của dầu dừa, dầu argan oil thì không cần bàn, cực tốt cho tóc. Dầu dừa thì rất bết nên ủ xong gội mỏi tay mới đỡ nên ủ 1 lần 1 tuần và lượng vừa đủ, Argan oil thì ko bết, nhanh khô. Argan oil là dầu cao cấp, đừng tham rẻ, 28ml ít nhất cũng phải 300K trờ lên nhé.

Cách dùng:
    1. Gội đầu cho 2 giọt vỏ bưởi, 2 giọt rosemary vào dầu gội, gội sạch
    2. Pha dầu dừa với giọt vỏ bưởi, 2 giọt rosemary rồi bôi lên tóc, ủ 1h rồi gội sạch .Mình đi spa 1 tuần 1 lần, ủ tóc rùi matxa xong xả lại là tuyệt
    3. Gội đầu xong có thể bôi 2 giọt vỏ bưởi lên đuôi tóc, tránh da đầu
    4. Gội xong có thể xoa dầu argan oil lên tóc, 2 3 giọt thôi, đừng thoa nhiều quá. Thử đi nhé, sẽ thấy trên cả tuyệt vời

Các bước trên rất dễ làm mà ko lỉnh kỉnh gì đâu, như 1 thói quen thôi, mùi tinh dầu rất thư giãn. Sau 15 ngày áp dụng sẽ thấy chuyển biến, 1 tháng là khác hẳn nha

Tuy nhiên, 1 số mẹ sinh con xong thì nội tiết thay đổi, da, máu cũng khác nên rung tóc này cần kết hợp chế độ ăn uống phù hợp. Nên kết hợp thêm các dạng uống như : sữa ong chúa, hà thủ ô, đậu đen ...

Thừ nhé, sẽ thấy khác liền. Mình cũng lưu ý, các loại dầu gội đầu dù có nước ngoài, nước trong, nước đục gì thì cũng có chứa hóa chất, nên xem thành phần có các chất gây hại theo deepskin.com hay ko, vi rụng nhiều cũng do hóa chất đó đó. Đừng tin quảng cáo, đừng tin thương hiệu, hãy xem thành phần rùi quyết định
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn chị chia sẽ pp qá hay !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

da dầu nhờn có thể do dinh du7o7g và đầu gội mẹ dùng chưa hợp
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da dầu bạn nên dùng những loại dầu có tinh chất bạc Hà ý chứ đùng mấy loại có độ dưỡng ẩm cao dễ tiết ra dầu lắm mà bạn ko nên dùng xả nhiếp vì da dầu dùng xả nhanh bết lắm nếu có thời gian hãy ra tiệm ở đấy người ta gội cho ban 2 lần dầu rất kỹ chứ ko như ở nhà .tóc bạn muốn dày hơn có thể dập xù bên trong tóc hoặc làm xoăn phòng chân tóc ko dùng nhiệt tóc bạn sẽ dầy ra trông thấy
    • 337 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Mình cũng da đầu nhờn, nhưng tóc lại có vẻ khô, mỏng, dc mỗi cái thẳng. Mình chăm sóc tóc lắm, chắc nhất trong cả cái người mình^^, da đầu nhờn nên ngày nào cũng phải gôi, nếu ko nhìn bẩn bẩn sao ấy (vẫn ghen tị, sao người ta vài ngày mới gội) mình thì tốn dầu gội, tốn thời gian. Vì ngày nào cũng gội, chúng ta phải tìm loại ít hại nhất, loại dùng thường xuyên (ở nước ngoài thì có nhiều lắm), nhưng mới đây, do có hứng thú, mình đã mua cái loại mà ai cũng biết dùng cho tóc có gàu ấy: head&shoulder , nhưng mình cũng biết là nó là loại nặng so với các loại mình vẫn dùng, nhưng mê mùi của nó từ lâu, và hơn nữa loại này ko chỉ dành cho có gàu,...mà còn cả ngứa da đầu (cái này đầu dầu có), mình chọn loại nhẹ nhất cho da đầu nhạy cảm Sensitive ấy, có hình aloe vera. Và mình kết hợp với dầu xả trộn dầu dưỡng của mình:dầu dừa, shea butter, macadamia...tùy bạn (chỉ dùng trên chiều dài của tóc, ko dính lên da đầu nhé), còn lúc gội thì masse da đầu với dầu gội, để 1 chút rồi masse lại rồi mới xả sạch nhé (sau đó dùng dầu xả như bt).Mình thấy tóc siêu mượt, siêu thơm, và nhẹ,và cách ngày gội 1 lần vẫn được (ít dầu đi hẳn).
    Họa hổ họa bì nan họa cốt.Tri nhân tri diện bất tri tâm.
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có thuốc gì uống hay bôi để giảm tiết ầu ở da đầu không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị tóc dầu ghê lắm, ngày gội 1 lần nếu ko là bết khủng khiếp luôn
    cũng đang định tìm mua alfapart milano về gội xem thế nào, thấy bảo sản phẩm của hãng này cũng tốt
    mà chưa biết mua ở đâu nè, bạn có biết ai bán online thì chỉ cho mình với nhé ^^
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi starpink Xem bài viết
    mình cũng bị tóc dầu ghê lắm, ngày gội 1 lần nếu ko là bết khủng khiếp luôn
    cũng đang định tìm mua alfapart milano về gội xem thế nào, thấy bảo sản phẩm của hãng này cũng tốt
    mà chưa biết mua ở đâu nè, bạn có biết ai bán online thì chỉ cho mình với nhé ^^
    Mình trước cũng cứ ngày gội 1 lần nhưng bây giờ thì 3 ngày mới phải gội. Bạn ơi, mình thấy dầu gội ICHIKAMI của Nhật cải thiện tình trạng da đầu nhờn tốt lắm. Bạn thử nghiên cứu nhé.
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn ơi bạn dùng dầu gội Nashi 6 đi, tóc mình dầu kinh khủng luôn hầu như ngày nào cũng phải gội, sau 3 tháng dùng cái dòng này bây h cách ngày mới phải gội 1 lần, mình dùng thử nhiều loại lắm rồi, có mỗi loại này là hợp nhất, các loại khác gội xong hôm sau kiểu gì cũng phải gội lại, bạn dùng thử xem thế nào nhé
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e thấy bảo dùng biotin với bepanthen giúp giảm dầu trên cả tóc và da mặt nữa. có chị nào dùng chưa ạ và giá cả mỗi loại bao nhiêu? nhân tiện cho e hỏi e định nhuộm tóc vì e nghĩ tóc nhuộm sẽ khô hơn nên tóc sẽ đỡ bết hơn có phải ko ạ. mùa đông r mà tóc vẫn bết như mùa hè.gội ngày t1 mà sang đến ngày t3 bết chặt cứ như kiễu 1 năm ko gội ấy.chán quá.........
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn có thể đọc bài viết này tuyệt chiêu da nhờn này rất hay và hữu ích
    http://daylamdep123.com/tuyet-chieu-...-cua-cac-nang/
    Blog chuyên dạy làm đẹp, nấu ăn, chuyện tình cảm mọi người tham dự tại
    daylamdep123.com
    • 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

C dùng thử giấm táo, hòa vs nước gội lại sau khi gội bằng dầu í. E thấy ổn cực
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2