Các bác cứu e với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.18K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là em có tin lời 1 bà làm spa gần nhà em để bà ấy chữa mụn và nhờn cho em với phương pháp lăn kim và bôi thuốc Bạch Linh 02, sau 2 tháng thì mụn và nhờn cũng hết nhưng lại xuất hiện biến chứng là da cực kì khô và bong da. Dau khi tẩy da chết hết lớp bong đó thì da cũng mịn. Nhưng chỉ được 2 hôm là lại bắt đầu bong trắng như cổ gà chọi bị mốc. Hàng ngày e phải bôi vaseline thì mới không khó chịu nhưng rửa mặt xong thì đâu lại đóng đấy.
    Ai từng bị như em chưa ạ. Và chỉ em cách phục hồi da vỡi ạ chứ không em phải làm bạn với vaseline suốt đời quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn nên xông hơi da bằng các thảo dược lành tính hoặc trà xanh loại sạch không thuốc trừ sâu, nước chanh mật ong… thực hiện 1-2 tuần/lần.
    Không dùng tay đụn chạm, sờ hay gãi các nốt trên da.
    Không chà sát da khi rửa mặt, vỗ nhẹ lên da và dùng bông mềm thấm nhẹ nhàng.
    Thay đổi chế độ ăn uống, tăng cường uống nhiều nước lọc để dưỡng ẩm cho da, bổ sung trái cây và rau quả, đặc biệt loại quả chứa vitamin C cao để tăng sinh Collagen.
    Bảo vệ da trước ánh nắng mặt trời