TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết cải thiện cho ai có mặt to như cái mâm hay tròn như bánh đa và mũi to thô

• 2 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 2,617 Được cảm ơn

Chào tất cả các anh chị em có cùng nỗi khổ như trên ạ,
    Chuyện là như thế này,
    Lúc còn nhỏ ( dưới 14t ) em giống mẹ nên có gương mặt nhỏ nhắn thanh tú, cặp mắt khá to và mi dài, mũi chỉ không nhỏ lắm thôi, nhìn chung là xinh xinh dễ nhìn lắm ạ.
    Thế mà chẳng hiểu sao, lớn lên em béo ra ( người nhà em ra sức vỗ béo ) thì mặt to tròn như cái mâm, mũi cũng nở ra ( thật 100% ) ( các nhà KH nói mắt tăng 25% kích thước khi lớn, nhưng em thấy mũi cũng lớn lên, đặc biệt là nó sẽ nở ra hết cỡ và không nhỏ đi bn nếu như bạn mập lên trong gđ dậy thì, còn nếu chỉ mập sau thời kì dậy thì thì nó sẽ nhỏ lại nếu bạn ốm lại, chuyện này em nhạy cảm lắm nên để ý nhiều người rất kỹ ạ ). Họ hàng 2 bên bảo em lớn lên thì gien bố em mạnh lên và làm em đổi nét ( hình em lúc nhỏ và bây giờ khác 1 trời 1 vực luôn, nếu như k vì em càng lớn càng xấu đi thì hẳn bị bảo là PTTM toàn tập ạ )
    Khuôn mặt to thô làm em khốn khổ và thất vọng vô chừng chừng ( đb 2 đứa bạn thân em toàn mặt thanh, trái xoan cực xinh ).
    Em chưa dám nghĩ đến tiêm botox ( dù biết hiệu quả cực cao, rõ nét ) vì thứ nhất là vẫn cứ ngài ngại các chất độc ( botox là chất độc mà ), thứ 2 là ... tiền ( vđ nan giải đây ).
    Em từng nghĩ hết cách.
    Em từng nghĩ đến chuyện đi nhuộm da tối nhưng chỉ nhuộm hai bên hàm, một ít đường viền hai bên bề ngang mặt để nó trông ốm lại, nhưng khổ cái là làm gì có DV nhuộm da như vậy.
    Tình cờ, dì em bên Canada vừa đóng cửa tiệm thuốc ( vì ... đắt hàng quá mức tưởng tượng, làm 4 năm mà dì để dành được hơn $500.000, mua nhà cực to đẹp, hic hic, làm dược sĩ bên Canada là cực giàu, dì nói quá cực trong khi con còn nhỏ, tiền giờ dư dả, nên chỉ muốn đi làm tàng tàng thôi ), toàn bộ mĩ phẩm làm đẹp và dưỡng có tác dụng như thuốc dì đem cho họ hàng ở VN hết. Bà ngoại em qua bển chơi, không biết tiếng Anh nên trong lúc ham hố đem về cho em 1 đống mĩ phẩm, mà trong số đó có 1 loại mĩ phẩm của L'oréal nhiều vô kể.
    Lúc đầu em đọc sơ sơ thấy chữ "Daily Moiturizer" ( dưỡng ẩm da ban ngày ) nên lấy thoa khắp mặt. 3 ngày sau da em đen sạm ( em có da sáng ) hẳn đi, người nhà em quở là mày xài nhầm mĩ phẩm sắp hết date hoặc không phù hợp ( k có chuyện giả đâu ạ vì dì em làm đại lí của L'oreal trong tiệm thuốc của dì mà ), em hoảng quá về nhà xách ra đọc kĩ lại.
    Trời, thì ra đó là loại kem dưỡng mịn da loại mới của L'oreal có thêm tác dụng thứ 2 là ... làm da rám nắng ( nôm na là làm da đen đi mà không cần phơi nắng ấy ạ ).
    Em tiệt không dám dùng nữa ( em yêu da trắng lắm ) ( với lại đã thô mà đen đúa, sống ở SG thì xấu không để đâu cho hết ), nhưng lại tiếc vì hàng chính hãng ( chuyện này mới quí ) và có nhiều quá.
    Thế là, em nảy ra ý tưởng dùng kem này để nhuộm da làm cho khuôn mặt và mũi thô của em nhỏ lại 1 cách tự nhiên, cực an toàn ( dùng như kem dưỡng mà ), mà không tốn 1 đồng nào ( mà còn đảm bảo có hàng xài đến 3 năm sau may ra mới hết ).
    Chị nào mặt to, mặt tròn quay ( đúng nghĩa luôn như em ấy ạ ) và mũi cũng to thô thì sd SP này, thoa nó lên các vị trí cần làm nhỏ gọn lại, y hệt như khi các chị đánh phấn màu tối lên các chỗ cần làm nhỏ trên mặt khi trang điểm đó mà.
    SP ấy tên là :
    SUBLIME
    GLOW

FACE
    Daily Moiturizer
    + Skin Tone Enhancer ( dòng này mới quan trọng, nghĩa là làm tăng sắc tố sậm cho da )
    VISAGE
    Hydratant Quotidien
    + Rehausseur de teint
    ( bên dưới vẽ 1 khung mô tả 3 mức sắc độ da sau 3 ngày sd )

Em xài 2 tuần nay, hài lòng vô cùng, dù lớp trang điểm có còn hay không ( đâu thể trang điểm 24/24, đúng k ạ ? ) thì em vẫn tự tin hơn vì trông mặt em nhỏ hẳn ( đặc biệt khi đi bơi thì :Smiling: )
    ( à mà SP này có SPF 15 )( bên góc trái hộp có khung màu đỏ đất ghi dòng chữ trắng NEW NOUVEAU bên trong ) ( hộp màu vàng kem đất )
    À, bên dưới hộp còn để giá mà dì em để bán là 16,99 đô Canada. ( Em nói giá bán bên Canada cho các chị biết chơi, sau này có ai khác bán giá mắc hơn hay bằng mà bảo là bán giá rẻ, giá tốt thì đừng tin nha, chứ em không bán buôn gì đâu )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 221 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nghe c kể hay nhỉ
    e thì k làm sao nhưng mà e chỉ thích cái kem này vì làm da rám nắng thôi
    nhìn khỏe mới cả đẹp
    • 1,051 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ý tưởng hay đấy chứ:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

mặt em bị chữ điền:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cái này hay wá , cái mẹt e e ghét nhất cái mũi , chị maianh thong minh thiệt đó , pái fục .
    Có fải là cái nì hok chị
    http://www.lorealparisusa.com/_us/_e...ectid+SK18_3//}
    E tìm dc hok bít đúg hok nên cứ paste bừa lên thui ,chị dùg cái nào ạh , medium hay fair ?:Angel:
    • 250 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

tớ sợ mũi to bôi kem vào thành vừa to vừa nhọ :Smiling: j/k cơ bản là phải biết cách trang điểm khắc phục thế nào đã, da tớ cũng thô, mặt tròn mũi và miệng hơi quá khổ, nói chung là giống châu Phi. Hay mình cứ bôi kem toàn bộ cho đen hẳn, biết đâu lại đẹp lên chút, kiểu phi thuần chủng?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 529 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

hichic... phương pháp này liệu khả quan k hả mẹ nó ? em nghe thấy cũng ham ham , nhưng mà cứ ngại ngại sao ấy, tối về nhà là mệt đứ đừ, có hôm em chả thèm bôi dưỡng da luôn í chứ, k hiểu sao dạo này em nản toàn tập mấy loại dưỡng da, haizzzzz ... bôi cái này 2 ,3 lớp nữa cũng hơi lười nhỉ ?
    nhưng em nghe nói cũng ham hố quá, chắc em cũng mua xài thử coi sao
    mà loại nhuộm da này em thấy cũng nhiều hãng có, k biết có tác dụng tốt như Loreal k nữa, mà cái này chắc phải order web quá, chứ Loreal Vn mình hình như k có bán loại làm tối màu da , vì dân Vn mình thix trắng trẻo thôi hà:Smiling:
    nghĩ mặt to tròn khổ quá các mẹ nhỉ? em vừa ngủ dậy là cái mặt bư mâm k tả nỗi, hichic.....
    mà em cũng giống mẹ Maianh83, hồi nhỏ mặt mũi nhỏ nhắn xinh xẻo lém cơ, k hiểu sao lớn lên mặt tròn béo thế này nữa, càng ngày càng giống ba, mặt to, mũi to, lỗ tai cũng to nốt :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 2,617 Được cảm ơn

Đúng nó đó nicepanda,
    À, mình dùng loại medium ( thật ra mình có đủ loại fair và medium )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

lỗ mũi em ngộ l1m ạh , lúc to lúc nhỏ , lúc da mặt mát mẻ tinh thần sảng khoái thì nhìn nó ko đến nỗi nào , còn lúc căng thẳng hay lúc mẹt mũi đổ dầu là nó nở ra nhìn chán lém , có kem này chắc xoa xoa 2 bên cánh mũi cho nó tối màu lại , hehe đánh lừa dc đối fươg rùi , chỉ sợ ngộ nhỡ nó nâu rùi lại mún trắng ra thì :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 175 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

mặt mình cũng thuộc dạng to tròn , béo thịt ... nhưng mà đọc cách làm này thấy hơi ngại ngại , bôi thế chỉ đánh lừa được người nhìn vào lúc đầu thôi ,hay nhìn mình thoáng qua , chứ mà nhìn kỹ thì thành mặt có 2 màu đen , trắng ... :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 2,617 Được cảm ơn

Không phải như thế đâu bạn ơi, nếu ngại rõ màu ( mà thật ra không lộ rõ đâu ) thì dùng loại fair ( dành cho da trắng ). Bạn HaNhi80, tất cả tuỳ thuộc vào tài thoa kem khéo léo của bạn nữa, cũng như trang điểm, nếu trước đó không nghiên cứu kĩ cách trang điểm sao cho khéo, sao cho che được khuyết điểm thì lắm khi bạn trang điểm xong vẫn thấy mặt mình có 2 màu mà. Cái kem này nó tăng sắc tố sậm cho da 1 cách tự nhiên theo chính màu da bạn chứ không nhuộm da mình thành màu da mà nó định sẵn nên cho dù có ai đó tắc mắc mà nhìn ngó da mình quá quá kĩ ( vd bạn thân, chồng hay mẹ ) mình cũng bảo đảm họ chỉ nghĩ bụng là phần chữ T trên gương mặt bạn da dẻ sáng sủa hơn hẳn so với các vị trí khác trên gương mặt mà thôi.
    Gương mặt to làm mình khổ sở nhiều lắm rồi, nên từ lúc phát hiện ra kem này với công dụng ngoài lề này ( do mình nghĩ ra ) thì mình đã thử nghiệm và xem xét kĩ rồi nên bạn đừng quá lo là da có 2 màu nhé.
    Tóm lại, bạn nào mới thử thì sd loại fair ( dành cho da trắng ) cho chắc ăn, sau nếu ưng thì sd tiếp, không ưng thì ngưng sd, còn bạn nào đang có da màu bánh mật hoặc nâu sẵn thì dùng loại medium, mà kem này chỉ tăng sắc độ da lên thêm 2 mức sẫm hơn sau 3 ngày sd, sau đó nó sẽ chỉ duy trỉ mức độ sẫm ấy mà không tăng thêm, bạn an tâm sd nó quanh năm suốt tháng . Bản chất nó là kem dưỡng da + tăng sắc tố sậm cho da nên nếu kiên trì sd ( bạn nào thật sự care chuyện mặt to sẽ tự khắc ghiền nó à ) thì nó cũng nhắc nhở bạn phải sd kem dưỡng da cho các vị trí còn lại trên gương mặt.
    Lưu ý : thoa kem dưỡng bình thường lên vùng chữ T còn lại trên mặt trước rồi mới thoa kem làm sậm da lên các vùng cần làm thon gọn và đi rửa tay nha, kẻo quên quẹt tay còn kem này lên các vùng da còn lại thì ... mình k bảo đảm kq đẹp như ý nhá.
    Còn 1 điều lợi là, mình khi ngồi không chống tay lên cằm mà lại chống lên ... hàm, vì thế khi trang điểm phấn phủ màu tối hai bên hàm của mình hay bị nhạt bớt, thậm chí mất hẳn sau 1 buổi đi chơi, giờ có kem này rồi mình chấp luôn chuyện bay mất phấn phủ màu tối che khuyết điểm :Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 120 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

ai da sáng kiến hay quá. Bình thường makeup đi ra đường mình cũng hay vuốt sống mũi màu tối hơn da 1 chút. Mặt mình cũng thuộc dạng bánh đa giống mẹ, bản thân mình thik mặt tròn, vì nhìn cứ bầu bĩnh baby đáng iu làm sao ( cái này gái bắc hưởng nhìu nè). Mình xấu mỗi 2 cái xương dưới gò má thui.Nó hơi bạnh ra nên làm mặt nếu ngước lên thì thấy "sắc nét đến từg chi tiết":Sad:.Cách của maianh nghe khả thi ế nhỉ. Ngại điều mình hok có ng quen bên nước ngoài. Mua sp tương tự ở vn k biết an toàn k nhỉ.. Ngại sợ nó vài trịu thì đau lắm huhu..mẹ nào xài dư thanh lí pm với nha:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,643 Bài viết

• 984 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay chủ top đưa cái hình mặt to rồi sau khi xài kem này thì che bớt được khuyết điểm (làm cho mũi gọn nhỏ, và 2 mặt thon lại)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 167 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em hiểu ý chị chủ top rồi . tức là sử dụng cái này như khi mình shading mặt trong make up ý ( nếu mặt to béo thì shading gò má , 2 bên cằm , vòm thái dương , sống mũi )
    cái này bên US hình như bán khoảng 8$
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 2,617 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn, nhưng make-up sẽ mất đi sau khi rửa mặt còn ntn thì ngay cả khi để mặt mộc vẫn OK.
    Quan trọng là nó làm mình tự tin hơn hẳn.
    Hic, mình không có máy chụp ( mất rồi ), mà lúc mình sd nó mình không nghĩ là nó có td hay vậy nên đâu có chụp hình trước khi sd nó đâu. Bây giờ thích chí quá nên lên mạng khoe với những bạn có chung nỗi khổ với mình. Giờ phần da mặt hai bên gò má mình nó sẫm hơn hẳn, người ngoài chỉ nghĩ mặt mình hơi thô, hơi to chứ đâu nghĩ lúc trước nó cực to, cực kì tròn ( tròn quay ), vô cùng thô ( :Crying: ).
    Sao các bạn phải quá lo lắng ? Căn bản nó là SP dưỡng da kiêm tạo da rám nắng của 1 hãng vô cùng uy tín, bọn Tây nó xài rầm rầm từ khi có mốt da nâu ( dì mình kiếm khối tiền trong đó có 1 phần nho nhỏ là nhờ nó đấy ). Còn chuyện 2 màu da thì không nhé vì nó không làm da quá đen, chỉ sẫm hơn thôi, kq mà nó đem lại là khiến cho người nhìn sẽ nghĩ là vùng da chữ T trên mặt bạn sáng đẹp hơn thôi ( nếu bạn chịu khó dưỡng da mặt ), làm nổi bật màu da sáng ( chính là màu da sẵn có của bạn ấy) ở những chỗ cần sáng vậy thôi mà.
    Nếu bạn ngưng sd một thời gian nó sẽ trở về tình trạng ban đầu mà.
    Mình đã nói giá từ đầu là 16,99 đô Canada ( = 272 000 VNĐ ) cho 1 tuýp 75ml, nếu chỉ dùng để shading màu da tự nhiên thì bạn dùng được gần cả năm ( thoa 1 lần/ngày ) hay nửa năm ( thoa 2 lần/ngày ). Như thế thì đâu quá đắt đỏ để thử nhỉ ( ai không xài nữa thanh lí thì mình cũng mua :Smiling: ) ( ưu tiên loại medium )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Có ai thử cách dùng kẹp ( kẹp phơi quần áo) kẹp 2 bên mũi chưa? Có người khuyên dùng cách này thì sẽ giúp cánh mũi gọn hơn, bớt to hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 529 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

hiii... bên web lamchame đang có 1 nick bán loại kẹp chuyên dụng để kẹp cho mũi cao lên đó mẹ Mitao, em nhớ k lầm thì có 20 hay 30 ngàn thôi. nếu mẹ nó muốn áp dụng phương pháp này thì mua loại kẹp đó, chứ kẹp phơi đồ kẹp đau chết cái mũi luôn í. k khéo nó lại bị sưng thì khổ.
    nhưng mà theo em thì phương pháp này k có khả quan đâu, chắc mẹ Mitao nghe thông tin này từ bài báo của HNH nói nhỉ?:Battin ey: em thì em chả tin
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 2,617 Được cảm ơn

Về chuyện kẹp mũi, nói thực lòng là em tin khoảng 80% thôi nhưng là kẹp mũi lúc còn nhỏ, thời kì dậy thì, kết hợp vuốt mũi mỗi ngày vài lần thì nghe nói còn giúp mũi cao hơn tí xíu, chứ trưởng thành rồi thì bó tay thôi ạ. Cũng giống như trẻ nhỏ thì ta cắt hết lông mi vài lần, lớn lên lông mi sẽ dài và cong hơn.
    Em mà sinh con gái, em sẽ chăm chỉ cắt lông mi liên tục cho bé, tóc bé yếu thì cạo sạch tóc, cổ bé mà thấp quá thì cho đeo vài cái vòng cổ loại cao cao ( ít thôi cho cổ thon cao lên tí xíu, học tập từ các dân tộc có tục đeo vòng cho cổ cao ), vuốt mũi cho con, lớn lên chừng 10t thì cho bé kẹp mũi ( hic, nếu như bé di truyền mũi to của em ạ ); ra ngoài đường là luôn luôn xức kem chống nắng ( không thể tiếc tiền này được ) kết hợp đeo bao tóc như lúc tắm ( học tập Hiền Thục có mái tóc siêu đẹp ) và khẩu trang che cả mặt lẫn cổ; cấm bé nhai sing gum hay bất kì thứ gì cứng quá và nhai quá lâu ( làm nở hàm và hư răng ); .....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh83 Xem bài viết
    Về chuyện kẹp mũi, nói thực lòng là em tin khoảng 80% thôi nhưng là kẹp mũi lúc còn nhỏ, thời kì dậy thì, kết hợp vuốt mũi mỗi ngày vài lần thì nghe nói còn giúp mũi cao hơn tí xíu, chứ trưởng thành rồi thì bó tay thôi ạ. Cũng giống như trẻ nhỏ thì ta cắt hết lông mi vài lần, lớn lên lông mi sẽ dài và cong hơn.
    Em mà sinh con gái, em sẽ chăm chỉ cắt lông mi liên tục cho bé, tóc bé yếu thì cạo sạch tóc, cổ bé mà thấp quá thì cho đeo vài cái vòng cổ loại cao cao ( ít thôi cho cổ thon cao lên tí xíu, học tập từ các dân tộc có tục đeo vòng cho cổ cao ), vuốt mũi cho con, lớn lên chừng 10t thì cho bé kẹp mũi ( hic, nếu như bé di truyền mũi to của em ạ ); ra ngoài đường là luôn luôn xức kem chống nắng ( không thể tiếc tiền này được ) kết hợp đeo bao tóc như lúc tắm ( học tập Hiền Thục có mái tóc siêu đẹp ) và khẩu trang che cả mặt lẫn cổ; cấm bé nhai sing gum hay bất kì thứ gì cứng quá và nhai quá lâu ( làm nở hàm và hư răng ); .....
    Ối trời, như hành xác, còn gì là tuổi thơ của con người ta.

Theo mình bạn cứ để dành tiền, để sau này bạn thấy con bạn xấu chỗ nào thì bạn cho qua HQ gọt đẽo lại.

Nhiều khi theo quan điểm của bạn, thời của bạn thì là đẹp, tới thời con bạn thì lại chẳng hợp. Ví dụ mốt tắm trắng chẳng hạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 78 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh83 Xem bài viết
    Mai mốt có con trai chắc phải chuyển nhà đến gần nhà mẹ nó mất :Laughing::Laughing:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2